Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Rò rỉ thêm hai ảnh và một số chi tiết cấu hình HTC One Mini: màn hình 4,3" 720p, Snapdragon 400

Duy Luân
14/7/2013 23:8Phản hồi: 161
Rò rỉ thêm hai ảnh và một số chi tiết cấu hình HTC One Mini: màn hình 4,3" 720p, Snapdragon 400

Trang AndroidNext.de mới đây đã cho đăng tải một số ảnh của chiếc HTC One mini cùng vài ảnh chụp màn hình để lộ cấu hình của máy. Giống với những tin đồn và ảnh rò rỉ trước đây, One mini có bề ngoài rất giống chiếc One, chỉ khác là nó đã được thu nhỏ lại để tương xứng với màn hình 4,3". Thiết bị này vẫn có hai loa BoomSound ở mặt trước, mặt sau hơi cong với hai đường nhựa chia nắp lưng thành ba phần. HTC trang bị cho One mini màn hình độ phân giải HD 720p, bộ xử lí Snapdragon 400 hai nhân xung nhịp 1,4GHz, RAM 1GB, camera chính Ultrapixel 4MP và camera phụ 1,6MP. Máy có bộ nhớ trong 16GB và người dùng có thể xài 12GB. AndroidNext.de nghi ngờ nhiều khả năng đây chính là thiết bị dùng để thay thế cho chiếc One S của năm ngoái, vốn mới bị HTC từ chối cập nhật lên Android 4.2. One mini sẽ được cài sẵn Android 4.2 và giao diện Sense 5.

Lưu ý: Trong loạt ảnh chụp màn hình bên dưới, app CPU-Z hiển thị thông tin SoC là Snapdragon S4 thay vì Snapdragon 400. Tuy nhiên đây là lỗi của ứng dụng bởi GPU mà One mini dùng là Adreno 305, cộng với xung nhịp 1,4GHz thì không có chip Snapdragon S4 nào như thế cả.

Nguồn: AndroidNext.de
161 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

phong trào "mini" đang nở rộ..Hết Táo có mini giờ tới SS cũng có mini và HTC lại cũng theo con đường mini luôn
dunglamthe
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lamquan2006 Xin thưa bạn đó là Nokia...không phải táo thân yêu của bạn đâu.
YueMi
TÍCH CỰC
11 năm
@dunglamthe Táo cũng có Mini mà. Ipad mini đó
@lamquan2006 táo mini chưa chính thức ra mà 😁
luckyer
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lamquan2006 táo chưa từng có mini và người ra trước là SS với S3 mini bạn nhé
Cố tình rò rỉ?
được đó giá bình dân cho người như mình
@J_Android em thấy 1 số trang nói 530$ =))
Mà HTC thì tầm trung cỡ đó là đúng...
Cỡ giá 10 tr thì cố tí nữa mua one 2nd còn hơn 😆
Con này giá như SP là đẹp!
hoatht
ĐẠI BÀNG
11 năm
@J_Android Chắc gì nó cũng có giá bình dân, HTC giá luôn trên trời. Dự đoán giá chắc khoảng 8t-10t tại VN.
Trào lưu của anh Sam!😁
@annaphuong phải nói là trào lưu từ nokia(từ thời n97 với n97 mini)
phong93st
ĐẠI BÀNG
11 năm
one đẹp thật !
Đăng kí chữ mini chưa, anh Sam đầu gấu nên dám chơi, chứ HTC yếu yếu có thằng vác chữ mini đi kiện ah

Sent from my dép using Tinhte.vn
@cuong44 nếu muốn kiện thì phải là Nokia đi kiện 2 thằng này vì Nokia đã sdụng chữ "Mini" từ thời N97 Mini cơ.
mr.heosua
TÍCH CỰC
11 năm
@cuong44 N97 mini a nokia còn chưa lên tiếng kìa

Sent from my SHV-E120S using Tinhte.vn
dancely20
TÍCH CỰC
11 năm
@cuong44 mini chuẩn chung mà kiện éo gì?
tri776
ĐẠI BÀNG
11 năm
@cuong44 :eek:
LeO®
ĐẠI BÀNG
11 năm
em này chắc giá dưới 10 củ, ngon quá, chờ ra là múc thôi
@LeO® cấu hình này cùi bắp mà đòi 10 củ bạn ơi, hai nhân mà mười củ thì có nước bán cho mấy thằng thiểu năng dư đạn
@optimusprime1996 Cấu hình thì cũng ko hẳn là cùi bắp,quan trọng là tối ưu hóa tốt.
Anh mình dùng con desire S chip có 1ghz,ram 768 mà vẫn mượt kìa 😆
Cơ mà với mức giá 10tr ng dùng hi vọng nó sẽ có 2g ram hơn.
Quả thật 10tr mà cấu hình tệ thấp thì ko thiếu lựa chọn ok hơn nhiều.
@optimusprime1996 đề chờ rồi xem bạn
htc giá cả bất ngờ lắm
mình cũng đoán tầm 10 củ đấy
k ít đâu
tungjty
TÍCH CỰC
11 năm
em này là lựa chọn xứng đáng đối vs anh em không đủ lúa hốt One.
Mong là chữ beats audio ở mặt sau không dễ bị bay giống trên One, không hiểu hTC có ý gì khi sơn logo beats bèo vậy.
@tungjty Vỏ nhôm mà sơn thì xadc định bay hết :p
Trừ khi "Khắc" 😃
X10- X10 mini...Sam vs HTC bat chước Sony à...!? 😁
Sắp có Xperia I1 mini chay S800 cạnh tranh với con này nè....!
xtmg1
CAO CẤP
11 năm
@Xperia_no1 nokia có N97 mini trước sony cơ.
tại sao khi ra phiên bản mini các hãng lại rút cấu hình xuống mà giá lại rút ít nhỉ. mới có tin đồn cũng có honami mini nhưng cấu hình k khác gì honami chỉ thay đổi camera
@No_Fe4r Giữa 4.3 với 4.7 mới lệch nhiều chứ 4.7 đã to và 5.0 cũng to, đều phải xài 2 tay thà lấy 5 vẫn hơn, đt tầm 5 đổ lại thôi, đừng hơn nữa là dc, như S4 5" cũng rất gọn do viền mỏng, ko hề to. Sau này các hãng làm 5" mà viền mỏng như S4 là ổn, nhưng đừng design xấu như S4 là dc :D

Sent from my HTC EVO 3D X515m
No_Fe4r
TÍCH CỰC
11 năm
@t2k Đúng là tùy loại đt,5" như s4 thì nhỏ gọn,chứ vuông vức như Z thì khó mà cầm 1 tay hay đút túi đc,mà cái việc to hay ko to tùy vào thiết kế của nó kéo dài lên hay là kéo ngang ra nữa
P/S : hình như hồi đó anh trong hội Captivate phải ko

Gửi từ LG-LU6200 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
@No_Fe4r Hồi trước mình xài captivate 😁

Sent from my HTC EVO 3D X515m
No_Fe4r
TÍCH CỰC
11 năm
@t2k em cũng từng xài captivate đây :D
Mua one cho rùi, one cầm khá vừa tay
@thanhhaifire đâu phải ai cũng có tiền mua one
@PrisonBreak1908 Nó k rẻ hơn nhiêu đâu, htc có tiếng giá cao mà, mình nghĩ one xách tay cũng xem xem giá thui
@thanhhaifire giống mình nè ^^
Nhìn máy nhỏ gọn, dể thương !
Dành cho những người không thích dùng hàng to, đặc biệt là chị em phụ nữ !

Thà là nó nhỏ mà thông, còn hơn nó lớn mà nửa trong nửa ngoài 😁

p/s : comment vui thôi , ý mình là máy nhỏ dể nhét vào túi hơn, xin các bác đừng nghĩ bậy nhé :D
@phuocthanh234566 Hình này nằm trong bộ sưu tập ảnh cưới cách đây không lâu, nhưng có trang điểm sơ sơ nên đẹp hơn bên ngoài. Mình có đăng 1 tấm ảnh đời thường bên chuyên mục "hình ảnh ace tinh tế" luôn rồi đấy, cũng được 1 bác bảo là "xinh", hehehe!
lyhongson
TÍCH CỰC
11 năm
@fanyingni Vậy là bạn thích nó nữa trong nữa ngoài chứ không thích nó thông keke 😁. Nói vui thôi nhé !
@nhoxlovetjeuvy Doanh số S3 mini ra gì đâu mà hi vọng S4 mini mạnh :v
Cơ mà S4 mini bán chạy là bác được SS thẳng hay sao mà cmt một cách đầy tự hào thế :v
@mr.trieu K phải bác. ý kiến cá nhân với cái máy note 5,5 ich như bác kia cmt thôi
VL anh HTC, tiếc gì nữa mà không cho RAM lên 1.5Gb hay 2Gb? Android ngốn RAM đừng hỏi :v Nhìn RAM 122,9/776,6 là hết muốn mua rồi.
nhỏ gọn dễ xương nhỉ
Mới ngày nào 4.3" là hàng khủng mà giờ nó thành mini... Hix
HTC cũng đẻ lẵm ngớm nhỉ
màn 4.3 mình thấy hợp lí. Vừa pủ xài cho cả anh chị em.
Con này mà giá chuẩn tí nữa thì ngon

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019