Rò rỉ thêm nhiều ảnh báo chí và thực tế của Xperia i1 Honami, có phím chụp ảnh riêng

Duy Luân
29/6/2013 23:37Phản hồi: 186
Rò rỉ thêm nhiều ảnh báo chí và thực tế của Xperia i1 Honami, có phím chụp ảnh riêng

Tiếp nối hai tấm ảnh của chiếc Sony Xperia i1 với tên mã Honami, hôm nay chúng ta lại tiếp tục được thấy thêm nhiều ảnh báo chí cũng như ảnh thực tế của mẫu điện thoại này. Trong số các ảnh đó vừa xuất hiện Xperia i1 bản quốc tế, vừa có bản dành cho nhà mạng NTT DoCoMo ở Nhật. Chúng ta có thể thấy rằng ở cạnh trái của máy có nút nguồn với thiết kế tròn giống các mẫu Xperia 2013, nút tăng giảm âm lượng và đặc biệt có thêm nút chụp ảnh. Đã lâu rồi Sony mới lại mạng phím này lên điện thoại của mình, gợi ý Honami sẽ là một chiếc smartphone chú trọng đến khả năng chụp hình. Máy khá vuông vức, tương tự như người anh Xperia Z/ZL. Tin rò rỉ trước đây còn cho biết thêm rằng Xperia i1 Honami sẽ được trang bị cảm biến định dạng 1/1,6" 20 megapixel và bộ xử lí hình ảnh Sony BIONZ mạnh mẽ.

Ảnh báo chí

Ảnh thực tế

Nguồn: GSMArena (1), (2)
186 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

liltjkay
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sao lại có nhiều sự khác biệt như thế nhỉ?
Camera ngon quá. Dự là có cmt "Sony sao đẻ nhiều thế". Đẻ nhiều cho khách hàng nhiều sự lựa chọn chứ sao.
Bá đạo quả camera !
Một thiết kế rất chi là Sony, nhưng lớn hơn 5'' mà viền dày thế này có vẻ đặt vừa lòng bàn chân đấy 😃

Sent from my LG-F180L using Tinhte.vn
Xấu,nhìn cứ như cái bao diêm :-( .Thú thực là từ ngày dùng iphone,mình thấy thiết kế của Iphone là đẹp nhất,sang trọng nhất.
@tonyhoangtuan Đúng là Iphone đẹp nhưng không phải là duy nhất và " Người che đậy khuyết điểm của mình bằng thủ đoạn tổn thương người khác là kẻ đê tiện";)

Sent from my ME172V using Tinhte.vn
@Gallus Chuẩn không cần chỉnh. IP chỉ đc cái OS là pro thôi chứ còn về thiết kế thì chỉ có mà xách dép cho Sony

Sent from my ME172V using Tinhte.vn
trumviking
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tonyhoangtuan Thú thực với bác là có tiền chắc em để mua HTC hay Sony chứ không mua Iphone vì nó chả có tí nào gọi là đột phá về thiết kế :p
tuhai944
TÍCH CỰC
11 năm
@tonyhoangtuan Vâng bạn cũng có cmt THÔNG MINH nhất
cao tony
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ngon hơn nokia eos roài ?
@cao tony chụp ảnh thì chưa chắc hơn 808 đâu!
nekkun
TÍCH CỰC
11 năm
@cao tony Bạn cho hỏi cái câu bình luận của nhân vật trong avatar của bạn đó là gì vậy???
Tự nhiên muốn hỏi ???
Máy = nhôm hay cacbon rồi. Ngon, nhưng Sony cần cải thiện lại cái TimeCapes, quá nhiều thứ chạy ngầm. Phải root, xóa hết mấy cái dư thừa, pin tăng lên 40%.
ElvT
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mymymoamoa bạn chắc lâu rồi ko xài đt Sony, cái Timescape Sony bỏ lâu rồi nhé bạn.
@mymymoamoa Bác làm ntn thế chỉ e với được ko ah? E cảm ơn nhiều 😃

Sent from my Xperia Z
@vodanhdaisu Nè bạn. Mình h vẫn còn con S để nghịch, tính mua Z nhưng mua One mất rồi.
http://www.tinhte.vn/dienthoai/threads/chia-se-tiet-kiem-pin-cho-xperia-z.2096226/
breaklinh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mymymoamoa Sony đã cải thiện rồi đó bạn. trên Xperia 2012 và 2013 khi lên firmware 4.1 và 4.2 đều có chế độ tiết kiệm pin "stamina mode" tắt ứng dụng chạy ngầm để tối ưu thời lượng pin. Nhiều người nói SN thế này thế kia nhưng thực ra những vấn đề đó có khi đã đc khắc phục từ khá lâu rồi. 😁
qtm07
TÍCH CỰC
11 năm
Sony ít đẻ nhưng đã đẻ thì đẹp trai xjnh gái . K như Họ Nhà Sam đẻ út ráng , út cuối, út nữa , út gái , út trai.... như S4 tùm lum dòng loạn cả lên😁

Sent from my HTC Desire SV using Tinhte.vn
@qtm07 2 hãng này chiến lược kinh doanh khác hẵn, không thể cứ moi điểm xấu ra mà nói. ss ra máy giống nhau nhưng kích thước, phân khúc rãi đều, còn sony ra nhiều máy đẹp nhưng ngang cỡ và ngang tầm hơn.
@qtm07 Samsung phải hát bài nhà em có đàn vịt dởm bác ạ.
Thiết kế không có gì nổi bật 😕

gửi từ 1202 của tôi
manhbvht
ĐẠI BÀNG
11 năm
@canhbuomphieudu5 cmt cũng ko nổi bật lắm nhể
Thế nào cũng có những fan sony nhảy vào bảo: "Thiết kế quá đỉnh, đẹp tuyệt vời, quá đẹp"
Mình thì mình thấy cũng bình thường, có hơn là hơn ấy con đt của samsung nhưng so với HTC one hay Iphone 4,5 thấy vẫn không đẹp bằng
@apologize.kun 4 4s đẹp hơn thì công nhận chứ bảo 5 đẹp hơn thì sỉ nhục quá. 5 vừa ra là tớ quyết định chung tinh với ip4s cho đến khi ip6 ra 😁
@apologize.kun đọc cái cmt đầu đã ngắn não, đọc cái này thấy ko có não
@hieu111991 Não bạn thì dài nhưng nó như sân bay tân sơn nhất ý! Biết sân bay tân sơn nhất nó ntn k ạ? Nó phằng lì ỳ ỳ :d
Cmt đầu thì nghĩ sao nói vậy thôi! Nhìn hình thấy thiết kế nó xấu thì bảo xấu là não ngắn à?
Bài lần trc cũng rò rĩ mà thấy các bạn fan sony tung hô như thần thánh vậy ý =))
Còn cmt thứ 2 tại bạn kia bảo đàn bà này nọ gì gì ấy mình chả rõ nữa nên mình muốn chứng minh thôi.
@apologize.kun =)))))))) :rolleyes::rolleyes::rolleyes:
Mặt trước lấy lại dòng xperia 2012 à 😃
nhìn hơi giống lumia thì phải ( ý kiến của e thôi, đừng ném đá ) 😁
@Nguyễn-Đức-Anh mới nhìn hình thoáng qua cứ tưởng 925 :D
newstar
TÍCH CỰC
11 năm
Em thì không tin đây là i1, có thể là Z plus. Viền màn hình vẫn hơi dầy, mỏng đi chút nữa thì đẹp.
Kích thước Cảm biến ảnh vẫn còn thua xa con 808 PureView 😁 , con 808 kích thước 1/1.2", hơn con N8 được chút xíu (1/1.8")
@tuanduongth1 Cảm biến ảnh vẫn còn thua xa con 808 PureView, được cái bù lại là thiết kế "thắng xa" con 808, Hệ điều hành "thắng xa" con 808.
Ko phải đẹp mà là quá đẹp😁
Chụp dưới nước nữa là ngon 😁
@trideptrai87 quan trọng là có bắt sáng trong môi trường nước nổi hay không chứ ko phải cứ ngâm nước được là chụp được .
Mọi người ném đá ap rồi ss ra sp tương tự nhau, giờ thêm sony nữa
babyhg
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hahantin bạn hơi nhầm đấy mẫu mã thiết kế của sony thay đổi theo từng năm k như ss hay ip đâu
ElvT
ĐẠI BÀNG
11 năm
cái này là bản nâng cấp của Z thôi, i1 không thiết kế bình thường vầy đâu.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019