Rolls-Royce giới thiệu bản hạn chế chỉ 35 chiếc của Phantom Coupe

Didu
18/8/2012 13:12Phản hồi: 125
Rolls-Royce giới thiệu bản hạn chế chỉ 35 chiếc của Phantom Coupe

Thêm một phiên bản giới hạn mới của Phantom vừa được Roll-Royce giới thiệu dành cho bản hai cửa (Phantom Coupe) mang tên Aviator Collection. Đúng như tên gọi, phiên bản siêu hạn chế này được giới thiệu nhằm tri ân một trong hai người sáng lập ra hãng xe lừng danh Rolls-Royce là Charles Stewart Rolls, người có niềm đam mê bay và cũng là người đàn ông thứ hai của Anh quốc được cấp bằng lái máy bay trước khi ông qua đời năm 1910. Phantom Coupe Aviator Collection được giới thiệu tại Pebble Beach và sẽ chỉ có 35 chiếc xuất hiện trên thị trường.

Đặc điểm dễ nhận biết nhất của Aviator Collection đó là lớp sơn màu xám đặc trưng của ngành hàng không với lớp phủ mờ trên lưới tản nhiệt, nắp capo và khung cửa kính của Phantom hai cửa. Bên cạnh đó, nội thất của phiên bản Aviator Collection cũng có một số thay đổi nhỏ nhằm phù hợp với lớp sơn mới bên ngoài như bảng đồng hồ trung tâm, đồng hồ xem giờ phong cách mới cũng như một số chi tiết tượng trưng cho cánh quạt làm bằng gỗ của những máy bay thời xa xưa. Thậm chí, bộ phận hộp số của xe cũng được làm với vỏ nhôm hợp kim giống như trên chiếc máy bay huyền thoại Supermarine S6B chiến thắng với giải thưởng Schneider Trophy vốn sử dụng động cơ do Rolls-Royce cung cấp.

Hiện Rolls-Royce chưa công bố giá bán cho phiên bản Phantom Coupe Aviator Collection. Chỉ biết rằng sẽ có 35 chiếc xe thuộc bộ sưu tập này bán ra thị trường.

Nguồn: Autoblog
125 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

phukhuong27
ĐẠI BÀNG
12 năm
năm sau mua một chiếc!
shakalaka
ĐẠI BÀNG
12 năm
@phukhuong27 có hãy nói nha:p
Mày à bưởi!!! Dự là VietNam sẽ bóc tem em này hoặc chí ít là TOP 3. Đừng có đùa với người Việt!!!
@thanh_nhan Năm nay kinh tế kho khăn chắc là không có việt nam 😁
@vanduc1602 Ai khó thì cứ khó, ai giàu vẫn giàu.
@thanh_nhan chắc VN "lượm"
15 chiếc mang về ..
mewkuli
ĐẠI BÀNG
12 năm
hix.em vẫn đang đi xe đạp............
nội thất tuyệt thật
:eek: thêm một chiếc siêu xe sắp về vn zòi !
Chiếc này hôm trc em vừa đọc ở đâu rồi, ý tg từ chiếc máy bay
hehe, ko biet khi nao em no ve vn nhi?
phungthaiha
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ảnh vẽ mô phỏng thì tay lái bên trái, hình thật thì bên phải... Nếu bên phải thì các đại gia việt chỉ đứng ngó rồi 😁
@phungthaiha theo em ngĩ đổi lại chắc dc mà😃
@phungthaiha Xe này bán theo dạng đặt hàng nên chuyên trái phải ko có gì là quan trọng 😃.VN chắc cũng có bác đặt rồi.
toàn các bác chém gió câu like, xe thật còn chưa bao giờ nhìn thấy mà cứ bảo sắm vài con
@ProVn_SuperNova he he mới vừa dự tính sản xuất thôi... chắc dân việt nam khó có cơ hội được nhìn thấy con này rồi. còn máy con đời trước thì mình nhìn thấy được 1 lần ở ngoài đời (trên báo thì vô số lần nhá 😁). của 1 đại gia cần thơ mang biển số 65LNK-3333 (LNK mình ko nhớ rõ chữ cái đó là chữ gì nữa). chỉ toàn đại gia thứ thiệt mới có vốn làm mấy con này thôi...
Các đại gia đang suy thoái - chắc không ai mua về Việt Nam đâu.
Mà Phantom mỗi năm ra mấy đợt phiên bản giới hạn thế cũng chả có gì đặc biệt. Năm trước thì phiên bản rồng - năm nay thì Aviator...
@CoffeeHN Aventador bạn ơi!:p
bdtcosy
ĐẠI BÀNG
12 năm
vặt bộ lốp cứu đói cho trẻ em nghèo việt nam
@bdtcosy chuẩn này 😁
Nếu như thiết kế xe đúng như trong hình thì tay lái bên phải như vậy thì sao lái ở VN được? Có bản option tay lái cho các đại gia Việt không bác?
@ntkhanh1212 Không phải độ ji cả, loại xe này là phải đặt hàng khi chưa sx, sau đó thì bạn ưa làm gì với nó nữa thì làm, gắn kim cương, dát vàng, dán đô la hay làm ji thì tuỳ miễn sao kg thay đổi thiết kế tổng thể của xe và thiếu đô la là OK.
@johnny8384 Đã là phiên bản hạn chế thì không có bản Option bác ạ!
@chuthoongc4 bác này nói chuẩn ko cần chỉnh... 😁
@chuthoongc4 Bạn ntkhanh1212 nếu còn chưa rõ về ý của Chú Thoong có thể tìm hiểu về bộ phận Bespoke lừng danh của Rolls-Royce. Đúng như chú ấy nói, chỉ sợ thiếu tiền thôi.
Đẹp ghê nhỉ. :rolleyes:

Sent from my GT-N7000 using Tinhte.vn
xe siêu khủng,,lại có em sắp về vn..
Mai phải đăng ký mua ngay mới kịp mất 😆
mai mua 1 chiếc chơi @@
wyrda321
ĐẠI BÀNG
12 năm
về vn bức cái kính xe đi ủng hộ bệnh nhân ung thư. herr herr

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp