Rom 2.3.4 dxkpd mới nhất cho galaxy mini ( có tiếng việt ) (10/2011)

hacker_dragons
23/10/2011 11:52Phản hồi: 36
Rom 2.3.4 dxkpd mới nhất cho galaxy mini ( có tiếng việt ) (10/2011)
Dowload về và làm theo hướng dẫn nào:
Đây là bản rom mới nhất update 10/2011. Bản S5570DXKPD 2.3.4 có Tiếng Việt.
Tải Odin Multi Downloader v4.38 teo link http://www.mediafire.com/?hl42ddyy7ks8449
TASS file : http://www.mediafire.com/?ud52c5vu5vwub6w
ta tải bản S5570DXKPD theo link sau http://hotfile.com/dl/132762744/e78257e/S5570DXKPD_S5570OLBKPD.zip.html
Giải nén pass là :samfirmware.com sẽ dc file
S5570DXKPD_S5570OLBKPD_S5570DXKPD_HOME.tar.md5
Chạy chương trình Odin Multi Downloader v4.38.exe Click OPS và chọn file TASS_v1.0.ops
Check One Package từ mục Option, kiểm tra xem Auto Reboot và Protect OPS đã tự check chưa, nếu không thì check vào. Nói chung là phải được Check (Enable) hết.
Click One Package và chọn file S5570DXKPD_S5570OLBKPD_S5570DXKPD_HOME.tar.md5
Tắt điện thoại.
Khởi động lại điện thoại vào chế độ Download Mode - Cách làm: NHẤN VÀ GIỮ 3 nút cùng lúc theo trình tự sau "Phím Volume Down + Phím Home (phím giữa) + Phím Power"
Khi màn hình hiện Downloading... cắm cáp nối điện thoại vào máy tính qua cổng USB.
Lúc này Odin nhận máy nó sẽ hiển thị cổng COM màu vàng bên góc trên bên trái

Click Start và đợi khoảng 4-5 phút (không làm gì nữa hết và chỉ ngồi xem thôi nha) đến khi Odin hiện chữ PASS thì đã hoàn tất. Một vài trường hợp ODIN chạy được nửa chừng đứng im, bạn xem trên ODIN mục message báo là rebooting... lúc đó điện thoại đã tự tắt, bạn tự khởi động điện thoại lên và đừng rút cáp giựa chừng nha, ODIN nhận điện thoại và tiếp tục chạy đến PASS.
Rút cáp, XONG :p Chúc thành công.

36 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

có an toàn ko bạn, up xog ko root có được ko
cocconden
TÍCH CỰC
12 năm
hứa hẹn từ tháng 7 mà bây giờ mới lòi ra...
Bên mysamsung ra 2.3.5 và 2.3.7 rồi kìa , hix
Bản này có TV bạn ơi.
angelkt86
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình đang sài bản FW 2.3.4 của châu Âu nếu up luôn được không bạn....? pm mình sớm nha thank nhiều lắm lắm ....!
angelkt86
ĐẠI BÀNG
12 năm
ông này up lộn FW mất roài!
An toàn chứ, ko root cũng dc.

---------- Post added at 06:37 PM ---------- Previous post was at 06:32 PM ----------

Đã fix lại. nói chung các bạn chỉ cần có 1 bản làm gốc sau đó up bằng onepack

---------- Post added at 06:39 PM ---------- Previous post was at 06:37 PM ----------

Nếu đang sài bản FW 2.3.4 của châu Âu thì chỉ cần up bằng onepack là dc rồi. sau đó vào phần cài đặt chỉnh lại TV là xong
Tôi đã up bản này rồi, chẳng thấy tiếng Việt đâu cả. May mà nó là android 2.3.4 nên tiện tay tôi up sang rom CM7 android 2.3.7 để có tiếng Việt. Thật tuyệt vời rom CM7 lại cài được flash player 10.3, xem được tivi trực tuyến rất mượt.
sorry up nhầm link , linh này mới đúng http://hotfile.com/dl/132762744/e78257e/S5570DXKPD_S5570OLBKPD.zip.html
Làm gì có tiếng Việt. Tôi làm đúng hướng dẫn up đi, up lại hai lần rồi mà. Trong phần languge cũng chỉ có vài ngôn ngữ, trong đó có tiếng Hàn hay tiếng Trung gì đó.
Nếu đúng bản DXKPD thí có TV nhé. Mình đã up bản này rồi và dùng TV ngon lành.
ai giup em voi. em up xong man hinh den thui. bat moi cach no cung ko chiu len nguon. the nay phai mang di bao hanh ah. huhuhu
đành vậy thôi, bạn sạc pin có vào ko ?, lần trước mình cũng như bạn, đó là do lỗi nguồn, mình dem bảo hành, 1 tuần sau thì lấy
đúng rôì ak, tôi cũng up như hướng dẫn mà đâu có tiếng việt đâu!
sorry up nhầm link , linh này mới đúng http://hotfile.com/dl/132762744/e78257e/S5570DXKPD_S5570OLBKPD.zip.html
up bằng Kies đi các pro, nhanh, gọn, an toàn, đơn giản, tiếng việt đầy đủ
up từ 2.2.1 lên cm7 dc ko
letien292
ĐẠI BÀNG
12 năm
phải lên 2.3 bác nhé! từ 2.2.1 lên thẳng 2.3.4 đi, rồi dùng một thời gian khi nào không hay nữa thì lên 2.3.7 CM7. giờ mình đang dùng CM7 thấy tuyệt lắm. cài flash chạy ổn. đọc kĩ rồi làm nhé
Rom 2.3.4 dxkpd mới nhất cho galaxy

Buoc đơn giản nhất để nâng cấp từ 2.1 hoặc 2.2 lên 2.3.4 là bản tải Kies về và vào Kies cập nhập bản mới nhất Kies 2.1.0.. là bạn có thể nâng cấp một cách dễ dàng.Bạn cắm máy vào máy báo có phần sụn mới bạn có muốn nâng cấp ko,bạn cứ OK là xong.Chí lúc cập nhập Kies bản mới hơi lâu thôi,có khi mất cả tiếng nhưng căm máy vào nâng cấp chỉ mất chưa đến 10P đâu !
Mình vừa nâng cấp Galaxy ace hom qua,lúc đầu cung lo lắng thật nhưng ko ngờ lại đơn giẩn đến vậy,ko sao đâu,năng cấp qua Kies cho nhanh !
Minh dùng bản 2.3.4 thấy mượt hơn hẳn.
@thieukhiembt làm sao bạn
Mình lên 2.3.6 roài giờ muốn quay về 2.3.4 TV được hok vậy bạn ?
Trả lời sớm cho mình nhá ....!
Boybq
ĐẠI BÀNG
12 năm
cho hỏi mình đang ở 2.3.4 muốn up lại 2.3.4 có đuợc k? máy mình đang bị đơ. Khởi động không đuợc.nhưng vẫn vào đuợc downloading
máy em bị brick giờ nhưng vẫn vào dơnload mode dc nhưng odin đến chỗ setup connection thì đơ
up ngon lành, nhưng con máy của vợ em cư dùng 1 thời gian thì màn hình lại không tự tắt, tự khóa. Khởi động lại bình thương, nhưng sử dụng một thời gian vài tiếng lại bị. Vợ em chỉ call và sms thôi. Làm sao khắc phục đây ACE?
Bi giờ mà up vẫn là bản 2.3.4 thì làm như thế nào nhỉ? Mới xài android nên cũng không biết thế nào.
tai kies sao the' ban.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019