ROM 4.0.4 HOÀN THIỆN CHO SAMSUNG GALAXY S2 E120K HD LTE

vumaianh
2/11/2012 4:56Phản hồi: 1.276
1.276 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Theo dõi topic này mà thấy link các bác đưa rải rác quá. Bác chủ topic tổng hợp link của ROM ngon nhất (hoặc mới nhất có kèm comments) rồi post lên trang 1 cho anh em mới đọc dễ theo dõi. Thank in advance!
@nguuban rom fix lỗi thì có vài rom đó bạn muốn bản 2.3.6 hay 4.0.4mà rom cook hay rom ship
@street_style9x Cook hay ship đều được, miễn là hoạt động ổn định và pin tốt thôi. ở trên mình đã nói là xin comments cho ROM ICS (4.0.3, 4.0.4) mà. Giờ chắc ít ai chạy 2.3 nữa.
mình ở hn khu vực từ liêm 😃
mấy ae ng thì ở hn ng thì ở hcm thì off kiểu j nhỉ 😁
@street_style9x em dưới DHCN=)) ngày nào em cũng đi học phải đi qua từ liêm huynh ơi:">
cho anh tham gia off với:p mà quan trọng là ( thời gian, địa điểm........)
@vumaianh okje nhất trí luôn a ah thời gian thì chắc t7 hoặc cn thôi a ah 😃
chủ đề đi off là chém gió và chia sẻ kinh nghiệm đối phó với e kiều nữ khó tính này rồi ăn uống thế nào thì xin mọi ng cho ý kiến😁
mọi ng thấy sao 😃
@street_style9x chuẩn luôn=)) em đăng kí 1 slot😃) con của em đút túi bị nứt mặt kính ảo lòi😃)))))))
Hiiiii. Mình theo dõi topic này mấy hôm nay rồi. Mình cũng đang dùng 1 em 120k này và mới úp cái Rom này 29/9 tình hình là cái tn lại có 70 ký tự là sao?
vumaianh ơi anh có bản nào tiếng anh fix hết lỗi cho em xin link dc không a? Em ở Lào Cai!!
@cuonglcit ok. tối nay có link cho anh em test😃

không wipe date/factory thì làm sao mà chẳng lỗi. yên tâm bản này up la dung thôi:p
@vumaianh bác ơi cho em hỏi tí, em dùng bản Kernel UF29.1112-CL805677 khi download trên googleplay thường bị lỗi "could not be downloaded due to an error (927)", em có vào wide trong recovery nhưng cài được vài cái lại bị lỗi lại. Bác giúp em khắc phục lỗi này với.
Giờ em muốn backup bản đang dùng để dành thì làm thế nào vậy bác? trong recovery em ko thấy mục resrote/backup.
Em cảm ơn bác nhiều lắm
Wipe date/factory làm thế nào vậy anh? chỉ dùm em đc không ?
@cuonglcit là trc khi up rom bạn tắt máy ấn volum up +volum down + power khi nào nó hiện lên chữ SAMSUNG thì thả tay ra bạn đợi 1 chút sẽ thấy nó hiện lên mấy dòng chữ có 2 dong` có chữ wipe bạn chọn lần lượt 2 cái và chọn yes là okje. sau đó bạn reset máy.
sau khi reset máy khi màn hình tắt thì bạn ấn luôn volum down + home +power đến khi nó hiện chữ thì thả ra và ấn thêm volum up nữa(màn hình hiện lên biểu tượng android là okje) lúc này bạn up room bình thường.
nếu sau khi reset mà ko kịp ấn thì bạn tháo pin ra cũng đc 😃
@street_style9x có bản rom mới up hộ em đê😃)))
Đã có bản rom mới.anh em vào dowload nhé.mai anh sẽ up mấy phần tiếng việt lên sau.
anh em qua trang 8 nhe

anh em copy và past vào trình duyệt nhé
@vumaianh Nghĩa là bản này là tiếng Anh hả bro. Bro có thể giới thiệu sơ qua về tính năng để mọi người biết không (COOK trên ROM nền nào?, đã fix các lỗi hay gặp phải chưa? Các tính năng mới so với bản ROM trước? Up qua recovery hay Ordin?).

Thanks for your time!
bản này thì hình ảnh ở trang 4 nhé
bản này là up qua odin. bản này là tiếng anh. vẫn là 4.0.4, mượt hơn và có một số tinh năng khác. độ ăn uống của em nó là ok. mai mình up mấy file tiếng việt anh em nào muốn thì dùng nhé.
@vumaianh :| file tiếng việt riêng à😆 chưa hiểu lắm a ạ>"<
Chắc bác thủ thớt làm patch ngôn ngữ bằng file riêng đây.
Cám ơn bạn vumaianh và các bạn trong topic đã hướng dẫn! mình đã up thành công, giờ chờ bản việt hóa úp lại xem sao 😁 ! Thanks mọi người.
Đang mất điện đợi tí up file vh
Tình hình là không cài đc flash rồi ?
hình ảnh cua bản rom đó đây

đây là link rom dowload :download về nối file và giải nén ra nhé
http://upfile.vn/1TJ6
còn đây là file việt hoá:
http://www.mediafire.com/?uj1a4ym8uf11cyz
giải nén ra trong đó co mấy file .apk ( framework, livewallpapers, livewallpapersPicker, setting, rootexplorer) các bạn cài rootexplorer đi kèm luôn.
mở rootexplorer lên copy file framework.apk vào đường dẫn /system/framework rồi set permission (nhấn & giữ file framework.apk -> chọn Permissions) thành rw-r--r-- (xem hình mình hoạ đính kèm)
- Reboot máy và test thử nếu copy file framwork.apk vào ma bị đơ máy các bạn tháo pin rồi lắp pin vào bật nguồn vào cài đặt lại file root mở root lên set permission cho file framwork nhé (vì mỗi lần reboot là nó mất, ngại xóa bản mặc định theo máy)
xong các bạn vào cài đặt và chọn ngôn ngữ là tiêng việt nhé.
nếu nó không cho copy thì các bạn chọn thành Mount R/0 nó nằm trên cùng nhé
3 file (livewallpapers, livewallpapersPicker, setting, ) còn lại copy hết vào /system/app chọn yes để ghi đè lên file cũ nhé rồi set permission như file framework.apk

đây là phần khoá màn hình mặc định: http://www.mediafire.com/?4yza8q155wj7y8q
ai cần thì dowload không giai nén file này nhé về up để vào thẻ nhớ ĐT ( thẻ 16G cho tiẹn) => tắt máy vào chế độ Dos = cách dữ -,+ và nút nguồn và chọn install zip from sdcard chọn tiếp choose zip from internal sdcard và tim đến file khoá màn hình mặc định. zip mà bạn vừa copy vào thẻ nhớ => bấm fim nguồn di chuyển chọn yes - install ........= > reboot = ok😁
driver e120k : http://www.mediafire.com/?mpgjml717bak2l1

vấn đề flash thì trong rom đã có sẵn và một số trang web chỉ hỗ trợ cho window :D
nếu có ích ấn thanks cái nhé:p
@vumaianh Sao mình copy và set quyền rồi, mà tiếng việt không được hoàn chỉnh nhỉ? ngoài màn hình và các thông báo thì tiếng Việt, trong menu chọn ngôn ngữ cũng xuất hiện cho mình chọn ngôn ngữ tiếng Việt rồi... nhưng trong menu cài đặt, about.. thì lại không có nhỉ... Mong các bạn chỉ giúp.. thanks all
@vumaianh Sao mình copy và set quyền rồi, mà tiếng việt không được hoàn chỉnh nhỉ? ngoài màn hình và các thông báo thì tiếng Việt, trong menu chọn ngôn ngữ cũng xuất hiện cho mình chọn ngôn ngữ tiếng Việt rồi... nhưng trong menu cài đặt, about.. thì lại không có nhỉ... Mong các bạn chỉ giúp.. thanks all
@cuongpx Tắt máy và khởi động lại xem sao,mình cũng bị tình trạng đó nhưng tắt máy khởi động lại ok luôn
@buivanthanh Vâng, cảm ơn bạn và bạn vumaianh... Mình đã làm được rồi.. hi hi.. Nếu có bản rom cao hơn thì ngon.. 😃
down về rồi nhưng bận chưa up đc ! thanks bạn trước 😁
Ca này khó r huynh ơi😔(

Sent from my SHV-E120K using Tinhte.vn
Ca này khó r huynh ơi😔(

Sent from my SHV-E120K using Tinhte.vn
up cái Rom lên rồi mới làm các bước tiếp theo hả bạn?
Ừ up rom song thi làm bươcs tiếp Theo.rễ mà
Thật sự cũng muốn làm một bản rom hoàn thiện cho anh em.nhưng công việc cơ Quan và cuối tuần laị fải đi học nên chưa làm được.ae cứ test bản này đi bản Này của t.giả China.
cái vụ tiếng việt lèo nhèo quá. chắc e khỏi cài
up cái rom thưởng thức thôi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019