==> ROM 4.1.2 GALAXY S2 HD LTE E120K HOÀN THIỆN FULL TIẾNG VIỆT BY VUMAIANH

vumaianh
29/3/2013 7:4Phản hồi: 3.038
3.038 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

oggiat
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ko được là thế nào bạn ? Ko factory đc hay la factory xong vẫn bị k

Sent from my GALAXY S2 HD LTE E120K
@vumaianh Mình format cả trong điện thoại, cả trong recovery, cả trên máy tính rồi bạn ạ, tụi nó đều báo completed nhưng cứ khởi động lại là y như cũ
@oggiat
Thế hả oggiat, đúng là mình đang dùng cái cáp của Nokia để kết nối. Khổ nỗi bà chị mình mua xách tay thế nào k có 1 cái gì ngoài cái máy cả, chán thế k biết, chắc phải kiếm cái cáp samsung xem sao. hic hic

Thanks bạn nhé!
oggiat
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vietdungbcvt bạn thử đổi cổng usb đã xem có được ko rồi hãng đổi cáp. ko cắm cổng mọi lần. nếu cài qua o-din mất khoảng 5p là ok
@oggiat nhớ full wipe trước và sau khi restore rom xem ntn
oggiat oi ! (Có phải bạn dùng sim viettel ko ? Cái này thứ nhất hay do máy,cái thứ 2 do rom và cái thứ 3 do bạn dùng sim viettel nên bị như vậy. Nhiều người dùng s2 hd này dính lỗi ấy và chủ yếu xảy ra ở sim viettel )
tôi dùng sim vina . tôi loai trừ sim rồi bởi tôi thay 3 loại sim rồi mà . khó khăn quá . bạn nghiên cứu giúp với .
oggiat
ĐẠI BÀNG
11 năm
@anh_hien100 bạn thử bằng cách này giúp mình xem nhé : bạn thử gửi tin nhắn đấy cho chính số của bạn xem thế nào ? rùi thông báo kết quả để a.e cùng nghĩ cách
@oggiat chào bạn ! cảm ơn bạn rất nhiều . mình đã thành công rồi
oggiat
ĐẠI BÀNG
11 năm
@anh_hien100 Xin chúc mừng bạn !

Sent from my GALAXY S2 HD LTE E120K
sao tôi dùng bản 04/40, sim viettel chẳng thấy vấn đề gì nhỉ?
các anh cho em hỏi khi vào mạng cạnh cột sóng có chữ H là sao ạ, tiện thể cho e hỏi luôn cách chuyển từ 3G sang 2G ở bản 04/04
@pytyziz HSDPA, quay về trang 1 tìm cái mục pass hiden menu đó
@vanduong1122 anh nói cụ thể hơn được không, em vào cái phần network setting thì thấy nhiều dòng hiện lên và chả biết chọn phần nào nữa
@pytyziz trên bàn phím bấm 319712358 pass 0821 rồi chọn GSM all, WCDMA only và auto.
oggiat
ĐẠI BÀNG
11 năm
@pytyziz hsdpa là mạng 3.5G. nếu báo chữ H là mạng 3g đang ở trạng thái tốt đấy
uống nhiều thế😁
ok cứ thử có gì cứ spam lên trên này ae giúp đõ:p
@anh_hien100 5' nữa alo cho mình. 0973094666

dowload về vào reocvery up lại như hương dẫn ( ( up qua recovery) dowload về để nguyên fileUpdate.zip copy vào thẻ nhớ ngoài hoặc thẻ nhớ trong 16G của điện thoại.
- vào recovery chọn instal zip from sdcard => chọn choose zip from sdcard=> chọn đến file mới dowload về có tên ( update.zip) => chọn yes instal .....=> ok => reboot lại không cần wipe )
link :
http://up.4share.vn/f/2310131a11161011/Update.zip
@vumaianh lúc sáng em update.zip . này rồi , nhưng chiều nay em ( làm lại từ đầu ) nhưng chưa update.zip phần này . liệu đc không anh ? nhưng em vẫn cứ lưu lại anh nhỉ ?
@anh_hien100 dowload về vào reocvery up lại như hương dẫn ( ( up qua recovery) dowload về để nguyên fileUpdate.zip copy vào thẻ nhớ ngoài hoặc thẻ nhớ trong 16G của điện thoại.
- vào recovery chọn instal zip from sdcard => chọn choose zip from sdcard=> chọn đến file mới dowload về có tên ( update.zip) => chọn yes instal .....=> ok => reboot lại không cần wipe )
link :
http://up.4share.vn/f/2310131a11161011/Update.zip

bản này hả anh ?
@anh_hien100 Ok.no đó

Gửi từ LG-F180L của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
đang sửa lại mấy file nghe gọi và CH play.. tí nưa anh em test lại nhé😔
😔 ai lỗi nghe gọi và CHplay về trang 1 up lại xemco đc không nhé :(
oggiat oi ! em làm nhu anh hương dãn , vâ anh vumaianh rồi . nhung vẫn treo tn , ăn may lắm moi gửi đc thành công thôi .
oggiat
ĐẠI BÀNG
11 năm
@anh_hien100 bạn thử gửi tn cho chính bạn xem nào (vd số dt bạn đang dùng : 0946668640 thì bạn gửi tn cho đúng số đó xem)? để xem có vấn đề gì ko
@oggiat tôi làm nhu thế rồi mà. nhưng vẫn vậy . được 1 tn đầu tiên thôi , nhung lâu lăm mới gửi được . còn nhưng tn tiếp theo thì cứ treo o đó và thất bại
@anh_hien100 bạn up rom gốc xem ntn nhé
http://oo.startpda.kr:88/ShareGalaxy/순정펌웨어/KIES_HOME_E120KKKJMA1_704944_REV02_user_low_ship.tar
@vumaianh vui quá anh ạ . em vẫn tải bản này về dự phòng anh nhé
@oggiat cảm ơn bạn nhé ! tôi dùng bản 06/07, lúc sáng nay bị truc trặc treo tn. nhưng giờ tôi thử lại được rồi 😃
oggiat oi ! ví dụ như lúc trước em gửi 1 tn cho anh vumauanh . nhung 20p sau anh ấy mới nhận đc . trong khi đó em gửi anh ấy mấy tn liền
đã ct với em s2 và đến với em 1280 huyền thoại. =.=
ps: bữa đang ngồi tolet xem JAV thì trượt tay rớt cmn xuống bồn cầu huhu
file systemUI.apk đã sữa lại icon pin của rom gốc cho ai cần
http://www.mediafire.com/?4l0b9e93auqjo5p
oggiat
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vtdung2305 thanks bạn nhưng được cái systemui này lại mất chức năng ấn goc phải màn hình khoá và góc bên trái thay thê nút home
oggiat
ĐẠI BÀNG
11 năm
@oggiat vumaianh có sửa được vụ này ko ?
@oggiat thật sự là không thể cài java cho con taptop cuả mình vì nó chạy win 8
nếu không thì mình đã giải quyết được vấn đề rồi
đang cài máy ảo.😁
uh vumaianh xem rồi fix giúp với, tiện thể làm cài status bar trong suốt dùm luôn , thanks
@vtdung2305 nếu ok sẽ làm cho anh em😁
em lang thang trên mạng thấy người ta chơi game bằng bàn phím qua cabe usb otg, ko biết con s2 hd của mình có hỗ trợ ko anh vumaianh nhỉ???😃
Hình như là có
@vumaianh em thấy con s2 i9100 có hỗ trợ con này chăc phải có chứ anh nhỉ.có ai tét chưa nữa
oggiat
ĐẠI BÀNG
11 năm
với cả mình cảnh báo bác là đừng tin cái bọn kaspersky. nó quét virus cho điện thoại hay bị nhận dạng nhầm lắm
Xin chúc mừng...;)

( vumaianh_oggiat ). thật tuyệt vời . tôi chưa 1 phút làm thợ sửa điện thoại và thậm chí rất nhiều thuật ngữ trong quá trinh cài đạt tôi chưa hiểu hết . và đây là lần đầu tôi tự cài tiếng việt cho điện thoại của minh . cung rất nhiều khó khăn , nhưng được sự giup đỡ nhiệt tinh của 2 người . có thể với 1 số bạn trên đây cho rằng bình thường . nhưng với tôi , đó là 1 thành công rực rỡ . tôi đã thành công ! cảm ơn 2 người ( vumaianh_oggiat ) , cảm ơn tất cả mọi người trên diễn đàn !!!
@anh_hien100 Hi vọng rom không lỗi.. lại...hahhaha😁:D:D:D:D

mấy bữa nay diễn đàn sôi nổi quá, chắc phải tổ chức đi off bữa thôi.
@vanduong1122 Lên Thái Nguyên đí.khà khà😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019