ROM 4.5.0.182 AT&T cho 8700 đã test thử!

hvtc103
23/1/2010 11:30Phản hồi: 133
Bản rom mới này dùng tiết kiệm pin hơn bản 4.5.0.181, chạy cũng nhanh và mượt hơn so với 181!
Các bác down vê test xem e nói có đúng ko nhé! chờ đến 4.6 thì chắc mù mắt ko biết đến bao giờ http://www.mediafire.com/?omdtdxogyjm ->> link này e lấy của bác chiprock bên box nâng cấp rom! thank!
133 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kutionline
ĐẠI BÀNG
14 năm
Yeah bác, em cũng đang dùng bản ROM này thấy cũng OK 😁
87 sao nhiều rom thế ko bít mà sao ko len 4.6 cho anh em dc nhờ
e đợi lâu lắm rồi! 😔
kipper180
TÍCH CỰC
14 năm
tại sao Rim lại phải ra nhiều Room thế nhi? các hãng khác đâu có thế. lúc ra Room ko có test sao mà ra hoài vậy
e chịu luôn! nếu ko có 4.6 thì ae ta chắc hết hy vọng về font TV trên 8700
bk2
ĐẠI BÀNG
14 năm
sao bác lại so sánh bản rom mới này với bản rom 182
thế bản rom của bác up là bao nhiêu
em đã dùng 182, thấy nó ăn pin kinh dị nên đành xuốn 181
em nớ là 182 có lâu lắm rồi, chắc fải hơn tháng
sặc! bác nhầm thế nào ấy chứ! e thấy bản 181 mới ngốn pin kinh khủng! bản này dùng e thấy đỡ hơn mà! hày là bác dùng 181 rồi up lại 174! 😔! mà bản 182 này mới có thôi mà!
ROM 181 là bản ROM đốt pin khủng nhất từ trước đền giờ, cạch đến già, 182 có vẻ mát máy hơn 😁
chuẩn! 😃 mát hơn thật vì mấy hôm nay nhiệt đọ thấp bác ạ! hehe
bk2
ĐẠI BÀNG
14 năm
em về up lại máy đây. thks các bác đã giáo
leetromas
TÍCH CỰC
14 năm
Em đang xài bản 182 đây. EM 87 của em là của AT and T. Thấy bản này xài cũng ổn, không đến nỗi "đốt pin". Có lẽ sẽ xài bản này cho đến khi nào các bác bên RIM cho ra bản OS 4.6 mới thôi.
mọi người up nhiều rom quá chẳng để làm gì,lại mất công cài lại pm
xài 1 bản thấy ổn định thì cứ thế mà xài,khi nào 4.6 ra thì up có hơn kô
mà tại sao ai cũng kêu 181 ngốn pin mà mình xài nó với xài thử 153 mà chẳng thấy khác nhau ở chỗ nào nhỉ
chắc 2 bản đấy tốn pin như nhau bác ạ! hì! up rom là sở thik của nhiều anh e dùng BB mà! nhất là dòng 87xx! đợi 4.6 thì lâu lắm! mà chắc là ko có đâu! 😔
glpro150cc
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bạn nhầm rồi .bạn nói up nhiều rom quá để làm gì ư?. Vậy sao bạn không hỏi rim cho ra nhiều rom thế để làm gì
Đó là để up rom thôi.vậy up rom để làm gì......
Với ace Việt mình thì là để sướng là chính .vì up rom là 1 kỹ thuật không đơn giản chút nào .khi up rom thành công lần nào mình cũng cảm thấy sung sướng và tự nhủ thầm "mình giỏi thật".và máy main zin mới chạy tốt rom 4.5 đời cao
Nhưng với các mạng ở nước ngoài thì hoan toàn khác các bản rom nâng cấp thường liên quan đến dịch vụ hoặc tương thích với các phần mềm đời cao......(Miễn bàn )
Bạn test 153 vs 181 mà thấy giống nhau thì. Mình có ý kiến riêng thế này :153 là 1 trong (nếu không muốn nói là "nhất")những bản rom tiết kiệm pin nhất .còn 181 thì ngược lại là 1 bản ngốn pin kinh khủng và có thể nhận thấy rõ khi dùng chỉ trong 1 ngày
Mình thấy bản 182 này cũng được .rất tiết kiêm pin mình onlie brown ,im+ liên tục từ khi up đến hôm nay là ngày thứ 3 pin còn 60%. Sóng mobi căng đét . Vào wed bằng opera thì rất mượt nhưng vào bằng brown thì hơi chậm (cái này thua bản 124,174,153,...vào bằng brown nhanh như gió )
Tóm lại nếu có bản rom 4.5 mới hơn thì lại up tiếp chứ chả biết có 4.6 không nếu không có thì cứ ngồi đợi đợi ....sao .nhỡ đâu lại có bản rom 4.5 có luôn font tiengviet mà không ra 4.6 nữa thì bác cứ đợi 4.6 à
E là girl hơi lắm mồm chút hihi
bác này sao pin lại trâu đến mức này nhỉ ? pin dung lượng cao ạ ?
E chưa dùng 181, dưng mừ sáng nay vừa up từ 153 lên 182 thấy ngốn hơn thì phải. 😔(
mọi người test rồi cho nhận xét để anh em lựa chọn được bản rom tốt nhất nhé!
Ko biết các pro thấy thế nào chứ e mới dùng thử bản 182 được 2 ngày thôi nhưng thấy sự khác biệt rất lớn về vấn đề ăn pin, chắc e chỉ thử khoảng 3 ngày nữa thôi nếu vẫn tình trạng này thì e down xuống bản 181 dùng đã hơn. E thấy bản 181 và 174 đều ok như nhau thôi.
E 8700g của e lại đang xài theme của at&t nên có lẽ cũng tốn pin hơn?
ai dùng rồi thì cho ý kiến cái nhẩy
glpro150cc
ĐẠI BÀNG
14 năm
À quên e up khá nhiều rom từ 4.5 này sang 4.5 kia có bao giờ phải cài lại phần mềm gì đâu vì trước khi bắt đầu up thì sẽ có lựa chọn giữ lại những gì mình muốn cơ mà kể cả atotext cũng chẳng phải cài lại
bác cho em cách đó nhé chứ cứ cài lại phần mềm và nhập key thì chán vãi....................
bao giờ mới ra bản 4.6 nhỉ . Ai biết số điện thoại cùa pác Rim ko vậy
Mình mới cài bản này trong vòng nửa tháng,test thấy chạy rất mượt và tiết kiệm pin
Các bạn nên donw về cài bản này : ROM 4.5.0.182 AT&T cho 8700
Thui để bản 174 cho đến lúc nào có 4.6 vậy. Đợi lâu quá. Hic
loteo
ĐẠI BÀNG
14 năm
Đang down về ...... cứ mới nhất là chiến ...........hehe
đây là bản mình cảm thấy ổn nhất trong tất cả các bản đã dùng! mới dung BB đc 3 tuần! :p
đang down, phải test lun mới được
Bản này hình là bản downgrade của: 8700M_PBr4.5.0_rel304_PL2.7.0.108_A4.5.0.181_MobiTel_Bulgaria. Em cài vào máy tính chạy Apploader thấy có chữ downgrade ở mục chọn apps để cài đặt. Chả muốn úp nữa! ;(

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019