ROM 4.5.0.182 AT&T cho 8700 đã test thử!

hvtc103
23/1/2010 11:30Phản hồi: 133
133 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sao mình cai zìa,nó đâu có remove các file như bạn nói đâu,
BlackSun
TÍCH CỰC
14 năm
Bạn chạy từng file trong freeBB thì nó sẽ remove 1 số file ko dùng đến. Cài maxmem thì phải lựa chon file sẽ xoa, đặc biệt là theme mặc định vì như thế sẽ làm BB ko đọc được 1 số theme cài vào
Quan trọng là bạn phải dám làm, dám thử và tự mình học hỏi, như vậy mới thành công và có cảm giác thật tuyệt khi tự mình chinh phục được em nó.
Còn khi bạn dùng cách như bác Zanr zij hướng dẫn thì ko có gì là khó cả (lưu ý bạn cách này dùng rồi thì ko cần đến freeBB hay Maxmem nữa nhé)
thinhnd1412
ĐẠI BÀNG
14 năm
em mới cầm e BB87g đc hơn tuần, do thằng bạn mua hộ, mới dùng lần đầu nên cũng k biết mấy, các bác cho em hỏi mấy kái nhé:

- rom máy em là 124, em xem trong mấy top thì thấy có vẻ các bản 182, 162 tối ưu của bác ZZ, 55 của viettel là đỡ hao pin vs bộ nhớ trống nhiều, các bác tư vấn hộ em là bản nào thì hợp với con 87g nhé
- mới dùng nên cũng chưa bít cách up rom, bác nào cho em cái link top chỉ dẫn up đơn giản chút hoặc chỉ luôn cũng đc, chi tiết vào nhé
-pin em dùng thì dc hơn ngày là hết, chỉ sms vs im+ khoảng hơn 2h, em muốn mua con pin mới thì mua pin sần ah, giá nó dao động khoảng bn nhỉ
mình dùng 2 cái đó được rồi,tại mình đọc ko kỹ,nên xoá rom trong máy tình nên nó báo lỗi,giờ thì ổn hết rồi
rom này sao mọi người bảo tốn pin nhỉ, vừa up xong không biết có ổn không, ko thì ta lại về bản 174,hehe.
Makoto
TÍCH CỰC
14 năm
tớ về 124, 182 đối với máy tớ thì tốn pin thật, mà tớ thì toàn dùng 8700 để chat và đọc ebook :p
Mới down từ 182 xuống 162 bản của bác zz đã tối uu free 45mb cài từ điển và mấy phần mềm vào còn trống 35mb thấy nhẹ hơn và pin khá hơn máy chạy nhẹ hơn .
blackcat_tq
ĐẠI BÀNG
14 năm
sao em up bản 162 tối ưu khi khởi động lên nó cứ báo lỗi cái gì về java ấy , khó chịu quá nên lại lên 182
tớ mới up xog bảng 182, đã gỡ bỏ PTT , đang test pin cho em nó ^^
lenanghai
ĐẠI BÀNG
14 năm
Không ai cho thêm ý kiến nhỉ , bản 55 mình thấy để qua đêm cũng chả hết % pin nào. Nhưng đang up để test bản 182
toantoet
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình dùng bản 182 thấy rất ổn, chơi game lướt web & chat như điên. Nói chung là ổn, không có gì phải kêu cả
lenanghai
ĐẠI BÀNG
14 năm
Pin dùng được lâu ko bạn , mình đang quan tâm :p
emmanuel
ĐẠI BÀNG
14 năm
Đang dùng bản 182. Chẳng biết do rom hay do pin mà máy mình dùng nghe gọi, thỉnh thoảng IM+ cũng chỉ được có 2 ngày. Híc híc
Mình cũng dùng bản 182 thấy nó ngốn pin hơn bản 181, đây chỉ là ý kiến khách quan thôi nhé
bkanduchao
ĐẠI BÀNG
14 năm
moi bac danhmoi phach.chang biet dau ma lan ca.e lai ga nua.nhin hoa ca mat
funny0208
TÍCH CỰC
14 năm
em cũng phải thử rom 182 ngay thôi :p
máy mình thì cứ sạc đầy pin để đó chừng hơn 1 tiếng là bị tuột %,nhưng mà khi tuột tới 85% là xài hơn 1 ngày nó mới tuột típ
TaKaMuRo
TÍCH CỰC
14 năm
Đã up....! lướt như tên lửa ^_^
lenanghai
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bản 55 mình thấy tiết kiệm pin hơn , về độ lướt và ổn định thì ngang nhau
Đã có bản java dc tối ưu cho 182 rồi đấy, đang dùng ok lém, ít hao pin mà bộ nhớ free cũng nhiều hơn, tất nhiên là nhanh hon 181 nguyên bản.
Các bác cứ cài Rom bình thường, cài xong thì bỏ cái ruột Java đi, bỏ ruột Java này vào rồi Úp bình thường.
Chúc may mắn....!:p
http://www.4shared.com/file/xm65j4h-/Java_DeNhui.html
bản 182 đúng là dùng cũng ok mình đã từng dùng 1 thời gian nhưng bản 153 mới là bản ngon về pin
mình sau khi cài 1 số cái cần thiết đối với mình thì bộ nhớ luôn là 34mb,zậyy là đủ xài rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019