ROM 6.5 cho SGH-I617 và cách Up ROM [update]

trantiena10
31/12/2009 10:18Phản hồi: 188
ROM 6.5 cho SGH-I617 và cách Up ROM [update]
Bản mới nhất :21.Nov.2010_SAC change log - trang 14
phiên bản SAC4 :Build 19.Oct.2010 - trang 13
phiên bảnWM6.5 28004 ~ Stand Alone Complex - trang 13
Phiên bản 20100823- trang 12
Phiên bản 20100115 WM6.5 28004 - Trang 5

File: [SGH-i617] WM6.5_28004_1230_EN.bin

Kích thước: 67360827 Byte
DNgày 30 tháng 12 năm 2009, 11:14:22
MD5: 999F38E8A09639BCD140B4D538CC5B7F
SHA1: D58A640470230A498CF678B014D497C65FAC7E9B
CRC32: D4036936
Download Url: http://www.mediafire.com/download.php?z3lr1j4ynmj
-------------------------------------------------- --------------------------------------------------

xin mạn phép bác Bloody_Baron về bài viết của bác nhé ....!
vài hình ảnh nè ...
Giao diện Home Screen: Sliding Panel WM6.5 Full

Giao diện Titaniumm Panel Full (với kết nối 3G )

Giao diện Delicacy Panel

Quảng cáo

Thư mục Office với Document to Go thay cho Office Mobile (2 cái Mobipocket & MSdict ko phải của WM65 nhé )

và sau đây là cách up rom cho em nó
Nguyên văn bởi Bloody_Baron
Mạn phép post lại cái tutorial:
- Nguyên liệu & dụng cụ:
+ OS: Windows XP (Windows 7 & XP modde cũng OK)
+ Active Sync (http://download.microsoft.com/download/5/4/6/5467c040-a935-4987-aa30-5dcbc36a57db/setup.msi)
+ Drivers Modem (http://downloadcenter.samsung.com/content/SW/200802/20080227001207828_MCCI_WHQL_Modem_Driver_4.40.7.exe)
+ Tất nhiên là ROM & Image Downloader

Quảng cáo

- Step-by-step:
1. Cài đặt Active Sync.
2. Trên điện thoại, Start > Settings > Connections > USB, để là Active Sync.
3. Chạy Active Sync, Connect Phone tới máy tính & backup các dữ liệu cá nhân trên mobile (cái nì thì ko bàn ở đây nhé ^^).
3. Trên điện thoại, Start > Settings > Connections > USB, để là Modem.
4. Cài Drivers Modem.
5. Chạy Active Sync, trong Connection Settings, bỏ chọn ALLOW USB CONNECTION (quan trọng đấy)
(vầy là tạm xong khâu chuẩn bị)
6. Ngắt kết nối Phone vs máy tính.
7. Giải nén file _SGH-i617_WM6.5_28004_1230_EN.7z ra 1 thư mục, chạy file SGH_I608_[v1.6Single].exe
8. Click PDA, browse đến file [SGH-i617]WM6.5_28004_1230_EN.bin
9. Turn Off Phone; Tháo SIM; Tháo thẻ nhớ (Đề phòng bất chắc ^^)
10. Chuyển Phone vào chế độ USB Downloader (bằng cách nhấn giữ Vol Up + Back + Power on - lưu ý, Phone sẽ ko vào chế độ này nếu như chưa disconnect với máy tính đâu đấy)
11. Sau khi Phone đã vào chế độ USB Downloader, connect trở lại tới máy tính. Nó sẽ tự install drivers.
12. Giờ, trên giao diện của phần mềm SGH-I608 Image Downloader for OMAP ... bạn sẽ thấy ở chỗ Step 2 nút Download đã đc enabled. Click download (lưu ý chỗ Select download chỉ tick vào PDA thui nhé)
13. Chờ cho MT & Phone làm việc với nhau cho đến khi có thông báo Complete. Phone sẽ tự soft reset. Đến đây coi như việc upgrade đã xong!

(Chú ý: khi Phone đang download ROM, TUYỆT ĐỐI KHÔNG: tắt PC hay ngắt kết nối MT-Phone. Nếu ai làm thế, đảm bảo Phone thành cục gạch =.=)

Chú ý:
+ nếu xài Windows 7 & XP Mode thì các pác cũng phải tắt cái Allow USB Connection của Windows Mobile Device Center đi nhá ^^
+ Vista thì em chưa có ý kiến gì ^^
+ Sau khi Upgrade xong thì các bác tick lại cái Allow USB Connection thì mới Connect để đồng bộ đc dữ liệu nhé

Reviews:
+ Việc Upgrade diễn ra nhanh chóng hơn khi iem Upgrade lên 6.1 vs ROM Offical của SS
+ Đã Unlock hoàn toàn (kể cả GPS)
+ Nhiều giao diện hơn, đặc biệt là giao diện Titanium Panel;
+ Cái video ồn ào của AT&T đã bị cắt trong cái ROM nì.
+ Phone trông có vẻ chạy nhanh hơn WM6.1 (cũng có thể là do chưa cài soft gì ^^)
+ Tích hợp khá nhiều tools để chỉnh sửa vào hệ thống;
+ Cái Office Mobile bị cắt mà thay vào đó là cái Document to Go =.=; đc trang bị thêm NotepadX để đọc txt ^^
+ Tích hợp sẵn Windows Live Messenger;
+ Các Soft cùi chẳng bao giờ xài đc của AT&T đã bị xém!
+ Giả lập JAVA vẫn đc tích hợp sẵn;
+ Vài thứ linh tinh như Bluetooth Switch, Fly Mode, Headset Manager, Power Light chưa bít để làm ji
+ các thứ khác các bác tự khám phá. hehe!
188 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

xem ra không ai quan tâm nhỉ
tks cho tui phát nào =))
Cái nì ko phải ROM Offical của SS àh bác =((
Dù sao cũng thnks bác mày mò 😃
còn lâu mới có bản ROM Offical bác ơi ^^
Tối nay sẽ Upgrade lên 6.5 ^^

Updated at 3:05 AM:
Cũng đành pó cái tay, pó cái chân!
Log:
- Windows 7 Pro x86, Cài đủ drivers cho Samsung Modem, Windows Mobile Center, Active Sync.
- Đã đưa Mobile về Download Mode!
Kết quả:
[StartDownload => 0] StartDownload ....
[-] Connect and Power-on the Device.
[-] Device Not Found.

Nản toàn tập!

😁 vì hướng dẫn kiểu củ chuối lên ko up dc là phải ...😃 Thiếu buớc quan trong là sau khi cài modemdriver ,đặt dt ở chế độ modem phải cắm cap kết nối với pc cho nó nhận modem đã coi lai ở up rom i607 cách làm nha vì nó giống vậy
http://www.tinhte.com/threads/239314-UP-rom-cho-i607
chắc là do máy không kết nối đc ...hay bạn chưa thực hiên đủ các bc
tìm cách khắc phục xem ...
bác làm đc chưa? Để chiều nay kiếm cái máy XP xài thử xem sao 8-}
mình cũng mún up lắp nhưng tìm hoài mà không thấy ở đâu bán Cáp cho em nó 😔(
Bác kiếm cable model APCBS10UBE.
Cái này dễ tìm thôi vì cable này xài chung được với nhiều model chứ ko phải chỉ xài cho i617. Cable này tương thích với
Nên bác cứ tìm cable cho 1 trong các model trên mà bác thấy quen (Omnia SGH-i900 thì chắc ko thiếu rùi). Xài đc thui ^^
Hì, cuối cùng cũng upgrade xong. Đúng là mình làm thiếu 1 bước ^^

Mạn phép post lại cái tutorial:
- Nguyên liệu & dụng cụ:
+ OS: Windows XP (Windows 7 & XP modde cũng OK)
+ Active Sync (Download)
+ Drivers Modem (Download)
+ Tất nhiên là ROM & Image Downloader (ở trên)

- Step-by-step:
1. Cài đặt Active Sync.
2. Trên điện thoại, Start > Settings > Connections > USB, để là Active Sync.
3. Chạy Active Sync, Connect Phone tới máy tính & backup các dữ liệu cá nhân trên mobile (cái nì thì ko bàn ở đây nhé ^^).
3. Trên điện thoại, Start > Settings > Connections > USB, để là Modem.
4. Cài Drivers Modem.
5. Chạy Active Sync, trong Connection Settings, bỏ chọn ALLOW USB CONNECTION (quan trọng đấy)
(vầy là tạm xong khâu chuẩn bị)
6. Ngắt kết nối Phone vs máy tính.
7. Giải nén file _SGH-i617_WM6.5_28004_1230_EN.7z ra 1 thư mục, chạy file SGH_I608_[v1.6Single].exe
8. Click PDA, browse đến file [SGH-i617]WM6.5_28004_1230_EN.bin
9. Turn Off Phone; Tháo SIM; Tháo thẻ nhớ (Đề phòng bất chắc ^^)
10. Chuyển Phone vào chế độ USB Downloader (bằng cách nhấn giữ Vol Up + Back + Power on - lưu ý, Phone sẽ ko vào chế độ này nếu như chưa disconnect với máy tính đâu đấy)
11. Sau khi Phone đã vào chế độ USB Downloader, connect trở lại tới máy tính. Nó sẽ tự install drivers.
12. Giờ, trên giao diện của phần mềm SGH-I608 Image Downloader for OMAP ... bạn sẽ thấy ở chỗ Step 2 nút Download đã đc enabled. Click download (lưu ý chỗ Select download chỉ tick vào PDA thui nhé)
13. Chờ cho MT & Phone làm việc với nhau cho đến khi có thông báo Complete. Phone sẽ tự soft reset. Đến đây coi như việc upgrade đã xong!
(Chú ý: khi Phone đang download ROM, TUYỆT ĐỐI KHÔNG: tắt PC hay ngắt kết nối MT-Phone. Nếu ai làm thế, đảm bảo Phone thành cục gạch =.=)

Chú ý:
+ nếu xài Windows 7 & XP Mode thì các pác cũng phải tắt cái Allow USB Connection của Windows Mobile Device Center đi nhá ^^
+ Vista thì em chưa có ý kiến gì ^^
+ Sau khi Upgrade xong thì các bác tick lại cái Allow USB Connection thì mới Connect để đồng bộ đc dữ liệu nhé 😃

Reviews:
+ Việc Upgrade diễn ra nhanh chóng hơn khi iem Upgrade lên 6.1 vs ROM Offical của SS
+ Đã Unlock hoàn toàn (kể cả GPS)
+ Nhiều giao diện hơn, đặc biệt là giao diện Titanium Panel;
+ Cái video ồn ào của AT&T đã bị cắt trong cái ROM nì.
+ Phone trông có vẻ chạy nhanh hơn WM6.1 (cũng có thể là do chưa cài soft gì ^^)
+ Tích hợp khá nhiều tools để chỉnh sửa vào hệ thống;
+ Cái Office Mobile bị cắt mà thay vào đó là cái Document to Go =.=; đc trang bị thêm NotepadX để đọc txt ^^
+ Tích hợp sẵn Windows Live Messenger;
+ Các Soft cùi chẳng bao giờ xài đc của AT&T đã bị xém!
+ Giả lập JAVA vẫn đc tích hợp sẵn;
+ Vài thứ linh tinh như Bluetooth Switch, Fly Mode, Headset Manager, Power Light chưa bít để làm ji
+ các thứ khác các bác tự khám phá. hehe!
Ơh quái, cái bài viết iem viết tối qua đâu òi :-S
bạn up vài hình ảnh 6.5 cho nó HOT bạn ui =]]
Giao diện Home Screen: Sliding Panel WM6.5 Full
Giao diện Titaniumm Panel Full (với kết nối 3G :biggrin9gp😃
Giao diện Titanium Panel Full (với kết nối HSDPA ^^)
Giao diện Delicacy Panel
Một số mục Settings (có cả GPS Settings, SMS Settings ...)
Thư mục Office với Document to Go thay cho Office Mobile (2 cái Mobipocket & MSdict ko phải của WM65 nhé 😁)
About WM65
Giao diện khi quay số, có thêm 1 cái animation động động ^^​
Đánh giá cá nhân thì iem thấy phiên bản này chạy nhẹ nhàng, trơn chu hơn bản 6.1 Offical ^^​
vậy mình chuẩn bị up thui ,nhìn phê lòi @@
mà hình như chỉ có tui với ông xài i617 hay sao ấy....
à cho tui hỏi cái mình đang xài Rom 6.0 up lên 6.5 lun đc không bạn
Èo, vẫn xài 6.0 sao =.=
Up thoải mái ko vấn đề ji cả ^^
Ver. này có nhiều cái settings hay ho. Tuy nhiên đang gặp 1 trouble ngớ ngẩn: Thỉnh thoảng ko thấy Bluetooth trong phần Wireless Manager đâu 8-}
Vừa hard reset >"< Lúc đầu ko vấn đề gì? Cài xong 1 loạt phần mềm lại ko thấy Bluetooth đâu! Hok hiểu do nguyên nhân gì >"<

Update at 08:20, Remove phần mềm Bluetooth Remote Control thì Bluetooth lại hiện bt. Có lẽ do cái phần mềm này ko tương thích rùi =.=

Update at 18:15, đã remove, ko cài thêm gì, giờ lại ko thấy Bluetooth đâu. Pó tay lun!
hehe bản này mới cook nên còn một số lỗi nhỏ đó mà .từ từ xẽ đc fix lại ^^
darkmind
TÍCH CỰC
14 năm
hehe.. thanks bloody and trantiena10 nhé! Tí nữa nghỉ trưa chơi luôn 😆.. xài 6.1 gần năm rồi, cũng chán roài hehe
Vẫn chưa biết cái Windows Live Messenger đc cài sẵn cho cái ROM này xài ntn vì chẳng thấy chỗ sign in ở đâu =.=
Tối nay phải up Rom ngay thôi .thank bác nhiều nhiều nghe
Có ai biết cách UP ROM lên 6.5 của máy i600v ultra meseger (i608) ko chỉ tui với :-(
2 năm nay chỉ biết cài mấy phần mềm trên máy ko biết đến up rom la j (WM 6 standar) huhu giúp tui với
email: hieu.trinhnd@gmail.com
Tui đang định hard reset mà không nhớ code ai giúo với
THANKS
bạn có thể vào đây ,mấy Pro TQ đó http://www.zn520.com/index.php

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019