ROM 6.5 cho SGH-I617 và cách Up ROM [update]

Thảo luận trong '[WM] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi trantiena10, 31/12/09. Trả lời: 188, Xem: 37201.

1. night1506

night1506 Thành viên

tks trantiena10, sẵn đây ae cho mìh hỏi sgh-i617 sài tai nghe loại nào tốt nhất vậy ? mìh mò trên mạng gần chết mà ko có cái tai nge nào hợp hết, toàn dây cấm đầu tròn thôi, ko thấy đầu dẹp :((

2. trantiena10

trantiena10 Thành viên

muôn nghe nhac hay thì bạn nên mua 1 cái jack chuyển tai nghe sang 3.5mm ,sau đó mua thêm một cái tai nghe của creative khoãng 120k là tuyệt rồi ( i617 nghe nhac cung rất hay )

night1506 thích nội dung này.
  3. night1506

night1506 Thành viên

mấy bro ơi giúp em với, sao tự dưng em up rom lên bản trang 14 ngày 4/10 ấy, đèn bàn phím của dt em tự nhiên tắt lun, aj bjk cách mở đèn bàn phím laj thì chỉ em với :( chứ bàn phím vậy vào tối là nghỉ thấy j lunz :((

4. trantiena10

trantiena10 Thành viên

bạn vào setting - power management và sửa keypad light thành any time

night1506 thích nội dung này.
  5. night1506

night1506 Thành viên

tks trantiena10 nhìu :D làm mìh tưởng rom bị hư tính úp lại ^^!

6. vdragon47

vdragon47 Thành viên

Hiz bên 617 buồn quá,bên 607 của lanbupbe đông nghẹt người luôn :)),mấy đại ka mở topic vô lại kiếm soft dùng cho 617 cho box rộn ràng tí đê :))

7. character_boy

character_boy Thành viên

Các bác ơi .... CHo em hỏi chút .... Về phần cài đặt GPRS đó. Trong máy có 4 provide mặc định nhưng nó đều có hình cái khoá nên em không xoá được .... Do đó em không cài được GPRS. Bản Rom của em là bản gốc ạ (6.1)....!
    Có bác nào giúp em với không ạ!....?

8. vdragon47

vdragon47 Thành viên

Bạn up lên ROM 6.5,sau đó làm theo hướng dẫn dưới đây :
    http://www.tinhte.vn/hoi-dap-chia-se-kinh-nghiem-19/nho-tu-van-cai-dat-gprs-cho-samsung-i617-331156/
    Have fun :)

character_boy thích nội dung này.
  9. sao_muadong

sao_muadong Thành viên

hix may bac oi up ban rom moi naht do loi len cho a e voi

---------- Post added at 06:58 PM ---------- Previous post was at 06:56 PM ----------

may bac i617 dau hit ui hix

10. Loc_rabbirt

Loc_rabbirt Thành viên

không thấy ai hoạt động topic này nữa cả nhỉ :banghead:

11. crikets

crikets Thành viên

mình đang tính up rom 6.5, nhưng xem chỗ hướng dẫn vào usb dowloader mấy bác bảo nhấn vol up back power là vào được. sao em nhấn thì nó lại vào Format Mode vậy. nút vol up back có phải là nút lên xuống ở bàn phím qwerty không vậy? giúp em với các bác.

12. crikets

crikets Thành viên

thì ra là nut up volume và nút back. mình làm được rồi. tks các bác

13. youandmehvl

youandmehvl Thành viên

hi moi nguoi
    hi ai co phan mm dang chi i617 hay hay up len dum e voi
    hihi tat ca nhe hi cam on moi nguoi nhiu hihi
    ah bac nao biet cho sua dien thoai , thay vo hoac che vo dien thoai hay hay hong
    hix vo dt cua e hong het ui
    e dang o ha noi
    hi
    thanks nhiu nha hihi

14. Thiệu Nguyễn

Thiệu Nguyễn Thành viên

Hi, mình dung I617 này, sao lên web dc, mà sao lại khi chạy Ola chat thì báo là " bạn không cho kết nối mạng......" chán ghê

15. linh_verycold

linh_verycold Dự bị

anh em co pm nao gia lap java ma khong bi loi ban phim voi am thanh khong? cho minh xin....thank...

16. mobile_love_q8

mobile_love_q8 Thành viên

các bác cho em hỏi có bản rom nào tắt được 3G của i617 không,em chat mà bật 3G phí với hao pin hơn,pin tới 1700mha lận

17. HanJunKen

HanJunKen Thành viên

Mấy bác cho e hỏi sao e up lên 6.5 rồi cài google map và nó báo lỗi (Error: connectError[183]) zậy mấy bác e up rom đầu tiên lun í . bác nào có cách giúp e mở lại google map và chơi GPS trên google map ko :((

18. tranthy243

tranthy243 Thành viên

BADBIGBOY thích nội dung này.
  19. tranthy243

tranthy243 Thành viên

Giao diện METRO nữa đấy

20. BADBIGBOY

BADBIGBOY Thành viên