Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Rom Android 4.0.3 cho HTC HD2 (đã Test,tiếng việt) update rom 4.0.4, rom JB 4.1.2

thuandiennang
26/2/2012 6:56Phản hồi: 764
Rom Android 4.0.3 cho HTC HD2 (đã Test,tiếng việt) update rom 4.0.4, rom JB 4.1.2

update:
NexusHD2-ICS-CM9-HWA V3.0b NAND/NativeSD ROM
HD2 512mb : partition SD card =1gb

Quảng cáo

Rom Android 4.0.3/4.0.4 cho HTC HD2 (mình đã Test, chạy OK) tiếng việt, pin bền ;)

update rom JB 4.1.2 mọi chức năng Ổn định!

-tool HD2 ToolKit v4.2.0.1
-radio RADIO 2.14 LEO (sóng sánh/ nghe gọi cực ổn)

Quảng cáo

rom gốc wm6.5 cho ace thích về gốc:
PC cài driver: -Microsoft ActiveSync 4.5 (winXP) (link các bạn search Google)
-Microsoft Windows Mobile Device Center 6.1 for Windows7

**************************************************************************************************
Hướng dẫn:

wipe để Máy đc Sạch sẽ: (có thể bỏ wa)
chọn WIPE (Task 29)

1/Dùng tool HD2 toolkit cài HardspL

2/Cài radio 2.14
chạy CustomRUU.exe > làm theo hd

3/ Cài Magldr

3.1--> cài 1 bản rom android 2.x Nand từ pc vào hd2

4/cài recovery 5.0.2.6
hoặc dùng tool HD2 toolkit update recovery

5/up rom bằng thẻ SD
(vào recovery, chọn 4wipe....rồi up)

6/....khởi động lại.... chờ kết quả
và Hưởng thụ htc hd2 chạy android ics 4.x cực mượt ^^

chúc ace thành công ....!

****************************************************************************************

nếu Làm sai/ ko hiểu bước nào thì pm yahoo.​

**************************************************************************************************

update.................

HD2 Android ICS 4.0.4 Mượt
(quay camera ko giật, youtube Ok)

update....
rom 4.1.2 tiếng việt, mượt.

(sưu tầm internet và sửa chữa)
764 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sao em chọn 8.Ad recover nó cứ báo là no boot sources là sao bác?
namnttn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@lechauthanhhh bạn thiếu 4/cài recovery 5.0.2.6
bạn có thể dùng chức năng Magldr Update Recovery để cài đặt được chức năng này. bài hướng dẫn trên còn thiếu.
để làm lại bạn chọn chức năng Wipe(Task29) xóa hết.
sau đó làm các bước lại từ đầu.
chúc thành công.
@lechauthanhhh Các bác cho em hỏi em up bị lỗi gì mà bây giờ em cắm vào laptop thì vẫn nhận ra HD2 nhưng cái HD2 toolkit k nhận đc để wipe task29 các thứ nữa ạ 😔
Vào xrecovery thì nó cứ chạy 1 hàng bảo là not find các thứ, bây giờ em fải làm sao có ai biết giúp em với :(
tamthang73
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bác cần rom nào và cài ra sao vào đây ạ: http://android.hd2roms.com/
đọc kỹ HDSD nhé, chúc UP vui
CHúc mừng các bác dùng HD2
ok.. nhưng đó là Hd = tiếng anh @@

bạn làm Thiếu bước nào đó rùi... làm lại từ đầu đi
chắc chắn sẽ OK

......
tamthang73
ĐẠI BÀNG
12 năm
biết vậy, đa phần các bạn dùng HD2 đều đã ROOT rồi, mình chỉ gửi link tham khảo các bản ROM update mới trên XDA, còn UP thế ào thì có nhiều theart hướng dẫn mà :playfull:
nglong89
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thuandiennang bác hướng dẫn người khác úp rom mà hướng dẫn như hướng dẫn cho con vịt, con bao nhiêu bược nữa bác nói vậy có ma mới hiêu? đã đăng bài hướng dẫn tới nói, hướng dẫn kiểu đó hướng dẫn làm gì?
không bík tới bao giờ dhd mới có ics đây ! chờ hoài hoài mà chả thấy gì ! nãn wá
Mình vừa thực hiện theo hướng dẫn thành công. Tuy nhiên có vấn đề như sau: nhận cuộc gọi thì tất cả đều bình thường. Nhưng khi gọi đi thì đầu bên kia không nghe gì, đầu dây bên mình vẫn nghe bình thường. Hiện giờ chỉ có thể nhận cuộc gọi thôi. Anh chị em nào biết chỉ cho mình cách khắc phục với. Cảm ơn anh chị em nhiều.
@tuuquy Thank you, Mình vừa cài xong bản này, cũng ok nhưng chưa đến công ty nên chưa có WIfi để thay đổi theme và các app khác.
Regard
tuuquy
TÍCH CỰC
12 năm
@duyhiep68 Cài CLK thì bác làm theo hướng dẫn ở đây nhé: http://www.pdaviet.net/showthread.php?131493-HƯỚNG-DẪN-SỬ-DỤNG-HD2-NAND-TOOLKIT-ALL-IN-ONE-Update-v4-2-0-1-13-12-2011
Hướng dẫn rất chi tiết và có cả hình ảnh, video. Bác làm các bước: 2, 5, 6 để cài CLK và 7 để up ROM.
Cài trên CLK thì khi khởi động máy sẽ chạy thẳng vào màn hình boot android chứ không hiện ra mấy dòng chữ vớ vỉn như trên Magldr nữa 😃
longdau12
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tuuquy backup lại ROM qua CWM: Các bạn cho mình hỏi CWM là phần mềm gì và tải ở đâu ? Thanks
@longdau12 bạn chưa cài android 4.0 cho HD2 bao giờ ak???
CWM=ClockworkMod=Recovery
room nào cũng có mặt em HD2 nhỉ, sướng thật
mình có 1 e HD2 T-mobile cũng mún UP lên! mà bạn mình nói UP die máy! phải cài đúng bản rom tương thích! làm mấy dụ này mình ko rành lắm! ai chỉ giúp được ko?
tuuquy
TÍCH CỰC
12 năm
@darren0808 Bác cứ mạnh dạn up đi, không die được đâu, miễn là phải làm theo đúng hướng dẫn thôi. HD2 mà không up ROM thì phí quá!
làm sao cài youtube vậy cả nhà? 😔(
@baby_hate705 NÊN MARKET MÀ TẢI VỀ,HÍC
@baby_hate705 Lên market mà dow,thiếu gì bạn ơi
em cũng có e hd2 tmobile đang chạy 2.3.5 xem phim online hay bị treo phải tháo pin hay chọt đít.pin xài nhiều khoảng nữa ngày là die.k bít bản này có ổn chưa các bác?e đem ra quán ngta cài 150k chứ e gà lắm.định lên 4.0.3 mà nghe nói còn lỗi nên cũng k bít sao nữa.hiện giờ nó còn lỗi j nữa k các bác?ngon hơn 2.3 k vậy?
@Chungtinh8485217 ĐANG SÀI 2.3.5 ĐÂY.CHẠY VÙ VÙ.XEM YOUTUBE KHOẺ NHƯ TRÂU.3G+WIFI+LOA+CHOI GAME CƯ VÙ VÙ NHƯ MÁY BAY NÈ BÁC.PN SÀI 1 NGÀY.
orion3003
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Chungtinh8485217 Bạn cài 2.3.7 thì ổn hơn! Chịu khó tìm hiểu trên http://forum.xda-developers.com/forumdisplay.php?f=928 tất cả các rom android HD2 đều ở đây
Oops! We broke the matrix. Someone call Neo!
xdaforums.com
@orion3003 Bác đang dùng bản nào cho em xin với, mấy ngày toàn up rom mà ko cái nào chạy ổn, cái thì hay reset máy, cái thì nóng pin, hx.
Cho em hỏi luôn cái này Cái máy của e ko hiểu sao GPS bắt yếu lắm, mấy hôm trc ngồi uống tra đá test thử thì bắt đc 3 vệ tinh, giờ thì ko bắt đc cái nào luôn, hxhx, cái này là nguyên nhân do gì các bác
orion3003
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hoangpro1234 Bạn dùng máy của hãng nào?
Còn riêng về GPS thì hiện tại mình mới biết cách kphuc bằng cách: cài GPS status, khi nào dùng thì bật GPRS lên, bật GPS lên, sau đó mở phần mềm vừa cài, ra vị trí ko bị che bởi thứ gì (vd ra bãi đất trống, ngoài đường, trên mái..) để cho tín hiệu GPS kết nối đưuọc đã, sau đó mới dùng được Gmap
mấy bác ơi....con hd2 của em chạy 4.0.3 phiên bản NexusHD2-ICS-CM9v1.5 hao pin chịu không nổi lun...có cách nào khắc phục không ja???
Cũng nghe nói có rom 4.0.4 rùi mà chua dám thủ, có bác nào up chua cho se xin tý cảm nhận. Hiện đang dùng CM9
@kienhanh8188 Nói chung là ok. Mình vừa mới up xong nè.
@All: các bạn cứ Up bản rom của mình đi.... mình sài thấy Ok
nêu các bạn thấy bản này ko ổn thì về wp 6.5 gốc, hoặc up bản rom #, tùy....
thân!
haihieu1
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thuandiennang mình làm theo đúng hướng dẫn mà nó đến bước 5 mà ko tự reboot lại. là sao nhỉ. chỉ dùm mình với
bạn ơi cho mình hỏi - mình mới up lần đầu - mình có sử dụng bản hướng dẫn này đc ko ? máy mình đang chạy bản nexus 2.3.7 - chắc root rồi
tuuquy
TÍCH CỰC
12 năm
@l0s1s0ul Được bác ạ. Tuy nhiên ở bước 3 và 4 bác có thể thay magldr bằng clk cũng được (khi đó máy khởi động giống android xịn hơn 😆, và phần system partition size bác để 150, cache 5 MB là Ok.
Hic, không lôi bàn phím ra để mà gõ được. Phải tháo chạy gấp thôi.
tuuquy
TÍCH CỰC
12 năm
@tieuphuc Vẫn có bàn phím mặc định của android mà bác? Còn nếu bác muốn mở bàn phím thứ 2 (gõ tiếng Việt chẳng hạn) thì phải tích chọn nó trong phần settings/Language & input, sau đó giữ phím space ở phần nhập liệu sẽ cho ra lựa chọn bàn phím.
minhnq2911
ĐẠI BÀNG
12 năm
Htc hd2 được ưu ái nhỉ. Dhd vẫn lỗi nhiều quá.

Sent from my Desire HD using Tapatalk
ko dám gạch đá nhưng quả thật dùng HD2 là sống trong sợ hãi các bác ạ
huycoikta
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bác cho gà (em) hỏi tí,làm thế nào để lúc màn hình hiện xanh đỏ có chứ usb hiện ra thế ạ,bác nào rành cho em xin sdt em gọi với,bản của em đang là 2.3.7 của langthang,khổ,em mới sử dụng chẳng biết nào mà lần cơ ạ!
hiihh....bạn bấm nút âm lượng giảm là hiện màn hinh 4 màu thôi...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019