Rom Android 4.0.3 cho HTC HD2 (đã Test,tiếng việt) update rom 4.0.4, rom JB 4.1.2

thuandiennang
26/2/2012 6:56Phản hồi: 764
764 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

huycoikta
ĐẠI BÀNG
12 năm
ah` ý em là đã hiện màn hình đó rồi nhưng chữ usb không hiện ấy ạ,là chứ rial gì gì đấy cơ.
@huycoikta Máy tính đã được cài đặt Active Sync nếu bạn dùng WinXP, Windows Mobile Device Center nếu dùng Win Vista, Win7. Bạn có thể down 2 chương trình trên trang của Microsoft. Chú ý là Active Sync ko chạy trên WinVista/Win7 và ngược lại, WMDC cũng ko chạy trên XP.
Bạn xẹm máy bạn dùng Winvista hay win 7 nhé
huycoikta
ĐẠI BÀNG
12 năm
@duyhiep68 thanks bác,em bán máy luôn rồi ạ,hy
huycoikta
ĐẠI BÀNG
12 năm
co ai không ạ,jup em với,các bác cop nhặt ở đâu thật chi tiết cho em với chứ em chẳng hiểu gì cả.
Minh up roi Nhung sau khi moi Lan tat may,tat xong no lai hiện screen mo' mo', Minh nghi may con dang chay,nên hao pin nhanh lam,co cach nao tat che do do' ko vay Bác? sử vi keyboard ko co tiếng Việt 😔
tuuquy
TÍCH CỰC
12 năm
@baby_hate705 Tắt máy của bác có nghĩa là Screen Off hay Power Off. Nếu là Power Off thì phải đợi 1 lúc (~30s) thì máy mới tắt hẳn (đèn phím cứng không sáng nữa).
@tuuquy ko phải đâu bạn ơi, mình bấm nút End Call là máy phải tắt đúng ko?Đúng là nó có tắt,nhưng 2 giây sau thì nó lại hiện 1 màn hình màu đen mờ mở,mình nghi là máy đang ở 1 chế độ nào đó,nhưng mình ko biết cach tắt chế độ đó thế nào,minh dang dung android 4.0.4 rùi...
tuuquy
TÍCH CỰC
12 năm
@baby_hate705 Vậy là screen off (chỉ tắt màn hình), hiện tượng này khá lạ, em không bị. Khả năng là do có app nào đó bị xung. Bác thử flash lại ROM xem có bị hiện tượng đó không?
Đã có bản mới nhất này:
- android 4.0.4 (IMM76D)
- AOKP build 31
- tytung kernel ics_r1
- MultiLanguage

Rom dow ở địa chỉ:https://hotfile.com/dl/152386190/30af055/aokp_hd2_build_31_v2.zip.html
Sau đó dow gói ứng dụng http://goo.im/gapps/gapps-ics-20120317-signed.zip

Hướng dẫn: flash rom trước, sau đó flash gói ứng dụng, reboot máy và hưởng thụ

Thông số
misc ya 1M
boot yboot|ro 5M
system ya 165M
cache ya 5M
userdata ya|asize|hr allsize

Nguồn http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1441462
lam lại y như Cai android ha ban?
đã cài ok nhưng wifi có vẻ hơi kém các bác nhi?????
sao em cài bản 4.0.3 cho hd2 tmo. thấy 1 số hiện tượng sau: khi cài mobo player, cop clip video vất vào, cả mp4 lẫn flv. khi xem = mobo thì giật. ko xem bằng trình duyệ mặc định đc. cóp nhạc vất vào cũng báo :rất tiếc, ứng dụng nhạc ko thể chạy :S thế là sao nhỉ các bác nhỉ 😁
hao pin quá tròi luôn dó,😔
mình up lên bản này lỗi camera, về rom ship vẫn lỗi camera, ức chế flash lại cyanogen 2.3.7 lại có cam, thèm ics lại lên 4 => lại lỗi camera, về ship vẫn lôix, flash cyanogen 2.3.7 vẫn chưa có cam. bó tay 1 vòng loanh quanh. đến h vẫn loay hoay chưa bik fix bằng bản nào. về rom ship mà vẫn lỗi thì chịu thật
máy m cài 4.0.4 lỗi k co flash player.có bác nào khắc phục đc k zậy?ngoài lỗi đó thì ok hết.ngon hơn 2.3.5 nhiều.
hd2 chạy isc 4.0 giât lắm, cấu hình hd2 ko đủ đáp ứng cái isc này 😔 vào đồng thời 2-3 ứng dụng là giật rồi, đặc biệt là vào mạng. quay về với miui 2.3.7 chờ xem tình hình thế nào vậy :(
@vuatrochoi8x mình chạy ics 4.0.3 cho htc HD2 t-mo chạy ổn mà....
các bạn chỉnh lại rom cho nhìu nhìu chút
hd2 của e chạy ngon lành 4.0.4 mà bác,mượt hơn 2.3 nhưng k xem phim online đc,bác nào khắc phục đc chỉ e với.cài flash báo lỗi k hà
cuongnhom
ĐẠI BÀNG
12 năm
UPPPPPPPPPPPPPPPPPPPPPPPPPPPPPPPPPPPPPPPP
rom này vẫn còn 1 lỗi là zoom ảnh và zoom web bị nhảy loạn xạ đúng không bác!!!
co cách nao chinh hd2 rung khi co mesage ko vay ca nha? android 4.0.4
@baby_hate705 con bác có xem phim online đc k zay
ko xem dc bac ah..
zậy giống mình rồi.k biết 4.0.3 có mượt hơn 4.0.4 k các bác.tư vấn cho m với
có bác nào giúp em với. con hd2 cua em mới up rom 4.0.3. mọi thứ khác đều sư dụng bình thường nhưng chỉ có bàn phím thì không lôi ra đc. mong các bác chỉ giúp em với. nên em không thể gõ pass để vào wifi đc. help me!
up.............
bản 4.0.3 có hỗ trợ flash player chưa bác.e xài 4.0.4 cũng mượt nhưng k có flash cũng tức.k bít bản 4.0.3 co ngon hơn k bác
@Chungtinh8485217 bạn vào Google Play cài flash player nhá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019