ROM Android 4.0 rò rỉ cho HTC EVO 3D: Sense 3.6, 3D hoạt động tốt, ổn định

Thảo luận trong 'TIN TỨC - GIỚI THIỆU' bắt đầu bởi Duy Luân, 5/5/12.

1. acme_plan

acme_plan Thành viên

Làm sao chụp màn hình cho e này khi lên android 4.0.3 thế các bác,mình nhấn nút ng vs down volume ko đc
  2. tuyenkthn

tuyenkthn Thành viên

Đúng rồi đó, còn recovery thì không cần
  3. Nguyenson318

Nguyenson318 Thành viên

Con EVO 3D của mình khi vào Bootloader nó không tự Up cái file PG86IMG.zip ! Máy báo là No Image... Hiện tại máy đã Root và cài Recovery! Bác nào biết bệnh này thì chỉ bảo giúp mình nhé! Thanks
  4. diemvtv

diemvtv Thành viên

Sao ko thấy bác nào nhắc đến bản recovery 4EXT smart flash vậy nhỉ, bác phonghoangka đã up lên bản 4EXT mới nhất rùi đấy, rất thích hợp cho các máy s on, bản recovery này sẽ tự động flash kernel kèm theo rom luôn, không cần phải dùng đến ADB tools nha,.
    Virtuous Shooter đã có bản Virtuous Shooter v3.0.5 rùi nha, mới flash rom thi free ram khoảng 500m. Pin tốt, cảm ứng tốt, 3d ok, nhưng máy ảnh không đẹp lắm, cả sóng nữa, hơi yếu
    Còn PG86IMG.zip thì bạn không cần quan tâm, khỏi up cũng được
    Tí nữa quên mất, sau khi các bạn flash bản recovery trên thì các bạn vào bootloader/ recovery/ tools/ chọn xuồng dòng cuối cùng "enable 4ext smart flash" sau đó quay lại p rom bình thường là được
    Link em no đây: https://www.dropbox.com/s/i42hzfn51ibj864/EVO3D4extRecovery.rar
    Xin lỗi bác phonghoangka, đã lấy bài của bác post qua đây
  5. tuyenkthn

tuyenkthn Thành viên

bản recovery 4EXT thì mình đã dùng từ lâu, nhưng khuyến cáo chỉ nên dùng cho máy của châu âu chứ bạn, recovery này hổ trợ cảm ứng, dùng tiện lợi, tuy nhiên mình chưa biết là nó flash luôn kernel, radio. Nếu nó hộ trợ như bạn thì tiện lợi quá
    - Nói chung nếu trong máy bạn có 2 phần mềm Quich Boot và bản recovery 4EXT thì việc up rom thật sự tiện lợi.
  6. diemvtv

diemvtv Thành viên

Cái này là bản 1.0.0.5, bạn phải chọn enable 4ext smart flash để tránh lỗi wifi nha,
  7. tuyenkthn

tuyenkthn Thành viên

uh, mình đang dùng V1.0.0.5 RC3 mà, nói chung là tiện lợi
    Vậy Các bác dùng evo 3d thì nên vào đây download file 4EXT Recovery Updater theo link này
    http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1560279
    Xong copy vào thẻ nhớ cài ra bình thường, xong làm theo các bước sau để trải nghiêm
    - vào 4EXT Recovery
    - Check for news updates
    - chọn bản mới nhất ( tạm thời đang là V1.0.0.5 RC3) chờ nó download xong thì ok ngay.
    Vậy là các bác đã có bản Recovẻy hổ trợ cảm ứng dùng rất sướng, không phải dùng nút volum di chuyển, nguồn enter và quan trọng là không sợ hư may nút đó do dùng nhiều hahahhahahah
  8. linh_iphone

linh_iphone Thành viên

9. congnguyenkhanh

congnguyenkhanh Thành viên

10. tuyenkthn

tuyenkthn Thành viên

Các rom 4.0 chưa có phần mềm nào hổ trợ mở khóa bằng volum
  11. tuyenkthn

tuyenkthn Thành viên

Hiện tại trong các rom có sene 3.6 thì mình thấy bản rom KingCobra3D-ICS là rom dùng tốt nhất, các bác thấy thế nào
  12. ngocbee

ngocbee Thành viên

Cam on bac Tuyen nha. E da len 4.0 roi.
    Ps. Ae nao co kho khan gi co the mang qua nho bac Tuyen. Rat nhiet tinh nhe :)
  13. tuyenkthn

tuyenkthn Thành viên

Cam ơn bạn, mình biết tíj síu thôi, cũng học ae tinhte ca hihhi. Với lại thêm người biết là có thêm nguòi dùng để cảm nhận những ưu khuyết điểm của mấy bản rom cook này. Rồi đưa ra cho anh em biết. Bây giờ bác cứ flasd rom thoải mái khi dung recovery 4EXT. À cái ốp lưng của bạn lỏng lẻo quá. Trước mình cũng dùng ốp nhưng nó chắc chắn cơ. Hihi
  14. ngocbee

ngocbee Thành viên

Minh dung thi thay no cung chi hoi long ti thoi. Mua o Gia vu, ho bao casedase xin.hi. neu ko ung. Doi lai Tuyen nhe.
  15. tuyenkthn

tuyenkthn Thành viên

Thôi không cần đâu bạn, tính mình hay đổi máy, dùng thời gian ngắn nữa lại cho nó đi ấy mà. đang tính chuyển sang win phone thử xem. thế dùng Android 4.0 có thấy hay hơn 2.3 không bạn, hôm qua mình có copy cho bạn 1 bản rom 4.0 có sene 4 mới nhất đó, cài thử xem, hay phết, hoặc download bản rom 4.0 không có sene mà cài, mình download xong rồi, nếu ko download được thì chạy qua mình mà copy
  16. thanhphu3110

thanhphu3110 Thành viên

(luôn luôn là) stock rom bác ạ. Rom cook chỉ dùng để trải nghiệm là chính, chứ để ổn định và xài lâu dài thì ko thằng nào qua đươc stock rom. Con EVO 3D của em đến giờ em thậm chí còn relock lại bootloader up stock rom luôn rồi nè bác. Cảm nhận thấy mượt và ổn định hơn hẳn rom cook.
    Nguyenson318 thích nội dung này.
  17. Nguyenson318

Nguyenson318 Thành viên

Chưa chắc đâu bạn ơi! Mình đang dùng ROM Cook ROMeOS v1.2 từ XDA, chạy rất mượt và Pin trội hơn nhiều so với ROM Ship :D
    thanhphu3110 thích nội dung này.
  18. linh_iphone

linh_iphone Thành viên

bác ơi tùy theo từng người ah, có người thích cái này, người thích cái kia
    riêng em thì chỉ thích vọc rom thôi, dùng HTC mà không vọc rom thì mất đi một nữa sự sung sướng đó mấy bác ah
  19. ngocbee

ngocbee Thành viên

20. Quanghiep2805

Quanghiep2805 Thành viên

Link dow Virtuous_Shooter_v.3.0.0.zip die rồi các Pác ơi! edit lại đi chủ top ơi...!
    Nguyenson318 thích nội dung này.