Rom AUR 7.4- Rom cook dành cho Xperia Z C6602, C6603 (update 26/07)

Thai@Khang
3/4/2013 3:36Phản hồi: 2.190
2.190 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

7.2 chỉ là bỏ cái gói i1 đi cho những người không thích thôi
chứ trả khác gì 7.1 cả :p
quanghoa81
ĐẠI BÀNG
11 năm
có bác nào biết cách chụp màn hình của bản room này k chỉ mình với
@quanghoa81 Bấm đồng thời Power+nút vol down khoảng 1s
judas_dn
ĐẠI BÀNG
11 năm
bản ROM monxDIFIED tính năng Accounts and sync (Tài khoản và đồng bộ) nằm ở đâu các bạn. Ai biết chỉ với, tìm hoài không ra
@judas_dn Bạn vào Settings > Data Usage. Ấn menu có mục Auto-sync data đó bạn
cuongsua
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình từ rom Aur 4.3 muốn lên 7.2 thì làm ssao vậy mấy bro
@nguyenhoanggt Về mặt lý thuyết là được, có nghĩa là có thể từ 4.1.2 up thẳng rom này sau đó up kernel bản 4.2.2 luôn cũng được, tuy nhiên phải up ngay sau khi up rom không được khởi động lại máy, vì nếu khởi động lại máy thì máy sẽ tèo do khác kernel.
Lần này là bản 4.2.2 kernel nó khác biệt so với 4.1.2 nên đằng nào bạn cũng phải up kernel và baseband qua Flashtool.
Nên tác giả yêu cầu chúng ta nên up luôn bản stock 423 luôn cho khỏi mất công, đồng thời lấy kernel chuẩn để up file .zip qua CWM.
Ý tác giả là không cần biết bạn đang dùng rom nào, nhưng tất cả đêu phải up theo hướng dẫn từng bước ở post 1 cho an toàn và ổn định.
@thaikhang91 Thế nghĩa là bây giờ up stock 4.2.2, sau đó up .zip rồi có phải flash gì nữa k? Bác có link TFT 4.2.2 chuẩn k? Máy mình C6602 CH
@nguyenhoanggt Bạn dùng cách này của [NUT] cũng nhanh nè:
  1. For C6602: Download C6602.flashable.423.zip (Bittorrent: 686MB) and C6602_10.3.A.0.423-stripped.ftf (15MB), save it somewhere you remember;
  2. Put 'C6602.flashable.423.zip' on (the external) SDcard1;
  3. Put 'C6602_10.3.A.0.423-stripped.ftf' inside the Flashtool/firmwares folder;
  4. Create a backup of your phone in CWM or TWRP and don't forget to backup the contents of 'SDCard0';
  5. Flash 'C6602.flashable.423.zip' in TWRP, do not reboot but go back to the main menu, then go to reboot->power off;
  6. Flash everything in 'C6602_10.3.A.0.423-stripped.ftf';
  7. Reboot to system without clearing (dalvik-/)cache.
Stevenytu
TÍCH CỰC
11 năm
@thaikhang91 anh Khang cho e hỏi 1 chút, đang có bản nandroid backup của stock, giờ đang xài cook, vậy e factory reset rồi restore lại android backup có được không và có gì cần lưu ý ko anh? e chưa bao giờ restore bằng cách này nên chưa biết😁
cái Advance Stock Kernel with Recovery v07 (FW:*10.3.A.0.423} của bác Doom cũng là ken sock phải k các bác
Bản 7.2 này lag vãi. Thôi để chờ thằng Krap bên Xda ra ROM của nó để Test xem sao.
Cho hỏi là bản rom AUR 5.1 là của 307 hay 253 nhỉ ? @@ . sao flash vào là có kernel 307 luôn thế o_O
duyat
TÍCH CỰC
11 năm
@thichthinhich0000 307 bạn

Gửi từ C6603 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
Các bạn cho mình hỏi sao mình tắt máy,bật lại bấm nút volume down nó k vo recovery mà lên màng hình menu luôn,và có thêm dòng chữ CHẾ ĐỘ AN TOÀN,các app đã cài.đều k còn ah
Mình đang dùng 5.1, bây giờ muốn up lên 7.2 thì làm như thế nào các bác nhỉ. Hướng dẫn cụ thể cho mình tí các bác nhé 😃
cái này có phải kernel 307 k nhỉ ?@@. Vẫn chưa muốn lên 4.2.2 thấy nhiều ng kêu quá mà k khác biệt mấy ;)
Bác thaikhang91 có thể làm giúp e cái file zip về đồng hồ trên thanh status bar được không! làm nó thành màu xanh & và 1 file nữa màu xanh + vị trí ở giữa status bar. e dùng XZ 4.2.2.
@fancyls2ve08 Cái này khó á, vì em toàn chôm mấy cái mod hay bên XDA về dùng thôi, không có thời gian để ngồi đụng vào mấy cái code.😃😁
@thaikhang91 a cứ làm cho e đi e biết đọc mấy cái đó mà vì e mới dùng android nên nhiều thứ e vẫn chưa hiểu rõ, chứ hồi e dùng symbian e e cũng tự viết theme suốt chứ có cần hướng dẫn đâu, e muốn a làm cho e để e xem nó viết thế nào để màu xanh và ra giữa ấy mà hj. a giúp e với!
P/s: à e cũng dùng notepad ++ để đọc file .xml nhưng nó cứ bị lỗi font mà e cài khánhiêuf font rồi mà không đọc được là sao a nhỉ hic @@
@fancyls2ve08 Không phải nó bị lỗifont mà bạn phải decompile tức là biên dịch file xml thì mới đọc được. Nếu muốn biết nhiều về theme thì tìm hiểu apktool trước trong tTinhte rất nhiều bài viết
@vuidoi Oh thank b nhé, có gì chỉ bảo mình với nhe. 😁
Cho hỏi là cái lỗ ghi âm của Z nẳm ở cái loa thoại hay là cái lỗ ở đằng sau nhỉ ????@@ . mà sao thu âm nhỏ quá 😔 . nói rõ to sát cái đt mà lúc nghe lại vẫn nhỏ li ti o_O
Các bác cho em hỏi tí. Khi up rom này thì bị mất cái XperiaTM With Facebook trong phần album ảnh. Làm sao để lấy lại app đấy?

Trước đây em úp ảnh lên fb qua cái Xperia TM With Facebook, và ảnh được up lên Album Xperia. Nhưng h k có nữa. bác nào biết cách kích hoạt lại k?
h
Stevenytu
TÍCH CỰC
11 năm
@greenberet671 chắc bị tác giả xóa rồi, còn giải quyết thì mình chịu, có thể up lại stock, trích xuất file .apk = rootexplore sau đó cài lại cho bên đây
@Stevenytu Giờ mà up lại rom thì mệt lắm. bác nào có thì cho em xin. Em hậu tạ bằng 1000 Lai ạ. 😁
sau mấy hôm lên 4.2.2, thấy pin kém quá, mình quyết định quay lại với Aru 2.7 cho lành, pin tốt, ko lỗi vặt 😁
Bác nào có Mod mở khóa màn hình bằng phím âm lượng dành cho 7.2 không, mình cài cái dành cho bản 5.1 thì không khởi động được, phải cài lại rom từ đầu 😔
@nguyenhoanggt K ai trả lời mình à?
@nguyenhoanggt Mình đảm bảo với bạn là nút volum nhanh hỏng hơn nút nguồn nhé,khuyên bạn ko nên lạm dụng nút volum để thay nút nguồn, xz nút nguồn to như thế,dc thiết kế và quảng cáo rầm rộ mà,bạn cứ bấm vô tư. Nút volum chỉ là phím mềm thông thường, cái này sony hay các hãng khác đã tính hết rồi, mình đảm bảo máy bạn sẽ bán hoặc hỏng cái khác trước khi hỏng nút nguồn đó
1 lời khuyên theo ý của mình thôi 😁
Bản 7.2 này bị lỗi Đồng hồ báo thức giống như bản kí trước, khi mình sử dụng phần mềm Kill apps để giải phóng Ram cho máy thì đồng hồ báo thức cũng bị tắt mất luôn, sáng mém xíu dậy đi làm trễ. 😔 Hix
Có ai còn dùng rom 5.1 k ???? sao tốn pin thế 😔 . nhắn tin mấy cái mà máy cứ ấm ấm o_O
bro cho e xin cái link Xperia i1 Pack ạ . e đã vào thread bên xda tìm hoài chả thấy 😃
@duyktvn1 http://d-h.st/Oek
đây pro
Ai hướng dẫn mình cái này với 😔
Bác thkhang cứu với, vào talback giờ không thoát được, không làm gi được

Sent from my GT-N5100 using Tinhte.vn
@hominhcuong thử up lại room cook xong root xong lên rom lại thử đi
@kuzinlove Cảm ơn , vào pcc đang chạy lại, xin chứa

Sent from my GT-N5100 using Tinhte.vn
@hominhcuong ừm...lên thử rom Xperia i1 Pack...đi rom này thấy chạy mượt còn về bin thì đang test thử

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019