Rom AUR 7.4- Rom cook dành cho Xperia Z C6602, C6603 (update 26/07)

Thảo luận trong '[Android] Nâng cấp Firmware' bắt đầu bởi thaikhang91, 3/4/13. Trả lời: 2188, Xem: 106613.

1. Hanoi93

Hanoi93 Thành viên

quote="greenberet671, post: 37507574, member: 437162"]Bác check lại mã MD5 V2.6 hộ em cái, em check thì nó ra ntn.
    File 7z: 97FA7A2E - 3D1CC0D0 - 88B44368 - 33D5E944
    File Zip: 1460DCA8 - 1E2EB24B - AE15E317 - F8D5EE35[/quote]
    Bác cẩn thận thêa :)) nói thật là e up mà k check gì cả,
  2. rongvangmt

rongvangmt Thành viên

A Khang thử rom này chưa, thấy chủ thớt bảo pin tốt và có cả mod sound nữa. máy e đang test 7 ngày nên chưa root và chưa up rom cook chứ là một fan của VK S2 rom nên thỉnh thoảng cũng thấy a mà!:)
    [ROM][02/05][XZ][LOCKEDBL] EXCELSUS Z v1.1.0 | Fast | Stable | PureXAudio Intergrated
    http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2258578
    P/s: Mà a có xài mod audio ko vậy!
  3. thaikhang91

thaikhang91 Thành viên

Đang nhiều việc quá nên làm biếng up rom.

Sent from Sony Xperia Z®
  4. kellly_Centrino™

kellly_Centrino™ Thành viên

đây là room đầy đủ hay là bản update đây bạn. sao thấy chỗ dowlaod được có 93 MB ak.
  5. Hanoi93

Hanoi93 Thành viên

em quyết định cho thử e z vào nước đây, :( liều nạng test,sau khi mua chưa test lần nào, k biết có chết không ...
  6. suquayve

suquayve Thành viên

Một phút mặc niệm cho những nạn nhân xấu số....:p

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
  7. Hanoi93

Hanoi93 Thành viên

Bác quả là người tốt bụng. Nhưng tiếc là e k nằn trong số đó :)) đang tắm mưa vs e nó đây các bác. Mát quá...

Yêu con vợ này nhất :X
  8. rongvangmt

rongvangmt Thành viên

Mh chưa down nên ko biết ntn!:D
  9. Hanoi93

Hanoi93 Thành viên

bác nào test cái này đi,mấy hôm nay mình phải dùng dt phát wifi nên không dám ,test chẳng may kiểm tra lại đang bị hỏng thì chán ..
  10. kellly_Centrino™

Hic 93mb thì cài bằng cách nào bạn
  11. ndt1410

ndt1410 Thành viên

Ban 2.6 nay bi loi tu dong bat wifi. Kg biet ban nao bi kg nhi. Dung 4ngay phat sinh loi
  12. kellly_Centrino™

mình đang kéo về. chắc để sáng mai cảm nhận thử
  13. keith-nhr

keith-nhr Thành viên

mình dùng cách này để root máy, (máy mình chưa mở bootloader)

http://www.tinhte.vn/threads/sony-xperia™-z-giao-luu-trao-doi-kinh-nghiem-tu-a-z.1946469/

sau đó up room như bạn hướng dẫn. nói chung mọi thứ cũng ok. có điều cái NFC nó hay tự bật lắm. có cách nào để tắt hẳn nó luôn ko? mình có chỉnh toggle để tắt nhưng thi thoảng nó tự hiện lại.

à cho mình hỏi thêm, ví dụ mốt mình muốn đưa máy trở lại như ban đầu mua thì dùng Sony Update để restore lại cũng dc mà đúng không? tại vì mình ko rành flash lắm ^^
  14. thichthinhich0000

thichthinhich0000 Thành viên

A thaikhang91 là ng viết VK rom trên s2 đó hả :rolleyes:.giờ e mới bít.hi :p
    chắc đợi Z lên 4.2 chắc a cũng làm chứ nhỉ ?:D
  15. thaikhang91

thaikhang91 Thành viên

Không chú à, rom VK là của nguyenxuanhoa, anh đâu đủ kiến thức để làm rom đâu :D

Sent from Sony Xperia Z®
  16. kellly_Centrino™

bạn khang ơi sao e flash lại FW gốc mãi không được. bạn có yahoo không giải quyết hộ e với
  17. thichthinhich0000

bị mắc đoạn nào bạn?o_O mình thấy đơn giản mà chỉ có mấy bước làm vèo cái xong thôi :(
  18. kellly_Centrino™

mình không hiểu tí.
    bước đầu tiên có cần cắm cáp đt vào không bạn hay là mình tắt nguồn trước xong rồi đến bước 3 hay bước 4 gì đó là cắm đt theo hướng dẫn. mình không hiểu gì luôn :p
  19. thichthinhich0000

k phải cắm cáp vào luôn đâu. mà cứ trên máy tính đi đến bước 5 hay 6 gì đó nó hiện lên cái hình yêu cầu mình cắm cáp thì lúc đó bạn tắt máy đi xog rồi thì nhấn giữ volum down cắm cáp vô thôi.flash xog lại bật nguồn lên là đ. làm theo ở đây http://secafe.vn/threads/96752/. có gì thì báo lại nhé
    kellly_Centrino™ thích nội dung này.
  20. kellly_Centrino™

tks bạn nha. hihi up được rồi. rắc rối ghê mình bấm nut volum dow từ đầu đến cuối luôn