[ROM] Cập nhật Samsung Galaxy Ace S5830 với Jelly Bean thông qua CyanogenMod 10

425wertweatg
27/7/2012 4:21Phản hồi: 14
[ROM] Cập nhật Samsung Galaxy Ace S5830 với Jelly Bean thông qua CyanogenMod 10
Samsung Galaxy Ace được ra mắt vào đầu năm ngoái là một trong những mẫu điện thoại thu hút được nhiều sự chú ý và sử dụng của các bạn trẻ bởi hiệu năng và giá cả vừa phải hợp túi tiền của mọi người. Do cấu hình yếu nên Galaxy Ace không được nằm trong kế hoạch nâng cấp lên các phiên bản Android4.0 ICS và 4.1 Jelly Bean của Samsung. Tuy nhiên một tin vui đến từ XDA forum, nhóm phát triển đã cho ra đời bản Mod dựa trên phiên bản CM10 mới ra mắt cho phép bạn đã có thể nâng cấp chiếc Galaxy Ace cũ kỹ của mình lên phiên bản mới nhất Jelly Bean.
Phiên bản rom vẫn trong giai đoạn alpha vẫn còn khá nhiều lỗi và chức năng không làm việc hoặc làm việc không đúng như Microphone, Headphones, Camera, FM Radio, Deep Sleep … Vì vậy việc nâng cấp phiên bản này chỉ dành cho các bạn thích tìm hiểu và trải nghiệm hệ điều hành mới trên chiếc Galaxy Ace của mình. Nếu bạn thực sự muốn nâng cấp chiếc smartphone của mình lên Jelly Bean hãy thực hiện theo các bước dưới đây:
Lưu ý:

Rooting và Flashing có thể mang đến một số rủi ro nhất định cho chiếc điện thoại của bạn. Tiến hành đọc hiểu toàn bộ hướng dẫn và thực hiện từng bước cẩn thận hoặc flash với sự giúp đỡ của người có kinh nghiệm. Chúng tôi không chịu bất kỳ trách nhiệm nào cho các thiệt hại có thể xảy đến với thiết bị của bạn.
Yêu cầu:

1. Samsung galaxy Ace S5830 rooted.
  2. Backup toàn bộ dữ liệu cá nhân lên PC.
  3. Cài đặt phiên bản mới nhất ClockWorkMod Recovery.
  4. Xạc đầy pin trước khi tiến hành.
Cài đặt Jelly Bean (CyanogenMod 10) cho Galaxy Ace:

1. Download phiên bản CyanogenMod 10.0.0-RC0-GT-S5830-MaclawStudios-UNOFFICIAL-alpha1tại đây.
  2. Copy toàn bộ các file đã download ở trên vào SD card.
  3. Tiến hành tắt máy và khởi động vào chế độ Recovery của CWM bằng cách nhấn giữ phím Home và Power.
  4. Tạo một bản Nandroid backup cho phiên bản làm việc hiện tại đề phòng muốn quay trở lại trạng thái ban đầu bằng cách trong CWM Recovery vào Backup and Restore > Backup from the Recovery.
  5. Xóa sạch dữ liệu bằng cách chọn Wipe data/factory reset trong menu chính Recovery.
  6. Trong Recovery main menu chọn install zip from sdcard >choose zip from sdcard , chon cài đặt bản ROM vừa copy vào SD card ở bước 2.
  7. Khi tất cả quá trình hoàn tất quay trở lại menu chính và chọn Reboot System now để khởi động lại thiết bị.
  8. Chúc mừng, bạn đã cài đặt thành công Jelly Bean lên chiếc Samsung galaxy Ace của mình.
14 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mr.Paighnim
ĐẠI BÀNG
12 năm
Xin lỗi bác, em đang muốn root con này và up bản rom bác vừa cho ở trên, nhưng bên box hướng dẫn uprom nói em này dùng ClockWorkMod Recovery thì được thêm 1 viên gạch... bài này bác lấy nguồn từ đâu ? Cho thêm hướng dẫn chi tiết hơn có được không ợ ????
@Mr.Paighnim
@Mr.Paighnim Bản CM nào cũng phải có bản kernel hợp với bản CM của nó, bạn hãy cài lại hdh cũ, sau đó up kernel rùi hãy up CM, hồi xưa mình dính chưởng thằng này mấy lần

Sent from my GT-I9100G using Tinhte.vn
Stock rom 2.3.4 bản tiếng Việt cho ai cần
https://docs.google.com/file/d/0B6vmvz84t84_T3prcUpSOXpCWUk/edit
ai biết nâng cấp galaxy ace từ 2.2.1 lên 2.3.4 -> 2.3.6 không.
@hjhjhahahoho lên bản 2.3.7 thì bác unroot rồi cài kies vào máy tính chạy kies r update trên mt cái này kies tự làm hết thôi và k mất dữ lieu bạn nhé
dunghaha1
TÍCH CỰC
11 năm
@production0917 Galaxy ace có 2.3.7 stock á? Tưởng có cyanogen 2.3.7 thôi chứ nhỉ? Mà ko phải stock thì kies vẫn nhận và cho update sao?
dunghaha1
TÍCH CỰC
11 năm
@hjhjhahahoho Máy bạn đang ở 2.2.1? Vậy thì lên samfirmware. Tải bản 2.3.6 về up qua odin là xong. Ko phải lần lượt j cả.
@dunghaha1 mình đang chơi stock 2.3.6 nhầm
botre137
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có clip không ạ?
dunghaha1
TÍCH CỰC
11 năm
.
các bạn có biết cái bản rom 2.3.6 tiếng việt nào tốt ko?
@poco1512

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019