Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Rom cho 9900 AT&T

yoyo307
20/2/2014 3:47Phản hồi: 10
Xin chào cộng đồng BB và anh em 9900.
Hôm trước em có rước 1 em 9900 At&t về. Mọi thứ đều quá ổn trước khi
em nhận ra là ko thể tắt đc 4g. 4g on liên tục làm pin tụt nhanh quá, em dùng pin dung lượng cao ạ.
Em dùng cơ bản nghe gọi nên mong các bác chỉ cho em 1 Rom có thể tắt 4g, giúp tối ưu pin,. Những
vấn đề như hotspot em có thể hy sinh ạ.
Thanks and Best regards.
10 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mhalex
ĐẠI BÀNG
10 năm
http://berryshout.com/?v=apps&l=en
vào đấy rồi chọn cho bản ROM phù hợp nhé, mỗi máy mỗi khác nên phải thử mới biết mày mình hợp bản ROM nào. Mình cũng mới dùng BB 9900 nên cũng đang thử (theo ý mình ko nên dùng bản mới nhất 7.1.0.1098 gì đó, máy mình dùng bản này hay bị lác cảm ứng và chạy phần mềm)
Chúc vui.
Thực sự mình ko có cảm tình với BB nhiều lắm ngoại trừ phím bấm vật lý. Mọi cái đều nằm ngoài suy nghĩ của mình.
until_you
ĐẠI BÀNG
10 năm
Dùng bản 7.1.0.74 nhé. Mình cũng mới cài xong, máy mình cũng AT&T đây.

http://blackberryvietnam.net/threads/os-7-1-0-74-cho-9900-chay-duoc-2g-cho-at-t-t-mobile.28321/
xda_2006
ĐẠI BÀNG
8 năm
@until_you xin hỏi bác có còn b ản rom cho iem xin với, tim fhangf nghìn diễn đàn thì cái link rom này chết cả họ nhà nó rồi, ko tìm được nữa bác ạ. link chét sạch
att bị lỗi chuyển sóng 2g 3g nên đôi lúc gọi vào sẽ ò í e,cách tốt nhất theo e là chuyển thành nhà mạng khác,như e là chuyển sang nhà mạng bell,khắc phục hết mọi lỗi
mrcodoc
ĐẠI BÀNG
10 năm
@loaikinhtom Chuyển nhà mạng kiểu gì vậy bác? Bác có thể hướng dẫn cụ thể không?
Em cũng đang có em AT&T và đau đầu với vụ 4G only.
nhận chuyển nhà mạng cho máy ATT thành nhà mạng khác theo yêu cầu (chuyển 2G,3G riêng). Bao up rom, wipe
tuanthao201
ĐẠI BÀNG
8 năm
@mobicare247.com Bác ở đâu đấy. Có nhận chuyển nhà mạng nữa ko?
mình dùng tool "chimera" ,neu ban o gv thi đem wa mình làm dùm cho,k thui mang wa hải cosovo làm miễn phí đó bạn.
rom
pin ok ko bạn ơi
ở hà nôi j có chỗ nào change nhà mạng cho 9900 ko ?bạn bào biết chỗ chỉ mình với

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019