ROM cho PPC, PPCPhone + Công cụ & Thủ thuật

tcm
25/2/2007 5:38Phản hồi: 123
123 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Rom O 2 II

Không biết mình dùng o 2 II có thể hạ ROM về WM3SE được không nhỉ. Hay bồ nào có file backup của W3SE cho mình xin. Nói các bồ đừng cười chứ không biết cách Up hay down rom như thế nào, nhưng "em yêu khoa học" nên khoái tự vọc chơi (đã chết 1 em HP 4150, bây giờ xài O 2 II). Xin nhận được sự chỉ giáo. Tks (Quên: máy mình chỉ có dây sync úsb thôi có up rom được không ạ)
Hoàn toàn được bạn ạ, bạn chỉ cần chuẩn bị tải về bản ROM gốc sau đó chuyển máy về chế độ Bootloader rồi chạy về phiên bản WM2003 cũ của mình.

Link tải ROM nguyên bản cho nhiều dòng máy:
http://www.slipstreamsolutions.co.uk/support/rom_updates.htm
Các bác cho em hỏi:
Em có con HP6515 HDH WM 2003 SE
Vậy em có thể nâng cấp được lên WM nào khác không?(WM5.0 chẳng hạn)??
Phiên bản WM2003SE của bạn chạy rất ổn định, hiện tại chưa có bản Rom mới cho dòng máy này mà chỉ là Cook Rom từ hw6900.
Oh vậy à
Thế bạn có biết diễn đàn nào có nhiều ứng dụng và game cho dòng máy này không?Tiếng Anh cũng được.
Vì mình thấy rất ít ứng dụng choi màn hình vuông(240X240)
Thanks!
Có nhiều phần mềm và Games hỗ trợ màn hình này đấy chứ, bạn cứ xem thông tin và tải file có định dạng exe về cài nhé.
yet378
ĐẠI BÀNG
17 năm
Các bác ơi cho em hỏi chút , cái Siemens SX45 của em thì . Hiện đang là Windows CE Version 3.0.9348 nhưng mà tiếng Đức (em lại không biết tiếng Đức) .
Bác nào biết up room cho nó thế nào chỉ em với, có link download cho em thì càng tốt. up sang bản tiếng Anh cũng được.
Bác nào giải thích rùm em là up Rom từ WM03 lên WM05 thì có lợi gì ko à ? Em chỉ thấy mỗi cái Storege nâng lên thành 27Mb thôi thì phải ? Cảm ơn các bác trc.
Chắc bạn muốn hỏi tới dòng Magician thì phải, lên WM5 thì chịu thôi, các bản Rom 2.03TX chỉ là Cook Rom không phải WM5.
Có bạn nào biết cách up rom của Qtek 8020 thì chỉ em vơi nhé!
Vì tiếng Anh của mình kém quá, bạn có thể xem 10 bước Upgrade Rom cho dòng máy này (có hình ảnh) tại:

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=328226
Bạn nói thế thì cư cầm dao giết mình đi chứ mình đâu có hơn bạn về khoản tiếng Anh đâu mà thách đó mình thế nhỉ?Mong bạn có thể chỉ tường tận cho người mới dùng điện thoại lần đầu này như mình!Cảm ơn!😔
có anh nào co rom W05 của BenQP50 k cho mình với
Theo mình tìm hiểu thì chưa có vì bộ nhớ ROM hạn hẹp, chỉ có 51 thì có
nicky_bao
ĐẠI BÀNG
16 năm
bác cho em hỏi cách up ROM của con cingular 8525
e mới down ROM mới từ web HTC mà ko up dc
vưà vào bước upgarde thì tự nhiên cái ppc nó disconnect với máy tính --> ko up dc >"<
Các bác em có con 8525 cingular theo trang web của AT&T em có down bản uprom wm6 nhưng hong dám làm vì sợ sau khi úp xong nó lock luôn.Hong biết bác nào đã up rùi thì chia sẽ kinh nghiệm với em với, nếu bi clock mạng thì có thể unclock lại được hong . Help em với
nicky_bao
ĐẠI BÀNG
16 năm
up bình thường thoy bạn ơi...ko bít up thì sợ...bít gòi...ghiền ah
tối qua giờ mình cũng thử up đại....cài 3 4 cái ROM gòi mà vẫn vi vu nè....hehehe
Oh vây hả để mình thử nha, chỉ sợ bị lock mạng thì mắc công trong luc up thì có cần phải tháo sim ra hong vì mình đọc thấy trong luc up ko được nhận hay call điện thoại, có phải vậy hong chỉ mình với nhe
heheheh thanks bác nhìu nha, mình vừa up xong wm6 cho con cingular 8525 của mình nó chạy vi vu thích quá. trong lúc up thật là hồi họp.
Nhưng nó install nhiều thứ quá ehehehehhee
nicky_bao
ĐẠI BÀNG
16 năm
hehehe...chút mừng bạn nha...bạn cài ROM trên AT&T hả...
còn nhìu ROM thú vị lắm ah ^_^
ROM của AT&T có cái hình khởi động vui mắt nhỉ. Chúc mừng nhé!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019