Rom có pin tốt nhất cho Note 2

tuanvnonline
21/2/2013 0:35Phản hồi: 21
Rom có pin tốt nhất cho Note 2
Sau khi mình dùng qua nhiều rom thì thấy có một bản rom cho thời lượng pin hài lòng. Đó là rom Goatrip Note 2. Bình thường qua đêm chỉ mất dưới 1% pin, ảnh bên dưới mình chụp từ lúc hơn 8h, sau đó có nhận điện thoại và tin nhắn đến sáng hôm sau pin xuống đúng 1%.
Các bạn sử dụng google translate để dịch và download tại đây: http://www.goa-roms.de/1286-goatrip-note-ii-v-6-0-jelly-bean-4-1-2-update-6-1.html
21 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

p
phét vừa thôi cha, wanam tôi dùng rồi
@TSTA cho hỏi khi on screen bạn làm gì vậy, cái thời gian on screen do ứng dụng bạn đang mở là chính, nếu chỉ để sáng chì chục tiếng ko hết pin
@TSTA chắc dùng ít lên nó ở dưới ko nhìn thấy. Bạn on screen bằng 3g vào Internet khoảng 2h xem thế nào
Hoankhiem
TÍCH CỰC
11 năm
Không thấy bác bật wifi hay 3G nhỉ, khi chờ bác có tắt data đi không
uh, nh
3g đi rồi biết, mấy bác toàn để 2g quẹt quẹt vài cái rồi khoe pin lâu T_T
TSTA
ĐẠI BÀNG
11 năm
3g thì 5-6p mất 1% pin. Wifi 7-8p.

Sent from my GT-N7100 using Tapatalk 2
Game wild blood bác cày liên tục thì trụ đc máy tiếng 😁

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
Hơn 30% mà time screen on được có 2h. Như vậy pin kém mà. Bạn trên nói đúng đấy. Mình chả cần xài rom cook nào cả. Chỉ xài stock rom và root rồi xoá sạch các apps rác chả xài tới. Xài 5h còn 50% pin là bình thường mà.
@Reallo√E 2h đó bạn chơi game wb và vào 3g xem còn bao nhiêu % pin. Ko phải pin on bao nhiêu % mà on việc gì mới quan trọng
@Reallo√E quan trọng là trong 2h đấy bạn làm gì, chứ muốn làm muốn làm onscreen 5h mà còn hơn 50% tui làm dễ ẹc, mấy pa cứ tưởng nhìn vào mỗi thời gain onscreen mà đánh giá được à
@greendragon1422 Tuỳ chỗ bạn ah. Nếu nhà mạng phát 3g kém,ko ổn định thì sẽ gây tốn pin rất nhiều cho đt. Nhưng nếu mạng khoẻ thì xài 3g hay ko cũng vậy chỉ chênh nhau chút thôi. Mình đilàm toàn xài 3g,về nhà xài wifi. Đạng xài bản stock của germany gần 1 tháng và thấy pin như sau. Thường thì mình xài máy 24h, nếu trong ngày xài wifi only thì screen on được tầm 8-9 tiếng tuỳ theo cách xài. Còn trong ngày đi làm mình xài 3g liên tục thì time screen on cũng dc tầm 8h. Mình xài máy chủ yếu lướt wed là chính nên ít tốn pin hơn game. Nhưng theo mình thấy bản stock của germany mình xài thì xài 3g nguyên ngày chỉ kém tầm 30 phút khi xài wifi thôi. Còn xài 4g lte thì kém 1 tiếng so với wifi. Tóm lại nếu nhà mạng nào khoẻ,sóng ổn định thì xài 3g pin cũng ko tốn đâu. Chỉ khi mạngyeeu quá làm modem máy phải hoạt động liên tục để dò sóng thì tốn pin lắm. Cho nên thời lượng pin mỗi người 1 khác cũng là bình thường.
@Reallo√E Đúng vậy, nên mình chú trọng thời gian chờ hơn thời gian on scren. On screen thì ko có gì đảm bảo chuẩn để so sánh cả, qua đêm nằm yên một chỗ sóng cũng ổn định nên dễ so sánh.
Em dang dung rom nay thay rat ok.vao mang 3g ttrung binh cung phai hon 5p moi het 1% pin.thanks bac chu thot
TSTA
ĐẠI BÀNG
11 năm
Topic đang noi về cái gì vậy.giới thiệu Rom mới cho moih ng, hay tranh luận dễ hay khó, mục đích của onscreen...

Sent from my GT-N7100 using Tapatalk 2
@TSTA 😁 giới thiệu rom bạn à
dangkylam
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác nào xài 3G liên tục trên 7 tiếng đâu post cho mình xem với.
@dangkylam E test thử cũng đc gần 6 tiếng còn 15 pt pin thui chưa đc đến 7 tiêng nhưng dùng có chắc cũng đc, máy e bản vn rom stock chỉ root thôi, thế thì chắc rom bác chủ thớt ngon hơn hẳn rồi hehe

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
Minh xai clean ACE rom 4.5 (basehand LK2).
Onscreen 5h tu 100% con 50%.
Chi luot web, doc bao, facebook bang wifi. Co xai deep sleep o balance mode.
P/s : brightness : 100%.
Ko chem gio lam gi, de ae biet ma xai thu.

Sent from my GT-N7105 using Tinhte.vn
@cuong44 Í xài cho n7105 hả bạn. Rom đó bạn xài có lên sóng 4g LTE gì ko? Hôm qua up thử wanamlite 1.1 cho con n7105 mà lại ko có 4g LTE @@ chỉ toàn hiện 3g thôi. Phải quay về stock mới có lại 4G. Chán vãi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019