ROM Cook 4.2.2 giao diện SAMSUNG Galaxy S4 hoàn chỉnh

akunemedia
13/4/2013 9:8Phản hồi: 87
ROM Cook 4.2.2 giao diện SAMSUNG Galaxy S4 hoàn chỉnh
LG OPTIMUS LTE SU640
Tình hình là lượn lờ trên XDA mình nhặt được 1 số thứ hay ho về giao diện của SAMSUNG Galaxy S4 như launcher, widgets Thời tiết... dành cho dòng ROM CM10.0 và CM10.1 nên mình mod lại vào rom CM 10.1 bản NIGHTLY ngày 19-2 cho anh em. Đọc kĩ nội dung bài trước khi cài.

Vài hình ảnh của rom sau khi cài đặt hoàn chỉnh:

Chú ý:
Link download:
Bộ Wallpapers của SAMSUNG GALAXY S4 để các bạn làm hình nền cho chuẩn (Mediafire - copy link dán vào trình duyệt):
87 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sẽ test thử ngay 😃

_Lat0ner_
hayumi9
ĐẠI BÀNG
11 năm
s4 fake là đây =)) bác cũng siêng... thíc stock mà cũng chịu ngồi mod cm cho m.n :3
thatlevu52
ĐẠI BÀNG
11 năm
thatlevu52
ĐẠI BÀNG
11 năm
@akunemedia bác nè hôm trước tôi úp đc rồi mà đi xe nó bị lỗi mất sóng giờ lại k đc. up nó cứ báo đã xong nhưng đăng nhập vào vẫn bản củ là sao nhỉ. t đã thử cả 6.10 va 6.14 ròi
thatlevu52
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thatlevu52 như phò. dow lại và cài lại đc. fucker
app music tích hợp trong rom gốc hay thế mà bác lại thay bằng cái app nghe nhạc cùi mía của ông Gồ, chán bác quá
tieulycoco
ĐẠI BÀNG
11 năm
nói thật với bác xài android đã lâu mà vẫn chưa biết cài room 😔
@tieulycoco vẫn chưa muộn đâu
tieulycoco
ĐẠI BÀNG
11 năm
@meotomlonely Ok vậy bác chỉ em từ đầu đi...em ko hiểu chỗ này " flash qua CWM 6.0.14"
@tieulycoco hic.từ đầu thì mệt lắm. tốt nhất là bác tự tìm hiểu đi. muốn cài rom thì gồm các bước : root máy -> cài recovery (ClockworkMod-CWM)-> cài rom cook ( còn rom stock mình chưa cài bao giờ)
(flash hiểu nôm na là cài file zip ( có thể là rom or phần mềm khác) qua CWM 6.0.14 - là ClockworkMod)
Bác cho xin ảnh màn hình pin, cảm ơn bác. 🆒
X10i xài đc ko bác 😔
E gà quá,,rom này có dùng cho Note 1 LTE dc ko bác ơi ?
bác chủ k nói dùng cho máy nào. làm sao anh em test dc
@congtuxudoai2008 Su 640

Sent from my LG-P970 using Tinhte.vn
cảm nhận cơ bản của mình về bản rom này là khá mượt...test điểm trên antutu với kenel gốc thì đc tận 9k, quá bất ngờ:eek:nhưng mình loay hoay mãi mà ko gõ đc tiếng việt mặc dù đã cài phần mềm gõ tiếng việt, bác chủ thread giúp mình với😔
tieulycoco
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bạn cho mình số đt hay yahoo được ko
@tieulycoco nhưng bác dùng máy gì. có thể mỗi máy 1 khác thì sao. tui dùng lg su640. bạn search google là thấy đầy ấy mà
tranquangdiep_xd88@yahoo.com
taymay1986
ĐẠI BÀNG
11 năm
pin như the nào bac ? e quan trong pin hon...😃
tieulycoco
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tks bạn,minh dung su640 day
@tieulycoco cách root và cài recovery đây nè
Tiến hành nào( trong quá trình chạy máy khởi động lại 2 lần nhé ^^):
  • Vào Setting/Applications chọn Unkown Sources
  • Vào Setting/Applications/Development chọn USB Debugging
  • Vào Setting/Display setting/Screen timeout 2 minutes
  • Tắt Wifi (nếu có bật)
  • Kết nối đt với máy tính qua cổng USB ( chọn PC Software)
  • Chạy file SU640 Root_Recovery Tool.exe
  • Enter
  • Khi nào xuất hiện dòng chữ Turn [ON]… thì mở Wifi lên (trên thanh stt bar có toggle wifi sẵn bấm cho nhanh ^^)
  • Xuất hiện dòng chữ Now turn it [OFF] thì tắt Wifi đi (đợi chút máy sẽ khởi động lại)
  • Dòng chữ Press any key to CONTINUE xuất hiện thì Enter ( load 1 lúc máy sẽ khởi động lại lần nữa)
  • Dòng chữ Press any key to EXIT xuất hiện thì Enter lần nữa
và vào đây mà xem thêm nữa nè
http://www.tinhte.vn/threads/lg-optimus-lte-su640-huong-dan-thu-thuat-tong-hop-rom-driect-link.1580565/
tieulycoco
ĐẠI BÀNG
11 năm
thế giờ muốn cài cái rom 4.2 này thì phải root + recovery hã bạn, máy mình có root explore vs super user thì đã root + recovery chưa bạn
hayumi9
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tieulycoco đã root rồi đó b... b tắt máy, bấm vol - và nguồn giữ đến khi ra màn Factory reset rồi bấm nguồn 2 lần để vài recovery mode 😃

Sent from my LG-SU640 using Tinhte.vn
tieulycoco
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bạn kia bảo mình cài CMW 6.0.14 để flash thì gio lam sao ban
hayumi9
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tieulycoco vao rec mode xem trên cùng có hiển thị bản rec hiện tại đang chạy, nếu ko phải 6.0.1.4 thì lên tinhte down file zip 6.0.1.4 về, chép vào thẻ, vào lại rec mode, chọn install zip from sdcard/choose... chọn file vừa chép vào, yes... đợi nó load xong, vào advance/reboot recovery ... là xong

Sent from my LG-SU640 using Tinhte.vn
platiumboy
ĐẠI BÀNG
11 năm
đùa chứ dùng 20D quen pin trâu qua mấy em CM này hốt hết cả hển :"< vừa rồi test bản mới nhất pin 1 tiếng để nghỉ đi 8% >"<
@platiumboy bạn dùng 20d là 20dv11 hay là 20d nào. cái rom ban đang dùng có hay bị delay ko
Mình up rom nhưng ko biết chỗ nào để chỉnh được ra hiển thị như hình này: Có hình ngôi nhà chia trang, vuốt màn hình thì nó chỉ chạy trong thẻ ứng dụng (mình vuốt nó chạy 1 lèo sang cả thẻ Tiện ích)
Chỉ giúp mình chỉnh hiển thị với nha.

Mà sóng rom này máy mình hay bị tụt xuống 1 vạch 2 vạch, gọi điện thoại bị rè rè (mình nghĩ là nhiễu sóng vì cho ra loa ngoài cũng bị vậy) Có cách nào sửa luôn k bạn 😃

Cám ơn nhìu 😁
mình nghĩ chả cần thiết lên 6.0.1.4 làm gì. thấy 6.0.1.0 cũng có thiếu gì đâu. hay mình chưa dùng đến tính năng đó nhỉ?
hayumi9
ĐẠI BÀNG
11 năm
@meotomlonely cm phải load bằng .4 mới đc :v mà đúng là .4 có thêm chức năng đấy, tại ko dùng đến thôi :v install zip from sludeload... cái này dành cho ai ko có thẻ nhớ để chứa rom ( theo e tìm hiểu là vại 😁 )

Sent from my Bear's Pico using Tinhte.vn
platiumboy
ĐẠI BÀNG
11 năm
@meotomlonely v11 bạn ạ của cùng tác giả luôn cá nhân thấy pin tốt hơi delay 1 chuts từ lockscreen và đang lỗi camera 😔
@platiumboy mình cũng dùng 20dv11 rồi có thấy lỗi camera đâu. nó delay nên chuyển sang rom khác
@hayumi9 cm mấy. cm9 của cyanogen mình vẫn up bt mà.cm10, cm10.1 cook cũng vẫn như thường.chỉ chưa thử up rom stock thôi. mà tò mò hỏi thử cái. bạn bao nhiêu tuổi rồi.
platiumboy
ĐẠI BÀNG
11 năm
à banr của chủ topic fix laij cuả bên choimobile thôi chứ caí khacs vẫn ok

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019