Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[ROM COOK E210L]>>BY BINGUYEN<< -->HỘI TỤ TẠI ĐÂY <-- UPDATE V4

binguyen
18/4/2013 5:34Phản hồi: 1.716
1.716 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vip009
ĐẠI BÀNG
10 năm
tình trạng con E210L bị Boot Loop , Ai bít chỉ với ..thanks
Các bac cho e xin link baseband của ML5 .. ML3 với
Lép đôla
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chỉnh thông số wifi ở đâu vây mn
Bản v3 chả thấy đâu cả
Anh nào có bản Rom gốc của E210L 4.1.2 không cho em xin đường link đi !!!!! .Bên Samsung nó link bị lỗi rồi hxhx .. Có Link Fshare càng tốt . Tks All
CÁC bác ơi/ bác nào đã cài bản rom BINNGUYEN V4 Rồi thì cho e hỏi vs ạ. bản rom đó là bản rom 4.1.2 hả. hay là 4.3 vâỵ. e xem bài viết thì hình ảnh Ghi 4.1.2 nên e hơi thắc mắc .
e120l giờ rom nào ổn nhất các bác ơi? e muốn cài trực tiếp trên máy chứ k biết dùng Odin
Tungketo
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ducanh8x binguyen v3 ổn nhất cho bản L
cùng câu hỏi như bạn trên
bản room nào ổn định nhất ạ híc
Em đã up rom v4 của bác binguyen, phiên bản android 4.1.2.

Khi e để chế độ nhập (trong phần setting của tin nhắn) là unicode thì số kí tự là 70/1, dù gõ có dấu hay ko có dấu, khi quá 70 ký tự ấy đều bị tính phí là 2 tin nhắn. E thấy vậy nên chuyển chế độ nhập sang "tự động" hoặc "ký tự GMS" thì cả 2 chế độ nhập ấy đều có số ký tự là 160/1. Nhưng thỉnh thoảng lại bị lỗi ko gửi được tin nhắn, nhắn kiểu gì và nhắn vào số nào cũng ko được, soạn tin nhắn nội dung khác gửi thì lại gửi được, (ko phải tin nào cũng bị, khoảng 10 tin thì lại 1 tin bị như thế) rất ức chế :ah:
có bac nào fix được lỗi này chưa ạ. chỉ em vơi
Tungketo
ĐẠI BÀNG
10 năm
@kiên - sad đóng băng cái ứng dụng mặc định đi bác, dùng trình tin nhắn khác là đc 160kt thôi😁
M đang ở 4.3 Angiang
Muốn về 4.1 binnguyen v3 thì làm ntn
Sợ mất imel k
Ai chỉ m với
@mygood01 Cứ up qua rec bt..

Sent from my LG-F180 using Tinhte.vn mobile app
bản v1 ko đc bác ơi :v
kphisilver
ĐẠI BÀNG
9 năm
máy mình bị lỗi kiểm tra tài khoản và 900 ko được, báo lỗi mssi , đã chỉnh trong networld mode hide rồi, chọn 900 hoặc wcdma đều bị lỗi mssi đó, đã thay nhiều sim, chỉ sim vina hoặc mobi là bị tắt giảm tiếng ồn luôn rồi , và mình mới up lên 4.4.4 stock vẫn ko khắc phục đc ..... có ae nào bị giống em ko .... em thấy cái e210s cài cái L7 thì bảo ok, nhưng máy em là E210L nên cài ko đc .....
kphisilver
ĐẠI BÀNG
9 năm
và ae cho mình hỏi thêm là máy em là E210L test ram 2g ok hết, nhưng ngoại hình máy em ko có anten .... và bị lỗi phần mssi khi kiểm tra tài khoản ấy ....
kimshinpro
ĐẠI BÀNG
9 năm
bác nào có link Dk V4.0 có em xin lại với. Thank các bác nhiều

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019