Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

ROM CyanogenMod 10 bổ sung CM Updater, tự động kiểm tra và cài bản cập nhật cho máy

Duy Luân
1/10/2012 4:57Phản hồi: 97
ROM CyanogenMod 10 bổ sung CM Updater, tự động kiểm tra và cài bản cập nhật cho máy
Nếu bạn đang sử dụng ROM CyanogenMod 10 nightly được tải về kể từ ngày 30/9 vừa qua, bạn sẽ có được một chức năng mới gọi là CM Updater. CM Updater sẽ tự động kiểm tra với máy chủ của nhóm CM để xem có bản cập nhật mới cho ROM hay chưa, nếu đã có thì phần mềm này sẽ tải về và cài đặt lên thiết bị của bạn (gần giống với việc cập nhật Over-The-Air chính hãng). Trước đây đã từng có một số phương pháp nâng cấp trực tiếp cho ROM cook tương tự như thế này nhưng phải dùng đến phần mềm bên ngoài (như ứng dụng ROM Manager chẳng hạn), còn bây giờ thì nó đã trở thành một chức năng tích hợp sẵn trong ROM CM10. Thực ra CM Updater cũng từng xuất hiện trước đây trên ROM CM5/CM6 nhưng phiên bản mới nhất này được nâng cấp và bổ sung toàn diện để để hoạt động tốt hơn trên CM9/CM10.

Để kích hoạt việc cập nhật như trên, bạn vào Settings > About phone > CyanogenMod updates. Tại đây sẽ có một số tùy chọn cho chúng ta, chẳng hạn như chỉ cập nhật khi có bản stable (ổn định), tạo sao lưu trước khi cài, định thời gian kiểm tra update. Tuy nhiên, CM Updater không thay thế hoàn toàn recovery của máy nên chúng ta vẫn cần có sẵn ClockWorkMod Recovery để có thể chạy được bản cập nhật của ROM. Đây cũng chưa phải là phiên bản hoàn chỉnh nên có thể bạn vẫn sẽ gặp lỗi trong quá trình sử dụng.

97 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vừa update đã có cái này
ROM CM10 tối tăm quá nên chán. Nghỉ dùng.
mkool9x
TÍCH CỰC
11 năm
@lamquoctoan cài mấy cái theme vào là hết tối ngay bonus cho bác
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1899190

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1801752
@lamquoctoan Tối tăm chẳng qua Bác ko chịu nghiên cứu mà up thêm các gói Theme cho nó long lanh lên. Với những máy giờ này hầu hết chưa đc lên đời Rom thậm chí rất nhiều hãng,rất nhiều model bỏ luôn thì cứ có thế nào dùng thế. Ko bao giờ đc thưởng thức những phiên bản Android mới từ Google !
@td123 cho mình xin mấy cái gói thems đi bạn mình đang xài cm10 dt S2😃
@ruacontrenbien http://forum.xda-developers.com/forumdisplay.php?f=1059
cái này chạy thế nào nhỉ, chắc là check update rồi download zip về, sau đó reboot recovery để flash vào như thớt nói nhỉ.
Mượt 😁
nam9000
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình rất thích style của CM10 😁:D

Sent from my Galaxy Nexus using Tinhte.vn
mấy dòng SKY có dùng được ROM này không nhỉ?
@thienquang07 Được với đều kiện là bạn gởi máy SKY cho CM và đợi cỡ 6th là có rom cho bạn
zinzinzu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thienquang07 đang chờ bạn nghiên cứu đó;)
@thienquang07 Hình như ko

Sent from my IM-A830S
tonnie
TÍCH CỰC
11 năm
@thienquang07 có đâu mà dùng =))
ngon, càng ngày càng tiện lợi, lợi tiện😁
mrphan
TÍCH CỰC
11 năm
Hay thật. Vậy là xài ROM CyanogenMod 10 không phải backup lại phần mềm trước khi cài lại rồi.
Mãi không có bản chính thức nhể, hóng mãi😁
mình cũng đang dùng cm 10 nhưng bản built trc nên hình như chưa có cái này😃
cha ham vu nay
Đợi anh Sam có cái 4.1 chuẩn dùng thử rồi làm gì thì tính sau nhỉ? Lâu quá.
oldlight
TÍCH CỰC
11 năm
Thảo nào hôm qua thấy source update thêm cái CMUpdater. Để tối về build xem thế nào...
kimanbn
TÍCH CỰC
11 năm
tự hỏi sao mấy hãng ko mời mấy bác này về phát triển ROM nhỉ:rolleyes:
@habu@
TÍCH CỰC
11 năm
@kimanbn Nghề tay trái
@@habu@ Cái rom nào ngon là SS nó mua lại rồi thay chữ Cook bằng Stock là xong roài, khỏi viết từ đầu tốn cơm. 😃😃
@kimanbn thì đôi khi 2 bên này có 1 vài member chung mà bác không biết đấy 😁
@kimanbn Mình nhớ ko lầm hình như sony từng nói là tài trợ cho nhóm này làm cm7 cho dòng xperia thì phải =.=!
giao diện và độ mượt thì không có j phải bàn,nhưng ngốn ram và ngốn pin thì là vấn đề lớn,lại bị lỗi camera,đợi chính thức thôi
xtmg1
CAO CẤP
11 năm
@minhvip501 còn tùy dòng máy bạn à,mình dùng galaxy tab thấy k ngốn ram,k hao pin,camera thì tuyệt cú mèo
mkool9x
TÍCH CỰC
11 năm
cái chức năng này MIUI có lâu lắm rùi ! cm10 hơn miui mỗi cái tiết kiệm pin và chạy êm ru ko lỗi
mrtulq1
ĐẠI BÀNG
11 năm
có cm10 cho sony lt 18i ko nhở
qdatvn
TÍCH CỰC
11 năm
http://get.cm/
vào link này mà xem máy của bạn có thể up cm10 không.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019