Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

==>ROM-GLSII-JB-VIỆT HÓA<==--VK--™-[-XXMS1-v7.4-Final-]-[-M250K/S-V1.0- ]

nguyenxuanhoa
22/3/2012 5:6Phản hồi: 45.322
45.322 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dongtrieu84
ĐẠI BÀNG
11 năm
Giúp mình với. Mình mới lấy con Galaxy S2 SHW-M250K, Mình định up rom V7.2 của bác Hòa.
Theo hướng dẫn thì mình làm thế này
B1. Phải root máy trước sau đó copy file rom (dạng .zip) vào máy điện thoại (cái này cho mình hỏi thêm máy không có thẻ nhớ up rom có bị mất dữ liệu không?
B2. Chuyển máy về recovery mode và install từ file rom .zip

Tuy nhiên mình vừa đang ở bước 1. Sau khi load file root dành cho máy GT-I9100 về theo link này
http://download.chainfire.eu/152/CF-Root/SGS2/CF-Root-SGS2_XX_XEO_LPQ-PROPER-v5.4-CWM5.zip
Chạy odin và load thành công, nhưng khi khởi động lại máy thì chỉ hiện màn hình đen có dòng chữ Galaxy SII kèm hình tam giác vàng.

Bác nào giúp mình sửa lỗi này với. Hic

Bản rom gốc load từ link nào vậy?
@ducanhkc910 Ớ bác, em flash cái Apolo vào lại tự dưng qua cái biểu tượng GALAXY I9100 là tắt ngúm màn hình luôn là sao vậy? Có cần cài thêm cái gì ko vậy bác? 😔
@hoangclub Chẳng cần thêm cái gì nữa cả
@ducanhkc910 Lần đầu bác lên 7.2, bác flash cái Apolo các bước thế nào vậy ạ? Sr làm phiền bác em gà tồ :p
@hoangclub Bạn flash như flash 7.2 thôi ( vào cwm rồi chọn install zip from...)
S4 cũng bo tròn, nhưng có thể chấp nhận. Cũng đc..

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
Bác nào chỉ dùm e cách flash kenner Hidro 5.3 Intensive vs
Các bạn ơi cho mình hỏi: file SystemUI.apk hiện diện ở 2 thư mục:
1. preload/symlink
2. system/app
Vậy khi chỉnh sửa hay chép đè thì vào 2 thư mục luôn hay chỉ 1 cái.? Và cái nào ảnh hưởng trực tiếp vậy?
Có bạn nào rành về chèn ảnh, trong gõ tiếng việt / thanh kéo notification thì hướng dẫn mình làm cụ thể với. Tức sửa phần nào trong các thư mục của file systemUI.apk?
Mong bác ducanh giúp mình, càng detail càng tốt, thanks very much!
@thanhlangdai Tốt nhất là chỉ copy vào muc 1.
:p

Gửi từ GT-I9100 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
Các bạn có muốn phần % pin đổi màu theo mức độ sử dụng không..

@npth2014 Bác cho tớ xin tất cả file của bác đi, cám ơn bác trước, công nhận nhìn nhỏ vãi....
@npth2014 Bác bê nguyên bộ rom share cho e cái 😁:D:D
@quanghoathmc =)) lại troll nhau
@npth2014 EM xin bộ icon pin nhé bác
Kích thước nên để là 480x800 hoặc 480x730
mình chỉ copy vào preload/symlink
Bạn dùng 7-zip hoặc winrar trên pc mở systemUI.apk\res\drawable-hdpi rồi dùng chuột kéo thả các icon vào đó.Xong đóng winrar lại
npth2014 Bác cho có thể cho e xin file SystemUI của bác với đc k? Tks bác 😃
Nhiều ng xin rồi nhưng bác ấy chưa đọc hoặc là chưa cho 😆
@hongvan_92 Cả rom đây em : http://www.fshare.vn/file/T94QVQ4HVT/
@ducanhkc910 sao không cho tải về vậy bác ?:mad: , bác xem lại giùm 😁
@nhatdl Tải về bthg, có thể bạn ko có acc VIP nên nó giới hạn số lần download trong 1 thời gian. Thử lại vào lúc khác nhé !
@ducanhkc910 Thế bác cho em mượn acc vip tải đi, acc bác share lần trước bị đổi pass hoài.:p
Có pro nfo có phần mềm làm trong suốt ảnh cho em cái link, vì em ngu pts quá
Thử show cái này cho ae xem liệu pin của mình thế ổn chưa. uploadfromtaptalk1363251677611.jpg uploadfromtaptalk1363251677611.jpg uploadfromtaptalk1363251677611.jpg uploadfromtaptalk1363251707145.jpg

@Skittyhalinhbg pin này được sạc đều phết, lên lên xuống xuống, nhìn chả khác gì núi trùng điệp =)))
@hongvan_92 Do em chưa hiểu biết mấy cứ nhìn vào hiển thị pin tưởng đã ổn. Nào ai biết là fai nhìn thêm biểu đồ đó nữa. Xin các bác chỉ giáo thêm

@Skittyhalinhbg Bạn ơi, cho mình xin địa chỉ đến chỉ giáo cho mình cái pin cái, có vẻ bạn làm bác sĩ nhỉ. Nhìn điện tim đồ nóa cứ lên xuống thích thật. Ước j pin mình khỏe và mình thông minh như bác 🆒🆒🆒

@mr.manhhn Đừng chế giễu em kiểu như thế chứ bác. Đó là do lúc đầu em chưa hiểu cứ nghĩ là chỉ cần nhìn vào vạch báo time là biết pin dùng đc lâu. Giờ mới hiểu, mong chỉ giao nhiều hehehehe

Mấy bác cho em hỏi cái Server media là cái gì vật mấy bác, nó làm tốn pin máy em quá, đt lúc nghỉ vẫn ở mức 200 chứ ko ở mức Deep sleep. Bạn nào biết cái này ko???

@xuantinh_h Mình không thấy cái đó bạn ah...;)

căng thẳng

Các bạn có thể vào trong này để chọn các bản mod cho VK7.2
http://www.4shared.com/dir/E_Yby9El/Theme_new_VK7.html

p/s: Mình không up cả bộ rom vì các bạn phải tải về mất tg co thể chỉ để lấy 1 vài file nhỏ rồi trích ra dùng ...:p
Các app vẫn đang up nhé
@npth2014 E chưa down cái 4shared này bao h, vào ấn vào download mà k đc bác ơi 😔
@npth2014 tải đc hết trừ "lidroid-res.apk" báo lỗi "Liên kết tập tin bạn đã yêu cầu không hợp lệ."
@ducanhkc910 ấn vào chữ tải xuống phải k bác?
@galaxys2_vhs ấn vào tải xuống, nếu ko có tài khoản vip thì sẽ phải kích vào phần 'miễn phí phụ' và chờ 20s mới có thể down
Ngày mai s4 ra mắt mà a e chúng ta vẫn s2 với 2s thôi. Bao nhiêu ng sẽ theo e chân dài này nhỉ

Có ai biết cách nào làm cho s2 có HDR K.chụp hình ấy

Bác duccanh có tài khoaen 4shear của nc ngoài k.cái bác vừa nói ấy

@ducanhkc910 Bác nghèo có up bản V4 của bác binguyen lên Fshare chưa ạ . Nêu có pm em vái acc em down với . Down mấy lần toàn lỗi bực quá bác ạ 😔

@chicharito mu Đã up

Sent from my GT-I9100
@ducanhkc910 Link bên FB à bác

@chicharito mu http://www.fshare.vn/file/T2NQX0HYVT
Đã inbox
Của e mất tiêu đâu cái app tin nhắn rồi😔
Em đã cài xong 7.2 ! có 1 số cái em chưa thấy có sau khi cài là lockscreen, hiệu ứng mực... máy mới đầu vào khá lag, tự động đồng bộ có vẻ nóng dần lên 😁
Đã thay 1 số file của bác npth2014 trông thật đẹp mắt. Tks bác nhiều ^^
Cái icon wifi oách quá :v
@galaxys2_vhs Đã up mới ClockPackage.apk ...,
Chụp ảnh bản phím cuộc gọi xem thế nào bạn
:p
@galaxys2_vhs Đẹp quá cho e xin icon pin + sóng và cả wifi nữa nhé. Cả bộ cho máu.

Gửi từ GT-N7100 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
@ketquadi Bác vào đây down nè có cả bộ luôn đấy, bác Npth2014 up gần như là đầy đủ rồi ^^
http://www.4shared.com/dir/E_Yby9El/Theme_new_VK7.html

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019