[ROM] - GS II HD LTE (SHV-E120L JB 4.1.2)

Thảo luận trong '[Android] Nâng cấp Firmware' bắt đầu bởi phongchot, 13/6/12.

1. phongchot

phongchot Thành viên

Để cập nhật nhanh nhất và có support tốt nhất, các bạn qua:
    http://www.facebook.com/groups/s2hdltevn/
    đã có ROM JB 4.1.2 MA4
    Các anh em ở đó sẽ nhiệt tình hướng dẫn newbie! THÂN!

Bản 4.1.2 MA4

A. Screenshot:

[​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG]

B. Cách up:

0. Máy tính cài KIES, CAB chuẩn!
    1. Down về flash qua ordin (khuyến khích dùng ordin3 v3.07 đính kèm trong file nén)
    2. Wipe data / factory reset (bắt buộc)

C. Link

http://www.fshare.vn/folder/T12BBQQPZT/

Các rom cũ hơn:
    E. Kinh nghiệm sử dụng GS2 HD-LTE

Do máy này hỗ trợ tối đa cho chuẩn 4G (mà Việt nam thì chưa có ) nên 1 số anh em khi sử dụng thường phàn nàn về việc máy rớt sóng. Cá nhân mình hay khắc phục bằng cách sau, chưa bao giờ máy báo cuộc gọi nhỡ dù đã cài MCA:
    0. Áp dụng cho các bản stock rom, và 1 số bản rom cook (nếu người cook không xóa cái này). bản rom mình chế cũng áp dụng được cách này.
    1. Từ phone dialer (chỗ ấn số để gọi ấy) bấm: "319712358"
    2. Đối với SHV-E120L nhập pass: "0821", Các dòng khác làm ơn search Google với từ khóa: "hiden menu SHV-E120x")
    3. Vào phần data setting chọn dòng 1
    4. Chọn trong popup menu chế độ mạng theo ý bạn (đừng chọn cái 4G nhá ). Bạn hãy chắc chắn chỗ bạn đứng và nhà mạng bạn sử dụng hỗ trợ tốt loại sóng nào, 2G hay 3G để đưa ra quyết định cho mình.
    5. OK 2 lần (nếu tiếng Hàn thì chọn button bên trái 2 lần), máy tự restart.
    :

ics, ichankeo, xaxa9ztb17 người khác thích nội dung này.
  2. FerrariFXX

FerrariFXX Thành viên

Test 4g LTE xong sẽ up kết quả lên cho anh em :D.

3. dinhlap87

dinhlap87 Thành viên

rất mong bạn sẽ có 1 bản rom fix sms được cho e 120s.1 bài viết rất cụ thể

4. gamax

gamax Thành viên

bạn ơi có rom up trực tiếp qua odin ko... mìn up từ recovery nhưng ko dc :(

5. tuananh1088

tuananh1088 Thành viên

cho mình link stock rom luôn,đề phòng bị treo

6. tuananh1088

tuananh1088 Thành viên

sao mình flash recovery không được thế nhỉ ?chờ mấy phút mà không thấy báo pass trên odin :(

7. phongchot

phongchot Thành viên

Mô tả lại các bước của bạn xem bạn làm nhw thế nào? mô tả càng chi tiết thì anh em trên này càng thuận cho việc "bắt mạch" hơn. Chứ bạn nói chung chung nhw thế khó trả lời quá. file recovery đấy bản thân mình dùng để test rom cook có bị sao đâu?!
    Của bạn đây,
    http://samsung-updates.com/device/?id=SHV-E120L <-- link này đã có bên đó rồi.

Mình trả lời luôn bạn (bạn hỏi bên http://www.tinhte.vn/threads/1018133/page-37)

http://pspmaster.tistory.com/m/post/view/id/176

P/S: khi có 1 vấn đề j bạn nên: đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng và chịu khó đọc và tìm trước khi đặt câu hỏi lại tránh loãng topic

tettittuananh1088 thích nội dung này.
  8. tuananh1088

tuananh1088 Thành viên

mình dùng lap thì flash đc recovery rồi,máy bàn thì không được,nhưng vào recovery up rom thì toàn đứng ở chỗ wiping data thôi,lạ thật.mình copy rom vào thẻ ngoài microsd như hướng dẫn
    ah mìng down thấy part2 là part2a,không có 2b nên mình xóa chữ a để giải nén,hay là rom thiếu

9. hoang_tyev

hoang_tyev Thành viên

ban oi cuu minh voi.minh dang ordin flash recovery thi bi mat dien,gio no bao loi ,man hinh o may tat bat nguon chi hien loi ket loi voi may tinh.gio phai lam tn ban?minh chi biet boch bach len ban thong cam va huong dan minh voi?

10. hoang_tyev

hoang_tyev Thành viên

minh cung bi giong ban.gio may bao loi ket loi voi may tinh khong biet lam tn nua?

11. tuananh1088

tuananh1088 Thành viên

down stock rom rồi đưa về download mode up qua odin,dùng phím cứng power+home+volum down,sau đó thả ra nhấn volum up để về download mode
    vẫn không vào được download thì bác kiếm cái usb jig,cái này mình chưa thử bao h,bạn tham khảo ở đây

12. phongchot

phongchot Thành viên

Không kết nối với máy tính ấn Power + Menu Home + Volumn -. Sau đó xuất hiện màn hình vàng, chữ tiếng anh hoặc hàn. ấn Volumn + là vào đc download mode.
    nếu ở màn hình download mode cắm vào máy tính mà báo lỗi thì chuyển qua cổng USB khác, hoặc dùng LAPTOP cho an toàn.
    tuananh1080 Bạn down lại link đi, link bên topic kia mình ko check nữa mà xoá hẳn rồi, vì thỉnh thoảng có ng báo lỗi, mà mình ngại down lại rồi lại giải nén lại uprom. Time này mình hay phải đi công trường quá. :(

tuananh1088 thích nội dung này.
  13. hoang_tyev

hoang_tyev Thành viên

uh.cam on ban

14. tuananh1088

tuananh1088 Thành viên

bạn gửi lại link trên này,mình online suốt mà :)

15. tuananh1088

tuananh1088 Thành viên

mình down trên này mà,nhưng part2 lại là part2a,không thấy part2b hay j khác

16. hoang_tyev

hoang_tyev Thành viên

minh vua cai lai rom 4.0.1 .doi tg nua co ban nao on dinh minh up lai.cam on ban nhiu.

17. phongchot

phongchot Thành viên

sorry bạn. nó là 2 chứ ko phải 2a. Hãy rename rồi rã nén
    file gốc là:

tuananh1088 thích nội dung này.
  18. tuananh1088

tuananh1088 Thành viên

mình cũng rename rồi giải nén mà up cứ bị đứng ở wiping symtem....
    mình không hiểu lắm mã MD5 nên không biết xem thế nào,giờ phải xử lý sao nhỉ,mình flash recovery nó vẫn là android recovery chứ không phải recovery khác như cmw
    có cách nào up qua odin không bạn
    rom bạn build đẹp quá mà không up được

19. tuananh1088

tuananh1088 Thành viên

hôm qua đã chạy nên bác chủ để đc hỗ trợ,rất nhiệt tình.thanks anh :)

20. theanh6

theanh6 Thành viên

rom có vẻ good đấy.
    bạn có thể dùng pm nhắn tin gốc trong rom V5c của sorg cook vào rom này, rất good. cá nhân mình thì kg thích dùng các pm cài thêm làm mặc định.