[ROM] - GS II HD LTE (SHV-E120L JB 4.1.2)

phongchot
12/6/2012 22:46Phản hồi: 892
892 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tunggtt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Định qua bác mà call thấy báo ko liên lạc, để khi khác vậy. Chắc thuê bao này đang nằm trên thuê bao khác rồi 😆
tux3d0k4m3n
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thực sự cảm ơn bác! Nhưng mà bác làm thế thì em chịu skip ad em an nhiệt tình cho bác để bác kiếm chút money nhưng mà bác share link fshare thì em bó tay không down được. Mà hình như link die rồi bác ạ híc
phongchot
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tux3d0k4m3n đang up MF bạn ơi. Đêm qua làm xong định up MF nhưng chậm quá, up tạm lên FS thôi. sáng mai có link 4share + MF cho anh em.
FS đang khìn khìn, down cái tool của nó mà down nhanh hơn đấy.
tux3d0k4m3n
ĐẠI BÀNG
12 năm
@phongchot Vâng thế thì tốt quá bác ạ. Cảm ơn bác nhiều em sẽ đợi link để down trước em cũng tin dùng Rom của bác rối nhưng v1,2 em bị treo từ lúc boot khởi động LTE mong rằng V3 này em sẽ được dùng. Chúc bác sức khoẻ.
phongchot
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tux3d0k4m3n Bạn bị treo ở logo nào? LTE thì ko phải rom của mình đâu, vì mình thay màn hình boot từ 120s. Hơn nữa, rom nào cũng vậy, bạn up rom kiểu CWM thì buộc phải wipe data / factory reset. Bạn biết đấy, hành động up qua file zip thực chất đúng nghĩa là update ROM hiện hành chứ ko phải FLASH rom hoàn toàn mới. Như thế có nghĩa là nó phải detect tất cả các app, data user của bạn trước khi vào hoạt động. Nó (trình recovery) không dám delete app 1 cách tự động.
Nếu so sánh với PC - WINDOWS thì hành động flash qua ordin = bạn bỏ đĩa win mới vào, format ổ C và cài win mới. Hành động update từ file zip là bạn bỏ đĩa win vào repair win hiện hành.
Nếu thực sự treo thì cũng không có vấn đề j. Bạn cứ tắt nguồn đi, ấn 3 phím vào recovery mà wipe data / factory reset xong rồi "reboot system now" là OK mà.
Đôi lời như vậy, hy vọng bạn up rom thành công.
tux3d0k4m3n
ĐẠI BÀNG
12 năm
@phongchot Ôi em thì lại luoi không wipe data nên không thể boot vào được. Bac chia sẻ nhu vậy em hiểu hơn rồi ạ. Cảm ơn bác ạ.
anhpts
ĐẠI BÀNG
12 năm
kg có pass giải nén cho bản final.
Vẫn không có change log
phongchot
ĐẠI BÀNG
12 năm
@theanh6 Pass mình đã update trang 1. Change log mình ko muốn viết. Bạn xem ở phần đặc điểm của rom.

Sent from my SHV-E120L using Tinhte.vn
máy e đang chạy bản V2 mà hiện h go sms pro lại không có rung...đã ktra hết cài đặt đầy đủ mà vẫn không có ạ
mrgior
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có link khác không bạn ơi????( HF, RS, ... gì đấy cũng được) Link FShare mình không down được... Hic
ratmitdac
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác có bị lỗi không sync đc calendar từ google ko

tux3d0k4m3n
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn Phong ơi cứu mình với. Không hiểu mình up kiểu gì mà giờ chỉ khởi động được vào đến chữ UT LTE The Ultimate thôi không sao máy lên được, mình đã chạy lại thử mấy lần rồi vẫn bị thế. Mình vẫn vào được download mode và recovery mode híc. máy mình bị sao rồi, có nghiêm trọng không và cách khác phục thế nào hả bạn
@tux3d0k4m3n bác vào recovery mode wipe reset đi là đc, hôm trc em cũng bị như bác

Calendar không đồng bộ được hix
Anh cho em xin file APK của calendar gốc với, e đang xài bản cook final
tunggtt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tối đến giờ nghịch cái S-Voice thấy hay phết bác ạh. Bác nghiên thêm cái audio beats và cái chụp ảnh giống s3 tự chọn ảnh nét nữa là ngon 😃😃
ratmitdac
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác ra ngay ngoài phố mua rodogyl và efferangan codein uống ngay nhé

Sent from my Transformer TF101 using Tinhte.vn
phongchot
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đã update link cook rom, thêm link MF cho anh em chọn lựa.
@phongchot hiện h con S2 HD của e đang chạy bản V2 của bác thì go sms có tin nhắn đến chỉ có chuông không có rung ạ...đã kiểm tra cài đặt đầy đủ mà vẫn không đc ạ...có cách nào khác phục không hả bác
phongchot
ĐẠI BÀNG
12 năm
tux3d0k4m3n said:
bạn Phong ơi cứu mình với. Không hiểu mình up kiểu gì mà giờ chỉ khởi động được vào đến chữ UT LTE The Ultimate thôi không sao máy lên được, mình đã chạy lại thử mấy lần rồi vẫn bị thế. Mình vẫn vào được download mode và recovery mode híc. máy mình bị sao rồi, có nghiêm trọng không và cách khác phục thế nào hả bạn​
Đấy là chưa up thành công cook rom của mình. Vẫn đang là bản rom khác. Bạn xem lại từ từ và làm lại từ từ mình nghĩ là ổn.

ratmitdac said:
Các bác có bị lỗi không sync đc calendar từ google ko​

Sent from my SHV-E120L using Tinhte.vn​

boycute2009 said:
Calendar không đồng bộ được hix​
Anh cho em xin file APK của calendar gốc với, e đang xài bản cook final​

Đang đau răng quá ko muốn ngồi máy tính. Rảnh mình up lên cho
Hôm nay, 24/6/2012. Âm lịch là bao nhiêu? stock calendar 5/5, Lịch việt: 6/5 Theo bạn âm lịch ngày hôm nay là bao nhiêu?
Nick e la hi_tung_day ạ

skatedboy
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bạn cho mình hỏi . Tại sao mình không thể vào chế độ recover mode được mặc dù đã flash recover . Mình thử dùng tổ hợp phím Volume Up + Power + Home và Volume up + Volume down + power rồi nhưng đều không được , khi mình làm như thế thì máy rung lên theo nhịp khoảng 1s 1 lần . Không thể vào recover mode được , download mode mình vẫn vào bình thường. Bạn nào bị như mình không - làm ơn giúp mình - cảm ơn các bạn nhiều
phongchot
ĐẠI BÀNG
12 năm
@skatedboy Bạn làm ơn xem kỹ tại http://www.tinhte.vn/index.php?posts/19722461
Mình nghĩ viết như vậy là khá kỹ đấy bạn ạ.
anhpts
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đây là bản rom do mình cook, mình theo phuong châm tối giản hoá nên đã remove những app không cần thiết, chỉ giữ lại những app cơ bản.

- Base on Stock firmware UE11, Kernel, Baseband, modem from lastest FW UF11.
- Remove các kí tự Hàn trên dialer.
- mod SystemUI.apk: remove video icon, remove các icon không dùng đến trên dock của "Recent APP" chỉ giữ lại icon "task manager"

Down rom ở đây: dung lượng 310MB
http://www.fshare.vn/file/EK6S9RFMJ3/

cài bằng sorg recovery V2 như post đầu tiên.
sau khi cài xong rom download về bàn phím gõ tiếng việt và cài đặt. Vì mình đã remove bàn phím tiếng Hàn gốc
Gõ tiếng việt down tại đây
http://www.tinhte.vn/threads/326410/
anhpts
ĐẠI BÀNG
12 năm
@theanh6 Mình quên mất, rom này có thêm BRAVIA engine from Sony.
kaynhok
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bác mở rom ra để cook = gì hay thể nhỉ
anhpts
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kaynhok Dùng dsixda Android Kitchen bên XDA bạn ơi.
đã cài bản FINAL và đang sử dụng ok....rất cảm ơn anh chủ topic đã nhiệt tình hướng dẫn^^
cái vụ dropwater tốn pin kinh khủng là thế nào vậy bác phongchot, có tắt đi được không vậy
phongchot
ĐẠI BÀNG
12 năm
@xuanduy5487 Cần j tắt nếu bạn chưa cài. Nó là app "hinhnengalaxySIII.apk" trong the mục optionapp. Bạn cài đi nếu thích (hiệu ứng ấn vào màn hình y như kiểu lấy tay khuấy vào mặt nước đấy.
Chính vì rất tốn pin nên mình tách ra ngoài nếu ai thích hãy cài.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019