[Rom] Hướng dẫn lên 4.0.4 cho Tab Plus 6200 qua Odin - CyanogenMod 10

md81
10/7/2012 9:57Phản hồi: 482
482 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

E up bằng mobileodin rồi 😔( vấn đề nữa là k root được bác ạ. Sau cwm bấm vào install zip chả thấy nhúc nhích gì cả :(
E chọn CWM đến đây. Xuống chọn install zip from sdcard thì nó lai tự nhảy về reboot system now. Ai bít chỉ giáo e vs
Một tay bạn giữ vào màn hình và một tay chọn thì mới không bị chuyển. Và thường nhấn volume - thì dễ hơn.
md81
TÍCH CỰC
12 năm
Mình đang định cài lại bàn phím 4.0 dùng cho Ne
MF đây:
CWM: http://www.mediafire.com/?pqwchsg87rvgyk5
Root: http://www.mediafire.com/?0kkdrlrgs0e0dd6
haict
ĐẠI BÀNG
12 năm
thank bác nhiều nhé
Đã fix rồi bạn, khi vuốt màn hình bị chạm tay vào fần signature... nó để thành enable, gạt lại thành disable, chạy completed rồi.
Root thành công!
Nóng, vẫn nóng!
Pin: tốn vẫn tốn.
Screen : mượt... có mượn hơn.
Đa nhiệm : lag vẫn lag khi dùng nhiều phần mềm 1 lúc.

1 vài nhận xét chia sẻ cùng a/e.

Thank you bác nhiều nhiều.

Sent from my GT-P6200 using Tinhte.vn
HHD19
ĐẠI BÀNG
12 năm
@To: abcviet
Nóng, vẫn nóng! <= Riêng máy mình lại khác bạn ạ, chạy cả tiếng pin tụt có 20% mà cầm vẫn đỡ hơn 3.2
Pin: tốn vẫn tốn. <= Ram hồi 3.2 lúc nào cũng 450/700mb, lúc lên 4.0.4 thì tầm 300/830mb
Screen : mượt... có mượn hơn.
Đa nhiệm : lag vẫn lag khi dùng nhiều phần mềm 1 lúc.
Một số ứng dụng khi bạn thoát ra không tắt hết hẳn thì nó vẫn hao ram => tốn pin, nóng máy... Bạn nên dùng quản lý tác vụ tắt hết đi.
Chúc máy bạn ngon hơn nhé 😁.
dnhvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@HHD19 Nóng vẫn nóng==>> có chú giống mình vui quá.
Mượt hơn nhiều, không bị lag.
Pin thấy cải thiện hơn 30%.
musungus77
ĐẠI BÀNG
12 năm
Lởm lắm, em đang tính tìm mua smartwatch tặng "gấu" bù lại con liveview

dnhvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đang reset và up lại rom xem sao...
md81
TÍCH CỰC
12 năm
@dnhvn Hi hi về lại 3.2 rồi lên 4.0.4 xem sao. Vẫn nóng thì mang bán máy bác ah.
channha25
TÍCH CỰC
12 năm
bản này cải thiện đáng kể hơn 3.02, ít nóng máy, pin bền hơn.
hung_dpb
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cwm có tác dụng gì ko các bác ơi?

md81
TÍCH CỰC
12 năm
@hung_dpb Cwm lam nen de chay file root.

Sent from my Ipod Nano 2 using Tinhte.vn
hung_dpb
ĐẠI BÀNG
12 năm
@md81 Thế ko có cwm thì ko dùng đc root à

dnhvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đã phát hiện được nguyên nhân gây nóng máy... Tại trời nóng quá:mad:
huutam281
ĐẠI BÀNG
12 năm
Up xong hôm qua đến nay, mọi thứ đều ổn và rất tốt, nhưng bây giờ mình chạy eBook thì nó không hoạt động, nhờ các bạn check dùm cảm ơn
doantancanh
ĐẠI BÀNG
12 năm
@huutam281 bác đã đúng.EBOOK ko hoạt động được,nhưng ko sao sài KINDLE củng ko kém mà bác.đã là ANDROID thì chưa có bản version nào hoàn thiện cả.hehe.chờ a e fix rồi sửa lại thôi bác ah.hehe
huutam281
ĐẠI BÀNG
12 năm
@doantancanh Ok, Dùng cái khác cũng được nhưng mình hỏi như vậy để xác minh rằng máy mình bị lổi hay Room, Cám ơn nhiều
@doantancanh Dùng FBook cho lành, đọc đa dạng file, cài đặt. Quản lý dễ dàng.

musungus77
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bao giờ thì có rom riêng cho việt nam nhỉ, em chờ dài cổ luôn, đang up bản eu chơi 😁
Mình mua tab 7 plus hàng xách tay Bỉ, dùng bản Rom này ngon luôn, không nóng, mượt mà, hồng ngoại điều khiển tivi tốt
md81
TÍCH CỰC
12 năm
@shosunko2003 Có cổng hồng ngoại ngon thế, ko hiểu sao bản sản xuất ở VN nó lại cắt bớt đi.

Sent from my Ipod Nano 2 using Tinhte.vn
Các bạn cho hỏi khi em muốn copy 2 files vào SD card để root như thế nào? Mình download về, vào My Computer chọn cái Tab 7 Plus rồi copy 2 files vào thư mục Root, thế mà lúc làm theo hướng dẫn đến đoạn sau khi chọn "Apply update from external storage" thì không thấy cái CMW.zip đâu cả 😔
HP108
ĐẠI BÀNG
12 năm
@bakanbonko Bác copy vào thẻ nhớ chứ, copy vào máy không được đâu!
md81
TÍCH CỰC
12 năm
@bakanbonko Copy vào Sdcard nhưng để luôn ở ngoài cho dễ tìm, đừng vứt vào folder
compaqhp
ĐẠI BÀNG
12 năm
up lên 4.0 có mất bảo hành ko nhỉ?
@compaqhp Em nghĩ là mất đấy ạ, vì đây có phải bản mà Samsung Việt Nam update cho bác đâu ạ!

Nhưng bác phục hồi lại bản rom gốc thì vẫn ok mà. Up lên chạy thích hơn hẳn bác ạ.
dnhvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Nicholas82 Quan trọng gì đâu. Up lai rom VN được mà.
Em vừa up 4.0.4 xong. Dùng mượt hơn hẳn và đỡ nóng máy hơn. Pin thì chưa test được, nhưng thấy ram đỡ tốn hơn 3.2 nhiều.

Máy em cũng là máy xách tay mà không biết dùng hồng ngoại như thế nào. Bác nào biết chỉ em với ạ! Em cảm ơn!
@Nicholas82 Bác vào Menu rồi chạy Smart Remote sau đó chọn Nhãn hiệu Tivi nhà bác đang dùng là xong

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019