Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

ROM MIUI – Sự lựa chọn hoàn hảo cho Android

thexteen
29/5/2011 16:29Phản hồi: 1.458
1.458 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nicky Chang
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đẹp quá.

Tiếc là không có cho Legend nhỉ.
sao không kể nhưng lỗi của bản miui này nhĩ
Nói về ROM MIUI thì HD2 là vô đối
Công nhận cái này giống Ios nhiều quá 😔
Em da cài bản ROM này cho con X10, thấy vợ em xài nói dễ dùng, chắc tại nó làm giống cách của iphone
đánh dấu cái nào. tháng 6 có android về lại có cái vọc.
Danh dau sau nay co may se dung ^^

---------- Post added at 01:15 PM ---------- Previous post was at 01:14 PM ----------

QUa tuyet. Danh dau vao sau nay co may se xem lai ^^
binhleh
ĐẠI BÀNG
13 năm
ROM này chưa hỗ trợ cho P500 thì fải T.T
Úi cha ; đẹp quá .

HD2 mà có thì ...
khang_bk
ĐẠI BÀNG
13 năm
HD2 có rom MIUI từ rất lâu rồi mà. Của bác langthang262 bên PDAVIET ấy. Có rất nhiều ROM cho bạn lựa chọn như: DesireHD, Miui, CoreDroid, DesireS.... Mình đã cài thử ROM Miui nhưng vẫn khoái phong cách HTC Sense hơn. Và CoreDroid là bản tốt nhất mình dùng ^^

Dẫu sao MIUI vẫn rất đẹp và nhẹ nhàng, tiện lợi ^^
Hàng này của tụi Tàu. Lại bắt chước iPhone. ko chơi
tuan_pa
ĐẠI BÀNG
13 năm
ko biết rom này có hỗ trợ Sony Arc ko các bác nhỉ 😕
longkiem
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cũng đẹp....nhưng vấn đề pin sử dụng thế nào
Pro có kinh nghiệm cho ý kiến giúp với. thanks!
Lúc trước mình có dùng qua MIUI ROM 1 thời gian, pin khá tốt đó bạn 😃
vietdh66
TÍCH CỰC
13 năm
Thanks pro, mình thử em DHD xem dư lào.
chu choa em droid 1 sướng thật được quá trời suport
danganhtbbk
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bản này có hỗ trợ cho P500 ko các bác ....?
VO7T
TÍCH CỰC
13 năm
1. Kiểu dáng ICON có thể thay đổi theo từng Theme (có thể kết hợp nhiều theme với nhau, vd: boot 1 them, Icon 1 them khác, giao diện thì xài 1 theme khác cũng đc, vì ko phải 1 theme down về mình ưng ý hết).

2. Launcher mặc định đúng là theo style iOS, nhưng có thể giải quyết bằng 1 laucher khác như ADW hoặc Launcher Pro.

3. Rom nhẹ, mượt, ít hao pin (X10 mình xài bình thường thì chắc chắn hơn 2 ngày).

4. Cấu trúc hệ thống được thiết kế lại, khoa học hơn, gọn đẹp hơn rom gốc nhiều.
Dùng Android mà dùng máy có cấu hình thấp cảm thấy thật hụt hẩn.
cài này lấy mã nguồn adroid 2.3 phai không mọi người.up rom như mọi khi thôi phai không có nghĩa la đổi tên thanh update rồi copy vào thẻ nhớ vào recovery rồi up thôi ai cho bit cái này phải làm thế nào với thấy hơi lạ
Tác giả topic thiếu sót một tính năng đáng giá mà hiện nay gần như chưa có phần mềm nào của android thay thế được, đó là ghi âm ngay trong cuộc gọi 😃 Mỗi khi có một cuộc gọi, chúng ta chọn ngay trong phần option của cuộc gọi đó cho phép ghi âm hay không mà không làm giảm chất lượng âm thanh đàm thoại 😃 chưa có phần mềm nào can thiệp để làm được điều này trên android một cách tốt nhất
vẫn đang sài Oxygen sau khi đã thử 1 số cái khác, vì thấy nhẹ và chưa có lỗi, thằng miui này chắc ko thử vì nhìn thấy ko thích lắm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019