ROM MIUI – Sự lựa chọn hoàn hảo cho Android

Thảo luận trong '[Android] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi thexteen, 29/5/11. Trả lời: 1458, Xem: 206345.

1. longkiem

longkiem Thành viên

Cũng đẹp....nhưng vấn đề pin sử dụng thế nào
    Pro có kinh nghiệm cho ý kiến giúp với. thanks!
  2. Autinhyeu

Autinhyeu Thành viên

Lúc trước mình có dùng qua MIUI ROM 1 thời gian, pin khá tốt đó bạn :)
  3. taolagi227

taolagi227 Thành viên

chu choa em droid 1 sướng thật được quá trời suport
  4. danganhtbbk

danganhtbbk Thành viên

Bản này có hỗ trợ cho P500 ko các bác ....?
  5. VO7T

VO7T Thành viên

1. Kiểu dáng ICON có thể thay đổi theo từng Theme (có thể kết hợp nhiều theme với nhau, vd: boot 1 them, Icon 1 them khác, giao diện thì xài 1 theme khác cũng đc, vì ko phải 1 theme down về mình ưng ý hết).

2. Launcher mặc định đúng là theo style iOS, nhưng có thể giải quyết bằng 1 laucher khác như ADW hoặc Launcher Pro.

3. Rom nhẹ, mượt, ít hao pin (X10 mình xài bình thường thì chắc chắn hơn 2 ngày).

4. Cấu trúc hệ thống được thiết kế lại, khoa học hơn, gọn đẹp hơn rom gốc nhiều.
  6. vietdh66

vietdh66 Thành viên

Thanks pro, mình thử em DHD xem dư lào.
  7. cuongbk12

cuongbk12 Thành viên

Dùng Android mà dùng máy có cấu hình thấp cảm thấy thật hụt hẩn.
  8. taolagi227

taolagi227 Thành viên

cài này lấy mã nguồn adroid 2.3 phai không mọi người.up rom như mọi khi thôi phai không có nghĩa la đổi tên thanh update rồi copy vào thẻ nhớ vào recovery rồi up thôi ai cho bit cái này phải làm thế nào với thấy hơi lạ
  9. ometa020983

ometa020983 Thành viên

đúng luôn ... hình như ios có sức hút quá!
  10. casper

casper Thành viên

Tác giả topic thiếu sót một tính năng đáng giá mà hiện nay gần như chưa có phần mềm nào của android thay thế được, đó là ghi âm ngay trong cuộc gọi :) Mỗi khi có một cuộc gọi, chúng ta chọn ngay trong phần option của cuộc gọi đó cho phép ghi âm hay không mà không làm giảm chất lượng âm thanh đàm thoại :) chưa có phần mềm nào can thiệp để làm được điều này trên android một cách tốt nhất
  11. junjihoon

junjihoon Quản Trị Viên

vẫn đang sài Oxygen sau khi đã thử 1 số cái khác, vì thấy nhẹ và chưa có lỗi, thằng miui này chắc ko thử vì nhìn thấy ko thích lắm
  12. anhhungpbd

anhhungpbd Thành viên

Cho em hỏi sao e up rom Miui trên vibrant lại ko có sống mà còn cảm thấy lg nữa...em cài mvideoplayer vào mà ko xem mv hd 720p dc lun hixhix
  13. dainguyenhai

dainguyenhai Thành viên

cái kiểu bo cạnh icon làm mình ko ưng ý ở cái room này còn lại quá good
  14. no_6120

no_6120 Thành viên

tất cả máy android đều cài được hết hay sao nhỉ? cái này bị thiếu thông tin nè!
  15. Autinhyeu

Autinhyeu Thành viên

720p chưa có cho 2.3.4 mà nhỉ....?
  16. fRenzy

fRenzy Thành viên

Trời, xinh như gái tơ quá đi mất... mong chờ cho Tablet :))
  17. junoxien

junoxien Thành viên

Khá là thích thằng MIUI vì nó nhẹ :D
    RAM và ROM thoải mái dùng luôn :D
    Mỗi tội cũng k thích nó vì nó giống Ios quá m hơi giới hạn về khả năng tùy biến giao diện >"<
  18. hxh711a3

hxh711a3 Thành viên

Vừa xem clip bọn tàu đánh dân Việt Nam, sang đọc ngay câu này. Ủng hộ.
  19. td123

td123 Thành viên

Trời.bác hỏi một câu biển cả bao la,đất trời rộng lớn ko ai có thể biết đc và trả lời cho bác đâu. Rom này 2.2 cũng có,2.3 cũng có. Tùy cho từng máy và cooker. Mỗi máy cũng lại có cách cài đặt khác nhau.và ko phải máy nào cũng có.vấn đề là bác dùng máy gì.dùng máy gì thì hầu như trên diễn đàn,ko diễn đàn này thì diễn đàn khác cũng sẽ có topic cho mọi ng cùng thảo luận,chia sẻ và cách chiến đấu với những rom mà nó suport cho máy của bạn. Thân !

Sent Form my Phone using Tinhte.vn

---------- Post added at 03:54 PM ---------- Previous post was at 03:50 PM ----------

Tùy máy thui bạn ạ.đơn giản đó là một nhóm phát triển họ thích cook cho máy nào thì máy đó được hưởng lợi thui. Nói chung là sẽ rơi vào những máy cấu hình kha khá trở nên và cũng thuộc vào dòng máy làm mưa làm gió trên thị trường ít nhất là ở thời điểm nó ra mắt !

---------- Post added at 03:57 PM ---------- Previous post was at 03:54 PM ----------

Ô thế đánh nhau rùi à bác.mấy hum đọc bài về vấn đề cắt cáp ở biển đông mà thỉnh thoảng lại trêu mấy ông bạn cùng phòng : a e chúng ta chuẩn bị đc cầm súng lên đường chiến đấu rồi. Biết đâu đến lúc đó lại gặp khối mem của tinhte ấy nhể . Bòm !

20. dnanh

dnanh Thành viên

Có cài được cho SS Galaxy tab P1000 không vây?