Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

ROM OS 7.0.0.540 dành cho BlackBerry Bold 9900

BurningIce
15/11/2011 5:46Phản hồi: 230
ROM OS 7.0.0.540 dành cho BlackBerry Bold 9900
Bản ROM Leaked OS 7.0.0.503 có mặt chưa đầy 1 tuần thì RIM lại thêm 1 bản ROM Leaked nữa OS 7.0.0.540. Lại có khá nhiều sự lựa chọn cho các bác...Mời các bác tiếp tục trải nghiệm...(Lưu ý bản ROM ko tích hợp tiếng Việt, các bác vào đây để cài đặt tiếng Việt nhé (thanks to Thực Tế)) Link Download : OS 7.0.0.540 (N4BB). Đã có bản All language bao gồm luôn tiếng Việt :
Thêm bản official từ Turkcell (Multi lang) cho ai thích dùng ROM chính thức
Update thêm bản official
230 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình đang up bản này nó cứ đứng yên thế này cả tiếng rồi. Làm thế nào bây giờ nhỉ các bác ....

skygatevn
ĐẠI BÀNG
12 năm
có bác nào mạnh dạn test chưa nhỉ, hihi nóng lòng đợi review đây
tommykp
TÍCH CỰC
12 năm
ặc, vừa up lên 503 được 3 ngày thì đã có 540... lại phải up rồi
minhlee
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đã up lên 540 + Telex cod. Đang sử dụng, nên chưa đánh giá được pin. Nhìn chung bản này cũng mượt, đèn track pad mờ dần giống bản 474. Tốn ít RAM 474. Nếu sử dụng RAM Optimizer với chế độ auto boost ram thì máy lúc nào cũng mượt như vừa khởi động.
Có gì mình sẽ update tiếp ^^>

---------- Post added at 12:45 PM ---------- Previous post was at 12:43 PM ----------

Bạn update sử dụng BDM ah. Nếu thấy nọ bị đơ thì uprom bằng Apploader đi.
thuongson
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác đã down về rồi à. up lên đâu dùm chứ cái link kia khó down quá 😔
luka
TÍCH CỰC
12 năm
Mình cũng bị như bạn này, đành liều phát rút cáp ra cắm lại, may quá em nó không sao 😃
Lỗi này xảy ra trong bao lâu hả bạn
luka
TÍCH CỰC
12 năm
Cũng không biết, thấy 30 phút đứng nguyên một chỗ sốt ruột mình rút ra, nó hiển cảnh báo lỗi kết nối, mình cắm lại chờ 5 phút lại chạy được. Hú hồn, lúc đó máy đen ngòm đèn led không sáng
minhlee
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cỏ bản leaked All Languages rồi nè: Fileserve. Update từ .....Berry.com.
bafknight
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vừa up bản ko TV hôm qua, bố khỉ, thay đổi chóng cả mặt
munashi
ĐẠI BÀNG
12 năm
confirmed là pin ngon và mượt...keke
MU
taxoan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có bác nào up rồi thử đánh giá chi tiết giúp chúng em để chúng em tham khảo và xem hiệu quả nó tốt không ạh! cảm ơn các bác nhiều nhiều. em sợ nhất là hôm nay up, mai lại có bản mới! theo không có kịp! he he, cái nào cũng muốn nhưng ko biết muốn cái gì! he he
minhlee
ĐẠI BÀNG
12 năm
Quan trọng là bạn có muộn tự vọc để khám phá hay không thôi ^^. Mình hôm qua up bản leaked không có TV phải load file cod telex vào, hôm nay có bản all language vẫn up lại như bình thường. Có backup rồi thì các thao tác uprom cũng chỉ 15 phút là xong hết.
kutimat1mi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Úp đêm qua,ngon tất ạ.....mình úp bản k TV+cod....chạy mượt k vấn đề 😁
Ducronloi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Up bằng BDM bị lỗi 507 ngay các bác ah...hic chắc phải up lại bằng Loader thôi !
minhlee
ĐẠI BÀNG
12 năm
Pin của bản leaked này ổn lắm các bác ạ. Nếu máy không sử dụng thì khoảng 0.5 - 1% discharge / giờ. Nếu sử dụng bình thường sẽ khoảng 2%, còn sử dụng nhiều có thể lên đến 5%. Sau khi uprom, tháo pin, khởi động lại rồi sạc đầy các bác mới thấy pin nó trâu 😃.
kutimat1mi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chuẩn bác ạ,em chưa bao h dc qá 1 ngày nhưng bàn này e dùng cũng dc 1 ngày 7h và bây h còn 30% pin...
thuongson
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn để H+/3G và BIS à?
pvhunt
TÍCH CỰC
12 năm
Bản này bộ gõ vẫn bị lỗi mà các bác? Em đang load file cod vào đây
vntrann
TÍCH CỰC
12 năm
vừa up xong
để coi sao nào
pntango
ĐẠI BÀNG
12 năm
Link alllang này chán quá em down toàn được khoảng 10Mb là complete tự ngắt, thôi em down bản ko tiếng Việt vậy, đang lười haizzzzzzz
http://www.tinhte.vn/f495/4share-vn-f-share-mf-dlink-blackberry-9900-os-886257/
Link mới nhé bạn. Max Speed 😁
letungpy77
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình thấy room này tốt đấy pin khỏe hơn, khởi động nhanh hơn các room trc
hình như bản rom này khắc phục dc tình trạng 990 chết bất đắc kì tử đấy bác 😁 nhiều người trên c r a c k berry cứu dc bricked 990 bằng cách up rom này 😃
taxoan
ĐẠI BÀNG
12 năm
hơi nghi ngờ nếu bác dùng BIS và các tiện ích khác chạy ngần! hihi
Bản all lang này vẫn chưa fix đc lỗi tiếng việt telex khi gõ : / 😔(
Sống chung với lũ :p

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095