ROM OS 7.0.0.540 dành cho BlackBerry Bold 9900

BurningIce
15/11/2011 5:46Phản hồi: 230
230 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

luxury235
TÍCH CỰC
12 năm
Tức là nếu UP ROM trên Win, khi Up vẫn có thể backup, Up xong rétor lại là đầy đủ dữ liệu phải k?

Khi UP xong, chắc chắn e sẽ lại cắm vào BDM trên MAC để xài, khi đó trên MAC còn file backup cũ, vậy nó có backup lại cho e dữ liệu như hồi còn sử dụng trên MAC k ạ?
bafknight
ĐẠI BÀNG
12 năm
Anh ơi pin yếu là tại cái smart wifi. Giờ pin ngon rồi.
thuongson
ĐẠI BÀNG
12 năm
Khi bạn up trên Win nó sẽ backup lại toàn bộ những gì đã có ở BB của bạn tại thời điểm đó [app, sms, mail, contacts...] Còn khi bạn cắm vào MAC thì bạn chỉ cần [restore] k phải là [backup] lại file là sẽ có những gì tại thời điểm bạn backup trên MAC

---------- Post added at 10:02 PM ---------- Previous post was at 09:58 PM ----------

Mình thấy hình như chỉ có 2 bản rom là có file Vendor ở trong cái Loader XML. Up xong sạc full test xem Orange thế nào nhé!

---------- Post added at 10:04 PM ---------- Previous post was at 10:02 PM ----------

Nó bị sao ah? A down cái Orange chậm quá. Thử test bản này (thấy nó ghi All_leng 😁)
Mình cũng dùng giống bạn, up bằng BDM là tự backup và tự cài lại dữ liệu. Đơn giản
luxury235
TÍCH CỰC
12 năm
E làm đúng hướng dẫn, đang chạy đến cái phần dòng 2 " wait for device.." ở Loader mà lâu quá, gần 10 phút rồi, k biết có sao k nữa? K thấy cái thanh đó chạy thêm chút nào cả! Cứ đề là " reconnecting to JVM... "

E làm đúng như bài hướng dẫn, tháo pin ra, đến dòng 2 thì lắp pin vào mà! Có khi nào máy e toi k, e vừa mua dc 6 ngày hic
thuongson
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình k up theo kiểu tháo pin nên k rõ đâu. toàn BDM phang thôi cứ cắm vào chạy 1 mạch chả tháo gì hết
Bạn gỡ BDM ra rồi up bằng loader là OK
@All: Mình vừa up bản 540 của Orange Ba Lan có tiếng Việt luôn nhé. Đang upload lên Fshare cho bác nào hứng thú ...
Có vẻ như bản này chẳng khác gì bản của Turkcell hay Voda UK ngoài việc có TV
Dùng tới 99 còn có bạn tháo pin để UP room. Ko cần đâu.
Dùng loader hoặc BDM up là đc rồi.
ROOM cùng nhà mạng với máy thì ko cần xóa vendor
Khác thì xóa.
Azumy
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bro này đúng, đến bjo mà còn up rom tháo pin như lão cuhiep hướng dẫn thì hồi hộp lắm, từ hồi mua tới h toàn cắm vào BDM up, 1 phát xong, chả lăn tăn, báo lỗi thì retry 1 2 lần là xong
luxury235
TÍCH CỰC
12 năm
Huhu e đang làm lại, lần này e để nguyên Pin trong máy xem. Mà hình máy hiện erro cái gì đó!
Vụ vendor muốn biết chắc máy mình có bao nhiêu vendo thì cứ ra ngoài ổ C: bấm Ctrl+F search từ khóa Vendor ra bao nhiêu cái. Xóa hết luôn là xong.
luxury235
TÍCH CỰC
12 năm
E xoa dc 1 file vendor rồi, file 2 k có! E dùng AppLoader ạ! Hic! Hay g e dùng BDM

E đang cài lại lần 2 bằng AppLoader, đến dòng Wait for device nó vẫn đứng im, cái thanh đó k chạy 1 vạch nào hết mới khổ!

Liệu có cách nào k? Nếu dung BDM thì phải làm sao để up rom?
Đang up bản của Vodaphone, nó chạy đến dòng reboot rồi.....
Up bằng BDM, nó chạy ok rồi bác ạ, hehe ! bác xóa 2 file vendor đi, cắm BB vào Lap và bật BDM rồi update, em làm mấy lần rồi, lên rồi xuống, xuống rồi lên, vọc thoải mái mà chả bị gì cả.
luxury235
TÍCH CỰC
12 năm
Bác Up bằng App hay Up bằng BDM ạ? E đang chết dở đây, lo quá!

---------- Post added at 11:08 PM ---------- Previous post was at 11:05 PM ----------

Ôi cuối cùng nó cũng chạy lò dò dc lên rồi, hic đang chờ kết quả ><
thuongson
ĐẠI BÀNG
12 năm
up bằng BDM từ hồi lấy 99R...đơn giản backup đầy đủ
luxury235
TÍCH CỰC
12 năm
Sao mà khổ thế, chạy hết dòng đó, nó hiên thanh báo "Application Loader was unable to conect.... ", e Retry 2 lần rồi mà k dc là sao....
luxury235
TÍCH CỰC
12 năm
Up bằng BDM thì làm thế nào ạ?

---------- Post added at 11:20 PM ---------- Previous post was at 11:15 PM ----------

E đang up bằng BDM, chạy đến Loading System Sofware, hy vọng là ổn

---------- Post added at 11:23 PM ---------- Previous post was at 11:20 PM ----------

Nhưng Up bằng BDM, k chọn các tùy chọn như bên AppLoad dc nhỉ? Nó chạy thẳng lun. Trong tùy chọn của AppLoad e thấy có Vietnammese, còn bên BDM này e k chọn dc gì hết!

---------- Post added at 11:29 PM ---------- Previous post was at 11:23 PM ----------

BDM thì nó cứ đứng im ở dòng Loading Module " net rim bb medialoadr tôlkit 648 480 03 cod" 10 phút rồi!

---------- Post added at 11:38 PM ---------- Previous post was at 11:29 PM ----------

E đang làm lại lần 2! Hic các bác up rom mát bao lâu, để e biết đỡ lo!
thuongson
ĐẠI BÀNG
12 năm
live show...😁 mình up bằng BDM tầm <30p là xong
luxury235
TÍCH CỰC
12 năm
hic nó đứng im mãi, mà 20 phút rùi chưa chạy j, e khởi động lại máy tính rồi! lần trc cũng treo vậy, g làm lại vẫn treo!
BurningIce
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thêm bản official support all language
luxury235
TÍCH CỰC
12 năm
E copy ROM này:
Software For BlackBerry® Bold™ 9900 smartphoneBlackBerry Handheld Software v7.0.0.2290 (Multilanguage)Package Version: 7.0.0.2290Consisting of: Applications: 7.0.0.540 Software Platform: 5.0.0.694 File name: 9900M_PBr7.0.0_rel2290_PL5.0.0.694_A7.0.0.540_Turk cell.exe File size: 219.74MBNote: The Software Platform and Applications version numbers can be found under Options-About screen on the handheld. Download Software

Vậy mà e để máy cả đêm qua cho nó chạy, sáng nay kiểm tra, nó vẫn treo ở dòng đêm qua. Vậy là sao ạ? Mọ người làm 1 lần dc, e làm cả AppLoader lẫn bên BDM đều có vấn đề, g máy k chạy dc, ngày hnay k có máy dùng, lo quá!
luxury235
TÍCH CỰC
12 năm
Hic, e vừa làm lại lần chót, lần này dc ngay, mà rất nhanh, có 15 phút là xong hết toàn bộ! Hic, cảm ơn trời, nếu k ngày hôm nay e mất ăn mất ngủ, mới mua máy dc tròn 1 tuần mà máy đơ chắc chết!
thuongson
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chúc mừng! 😁 mà vừa up bằng cái apploader hay bdm thế?

Sent from my BlackBerry 9900 using Tapatalk
Bản này thấy pin good hơn nhỉ. Đang xài quả pin 1600mah. Chat chit online thoải mái từ 7h-23h vẫn còn 25%
thuongson
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cục 1600 bạn mua bao nhiêu thế? Cho xin mấy xu hình ảnh đi...pin nó có phồng lên đằng sau nhiều k vậy?

Sent from my BlackBerry 9900 using Tapatalk
Pin độ bác ơi. Nếu xài nắp lưng zin thì nó hơi cong 1 tí. Mình đang xài kèm bao VIVA nên chả cần có nắp lưng luôn 😁
P/s: Pin độ từ cục pin 1600mah (Pin DLC dành cho Bold)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019