ROM OS chính thức cho Torch :v 6.0.0.526

StarFree
15/4/2011 23:15Phản hồi: 85
85 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vote cho bác 1 phiéu hehe...e up xong thấy mọi thứ đều ổn...good...
những vấn đề khác tét kĩ sẽ reply 😃
cuối tuần vui vẻ nhá bác star free
refthinh
ĐẠI BÀNG
13 năm
có tích hợp bộ gõ telext không mấy bác!
vừa thấy và đang down, hehehe
OS này đã tích hợp đầy đủ Tiếng Việt . Anh em update và cho ý kiến phản hồi nhé!
Trong những ngày tới sẽ có ROM OS mới nhất của những nhà mạng khác.
Chúc anh em chọn được bản như ý.
mềnh dùng ATT thì chơi rom này thôi, có tv telex là hp lắm rồi :x
sao lúc chạy loader ko thấy có tiếng việt nhỉ?
bác chủ topic cho em cái sđt em mess ta trao đổi phát, hay pm yh nhé
igreen
ĐẠI BÀNG
13 năm
Úi sao lại ko có tv @@ bác nài sài ATT co cái này là tốt roài hehe e thì nhà mạng nào cũng mặc kệ :p
nãy up bản mutilanguage nên chắc ko có, đang down bản asia và all language về xem sao 😁, đang cài lên máy rồi :D
bản asia cũng ko có bác ơi/..e up từ sáng rồi nè
bản all language có nhé bạn, đã up xong 😁
phungnquoc
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình đang xài bản .337 thì ok nhưng up lên không được bản nào hết 😔. Khi up toi phần waiting for device... thì máy khởi động hoài. Cài lại .337 thì ok, botay.com
bác xài máy của mạng nào vạy...có phải at&t ko? nếu k phải bác xem có xóa file VENDOR chưa...còn nếu rồi bác thử tháo pin up xem thé nào nhé 😃
eletrun
ĐẠI BÀNG
13 năm
Lúc chọn app bác nhớ kịck phát vào Vietnamese.
Cảm nhận ban đầu : web good,máy chạy mượt, text TV good! Pin ko biết thế nào
Pin khá ok đó treo nick trên im cả đêm hết có 10% pin
phungnquoc
ĐẠI BÀNG
13 năm
Máy mình là AT&T, xóa vendor, tháo pin luôn rồi cũng không được bất kỳ Rom nào ngoại trừ .337 (up cực lẹ luôn) 😔. Up bằng BDM thì khi khởi động máy lại thì reboot liên tục
luka
TÍCH CỰC
13 năm
Xóa bản rom cũ cài bản 6.0.0.526 và Xóa vendor, vào start/run đánh Cmd sau đó đánh nội dung này xem:
phungnquoc
ĐẠI BÀNG
13 năm
Vẫn không được Luka ơi. Mình cài win lại luôn cũng không xong. Còn cách nào không? Phải quay về .337 😔
luka
TÍCH CỰC
13 năm
Ái chà, ca khó đây, chắc phải nhờ cao thủ thôi. Nhân tiện trong lúc chờ cao thủ nào lên tiếng bạn thử mất công làm lại một lần nữa theo cách này xem: wipe hanheld lại BB, sử dụng máy tính khác nhé (mượn ai đó) cài bản Rom cần cài lên máy tính đó, không cần cài BDM, xóa vendor và thực hiện theo cách mình hướng dẫn (chạy cmd....Loader \NOJVM). Hi vọng làm được😕. Trước mình từng làm vậy với Javelin (cũng không hiểu sao làm vậy lại được). Các cao thủ đâu trợ giúp gấp...:help::help::help::help::help::help::help::help::help::help::help::help:
phungnquoc
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cũng không được luôn
finalbread
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đang down, tí nữa sẽ up lên MF cho anh em đỡ khổ😃
Link mf mình đã post bên bbvietnam từ hôm qua rồi mà. 😁
http://www.mediafire.com/?7nm00cs9s9mw106

Trích dẫn link của bạn sang đây cho ae đỡ phải mò sang bên kia! (Đã bấm thanks rồi đấy nhá - tuviethung ý :p)
igreen
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác này em thấy quen lắm trên diễn đàn Anime up Dragon Ball Kai đúng hem ^^
Quan trọng gì thank đâu. Ae thoải mái là đc mà bạn. Hehe đang dùng telex để cm trl bạn trên opera nè. Rom mới ngon thạt
Vừa nói xong thì thấy lù lù ở trên ... đúng là ngẫn =))

Thanks all ....!
luka
TÍCH CỰC
13 năm
xác nhận pin ổn, cảm ứng mượt, chưa thấy lỗi gì...đáng để up. Cài theme OS6.1 sixdot nữa chạy như OS6.1 luôn
chỉ đc cái chuẩn nên chả cần chỉnh tí nào 😁
Chưa dùng sao biết giống hử bác? 😆
jancoler
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hi thanks. vừa up hôm qua nói chung la good, lần đầu tiên bb có tiếng việt, nhưng mình lại không thích tiếng việt, chỉ thích co bọo gõ telex tích hợp sẳn, . a/e co gi báo cho với nhé , mình cũng chưa khám phá hết nữa nên không biết nữa.
Xin cái link mediafire đi các bạn ơi! Bản có tiếng Việt nhé! 😃
Bác qua trang bbvietnam e có post link mf bên đó. Ngại lập thêm topic bên này quá lại loãng ra
sau khi up rom mới 1 ngày. Cảm nhận trên máy của mình là chạy mượt, có telex, nhưng bên cạnh đó thì còn 1 số lỗi: VD sixtool, mạng vào = browser bình thường nhưng còn các pm khác VD như opera, beejive, smart mail hay google map thì toàn báo không có kết nối=> bó chiếu đành down xuống híc máy của mình bị làm sao không. có bác nào bị lỗi giống mình không :-ss
Mình thì lại dùng ngon. Mang qya đây mình xem cho
@: boybibo

Cái Avatar của Pác làm mình " căng thẳng " qua' :$:$
Một số cảm nhận sau 72 giờ sử dụng:
* Pin lâu hơn.
* Gõ tiếng Việt chuẩn không bị lỗi
* Có thể tùy chỉnh trong Smart Dialing theo ý mình ( bản .337 và .448 không tùy chỉnh được)
* Khắc phục lỗi bóng mờ khi lướt web
*Các phần mềm của bên thứ 3 như: IM+. Smartmail, PatternLock.Aerizer WifiX, Gmaps,... hoạt động rất tốt.

*Có một số lỗi sau: - Opera( không chạy được ở chế độ Wifi)
- Các ô nhập kí tự ở các bản cũ như Agribank Banking, Lịch phù đổng và một số phần mềm Việt khác chỉ hiển thị 3 kí tự.
- FaceBook 1.9 không hiển thị được ảnh,( 1.6 hoạt động bình thường)
trên đây là một số cảm nhận của mình. anh em khác có cảm nhận và cách khắc phục cùng chia sẻ nhé.

---------- Post added at 10:41 PM ---------- Previous post was at 10:36 PM ----------

Opera không hoạt động được ở chế độ wifi. các phần mềm còn lại chạy bình thường. bạn có thể xem lại phần cài đặt TCP IP của mình xem đã đúng tham số của nhà mạng bạn đang sử dụng chưa!
- Opera mình vẫn chạy được wifi bình thường (test bằng cách tắt Mobile Network đi và chỉ để mỗi Wi-Fi).

- TCP IP thật ra không phân biệt tham số add vào. Nếu bạn là thuê bao Vina mà dùng tham số của Viettel (v3-internet/blank/blank) hoặc tham số của 1 nhà mạng nước ngoài bất kỳ nào đều được. Chỉ khi bạn đi ra khỏi vùng quản lý của 1 cell nào đấy (hoặc để qua đêm cell cũng tự refresh ....? 😕 )mới bị lỗi 3rd-party thôi.
Opera thì mình ko rõ vì toàn dùng 3g qua opera dù nhà có wifi. Còn tcp thì đúng như bác nói mình up rom xong toàn để queên mặc định của att là wapxcingular xong đến sáng hsau mới nhớ ra nhưng vẫn kết nối đ
Eh, mới thử, cho gõ tiếng việt trong contacts và đặc biệt là hỗ trợ tìm tên contacts có dấu 😁
bác thử giờ này muộn quá, mình chọt chán chê cái telex rồi, hay quá :X
Tìm mãi chả ra cái bản mà bạn nói (all lang) gì đó 😔(
có cái link mf bác lumiso post ở trên kia kìa, bạn down đi 😁
igreen
ĐẠI BÀNG
13 năm
bác nào ở SG kiếm 1 ngày AE box 9800 offline đi 😁 sẵn trau đổi KN luôn ^^
máy mình đã set thông số TCP đầy đủ nhưng mà chỉ 1 lúc sau là đâu lại vào đấy chỉ có mỗi browser mặc định của máy là vào được còn lại là No Connections hết TT_TT có ai biết là bị làm sao không. mọi người up lên ai cũng kêu mượt và mạng ngon. nhưng sao mình up lên lại chỉ muốn phang cho con máy của mình 1 phát 😔( hic hic
hehe giống miềng. Kinh nghiệm cuối cùng thấy là update bản All Lang (có tiếng việt Telex) xong là thôi, không động gì vào nữa. TCP IP của nó cài đặt sẵn vào tất cả mọi thứ ngon lành, chứ set up lại theo hướng dẫn thì tình trạng của máy như bạn nói ở trên ;) :bounce:

Thanks all ... giờ máy mềnh chạy phé phé sướng quá =))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019