ROM OS chính thức cho Torch :v 6.0.0.526

StarFree
15/4/2011 23:15Phản hồi: 85
85 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình mới up chiều qua đây, đến giờ vào vẫn bt mà 😁

/Toàn up kiểu wipe sạch, up rom rùi ngồi cài app :D

Liệu có nên thử tiếp như bác này không nếu không được chắc lại đập đầu vào bồn cầu mât 💣💣💣

---------- Post added at 03:50 PM ---------- Previous post was at 03:45 PM ----------

mình up tháo pin mà. up tháo pin thì nó tự wipe máy sẵn mà. Với cả up đi up lại vẫn thế thế mới ức chế chứ :mad:
Nói chung là nên đóa ^_^ Chắc chắn ổn 🆒 bác hem phải :banghead: nữa đâu ;)
Mình up xong cài TCP/IP theo đúng thì mới vào được, reset default thì không vào được =))
À đấy nhân tiện đang buôn ở cái topic GPS bên kia, em muốn thôgn báo với bác là trước khi update thì check được GPS với "Refresh Location" nhưng sau khi update thì check GPS với "Refresh Location" lại tịt ngóm .....

Em cũng :banghead: :banghead: cùng bác Boybido :unsure:
Hoang mang quá bà con ơi :-ss mình cũng nghĩ phải set TCP mới vào mạng được chứ nhỉ bác kia nói là không cần set TCP để mặc định thì làm sao lướt web được nhỉ :hot:
Có cụ nào vọc được cái này chưa ạ ...

Mách em với .... :help::help::help:
mình up tháo pin mà. up tháo pin thì nó tự wipe máy sẵn mà
Mình up lên xong cũng ko vào mạng được bằng GPRS. Đã thử cài servicebook các loại. Có bác nào giống mình ko?
igreen
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mấy ngày nay cứ lâu lâu lại mất kết nối GPRS (viettel) đang bị die mạng GPRS nữa nè ,chắc đang làm cái gì nữa rồi 😆
Chuẩn. Mùnh ở hà nội cũng bị. Có khi nào có bis rẻ ko ta
autumn
TÍCH CỰC
13 năm
bác nào úp lên MF hộ anh em với, hic hic, đa tạ trước
tội không đọc kỹ hướng dẫn trước khi dùng giống mình :bounce::wavespin:
Đã up xong, gõ telex chuẩn nhờ, giờ mới đc thử 😁!
Mọi chức năng ngon lành, vào mạng bằng gprs + wifi có vẻ nuột hơn! 😃
lúc nào mạng die thì reset phát là lại vào được đúng không hả các bác, anh em ta sao lại phải sống chung với lũ thế này @_@, mình làm ở viettel mà tự thấy mạng bên mình lởm vãi cả hàng ra :-ss.

À quên mất các bác khi cài SB vào máy có để ý là cái SB của viettel có trang wap bình thường là có 2 cái icon Browser ngoài màn hình nhưng bây giờ khi up lên bản rom này chỉ còn mỗi 1 cái mặc định của máy thôi không thấy cái wap của thằng Vịt teo đâu => chưa lý giải được nguyên nhân ai biết giải thích cho mình với :|
billho
TÍCH CỰC
13 năm
Bạn set cái avatar nhìn thấy thiếu thiện cảm quá. Nên đổi đi bạn ạ. Thân mến
Công nhận, phải dùng Adblock để chặn, nhìn vài lần thấy buồn nôn :|
[/B][/COLOR][/QUOTE]

Chán thật, browser thì ổn định hơn, chứ smartmail, snaptu, thậm chí cả google map, một lúc lại tịt lại phải reset! T_T

À ai có link ota hoặc alx facebook bản vào đc cho 9800 ko? Chia sẻ mình với nha!
igreen
ĐẠI BÀNG
13 năm
E cũng y hệt bác nè ^^ mà bác làm bên viettel à chừng nào coá BIS giá thấp vậy bác :p

Chán thật, browser thì ổn định hơn, chứ smartmail, snaptu, thậm chí cả google map, một lúc lại tịt lại phải reset! T_T

À ai có link ota hoặc alx facebook bản vào đc cho 9800 ko? Chia sẻ mình với nha! [/QUOTE]

ỦA e tưởng phải cheat để vượt qua phần đăng nhập của nhà mạng chứ ta. trừ phi bác có BIS

ỦA e tưởng phải cheat để vượt qua phần đăng nhập của nhà mạng chứ ta. trừ phi bác có BIS[/QUOTE]

dạo này mạng nào cũng thế thôi chắc các mạng đang mở rộng băng thông, chắc 1 thời gian nữa là hết 😁
cái này mình cũng không biết nữa vì mình làm việc không liên quan đến vấn đề này :-ss mình chỉ đặt trạm phát sóng để phát thôi còn cái gói BIS giá rẻ kia mình cũng đang mong từng ngày 1 đấy chứ 😃

Chẹp mạng 3G của DT mình lại tèo rồi=.= reset phát :spin:
Mình bị một lỗi này: Sau khi reset thì cảm ứng bị đơ một hồi ~2' rồi mới trở về bình thường, có ai bị vậy ko?

Mình up bản ROM All Lang: 9800jAllLang_PBr6.0.0_rel2342_PL6.6.0.195_A6.0.0.526_AT_T
Thêm một điều nữa là bản ROM này load hình rất chậm, right?
@Mrhung1911: chỉ bị load hình rất chậm, chứ reset xong thì cảm ứng không bị gì cả 😃
Load hình chỉ chậm lúc đầu thôi, reset cảm ứng vẫn bt!
À cho mình đính chính lại là chỉ load hình lần đầu chậm thôi, mấy lần sau ko bị nữa.

Mà mình nghe nói ROM có tích hợp bộ gõ TV Telex, sao mình ko thấy có? Có phải trong mục Word Subtitution ko hay là ở đâu?

Mong được giải đáp
ROM all language khi up sẽ có trong phần Asia Language Support Input and Typing (đại loại thế) phải tick chọn cài thì sau đó mới có trong máy. Chuyển đổi bộ gõ bằng Alt-Enter hay Shift-Space tùy chỉnh trong options.
Ôi trời, phải up ROM lại nữa sao.........
Bản ROM này có lỗi update "Core Applications" và lỗi "input systems" nếu để ở chế độ gõ tiếng việt telex dẫn đến bị treo bàn phím cứng. bạn nào có găp lỗi này cùng chia sẻ nhé.

Về lỗi Input Systems như bạn nói thì mình ko bị.

Vài nhận xét khi up ROM trên 98 AT&T của mình:
Cảm ứng mượt hơn (cảm nhận rõ), browser có nhanh hơn một chút. Danh bạ mình thay đổi tên hết = cách gõ Telex cho các tên Tiếng Việt và giờ đây đã search danh bạ bằng Tiếng Việt (rất thích điểm này, lúc trước muốn search hoàn toàn ko được).

Nhưng có vài điểm chưa tốt ko biết các bạn có bị không: Khi máy reset lại, cảm ứng bị đơ một lúc trong lúc bàn phím cứng vẫn xài được, nó bị đơ tầm 30s-1'.

Quả thật bản ROM mới có tích hợp bộ gõ Telex tuyệt vời, ko còn gì bàn
cái này là lúc chuyển qua lại telex và US thì bị trên bản phím ảo xong treo đúng ko bác, cách khắc phục là trượt phím cứng lên, ấn chùm dâu chọn home xong ra màn hình chính là hết, 😁
Cách này mình cũng đã làm rồi , không khắc phục triệt để được. Dùng một thời gian sau lại bị lỗi trở lại .Đang tìm cách khắc phục triệt để!
Nó chỉ là lỗi hệ thống khi ta dùng song song fone eng vs telex. Có lẽ là rom sau mới khắc phục đc. Cái này hồi up leak mình cũbg bị
luka
TÍCH CỰC
13 năm
Lạ nhỉ mình cải bản English chẳng thấy lỗi như các bác, mình dụng mạng mobifone vào mạng ầm ầm, load ảnh vù vù....nói chung mượt...:bounce:
Đúng là dùng mình Tiếng Anh thì không có lỗi gì cả , tất cả đều rất "mượt"

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019