[Rom P500][24/7/2012] Total Mod v3.6-Siêu Pin-Rom Việt cho người Việt.

Thảo luận trong 'THAY ĐỔI - NÂNG CẤP FIRMWARE' bắt đầu bởi khoa02061986, 1/5/12.

?

Theo các bạn nên mình nên mod từ rom nào là tốt nhất (giao diện GTR vẫn giữ nguyên nhe vì nó đẹp):

1. Rom GTR

62.8%
  2. Rom GingerDX

6.4%
  3. Rom Slimgen

5.3%
  4. Rom GingerBlurB

10.6%
  5. Rom Moto RAZR-UI

17.0%
  6. Rom khác - xin đưa ý kiến trong topic

9.6%
Bạn có thể chọn nhiều mục.
  1. dongvanviet1996

dongvanviet1996 Thành viên

Thông thường theo mình những file đưa vao system/app thì set là
    r-w-
    r----
    r----
  2. ndt192

ndt192 Thành viên

Còn trừ những trường hợp đặc biệt, livewallpaper.apk chẳng hạn
  3. KyNuConTrinh

KyNuConTrinh Thành viên

Gs 1.3 flash kernel ở đầu dt chạy dc 1 ngày rưỡi. Onl 3g liên tục 5h pin còn 10%.
  4. KyNuConTrinh

KyNuConTrinh Thành viên

Nghe nhạc linh tinh nữa

File đính kèm:

5. ryan lee

ryan lee Thành viên

-Đúng rồi, dùng SystemUI.apk của mình kết hợp với laucher xperia hoặc Nemus ... bạn sẽ có ngay system theme với statusbar trong suốt (độ trong suốt tùy theo các bạn muốn bao nhiêu % thì mình sẽ mod cho các bạn). SystemUI.apk này cũng hộ trợ các theme khác miễn là chọn theme có statusbar trong suốt (độ trong suốt tùy theo các bạn muốn bao nhiêu % thì mình sẽ mod cho các bạn)
    -Để cho các bạn có khái niệm về vấn đề này, thao tác một cách thuần thục thì mình xin trả lời như sau:
    +Muốn set permission, đầu tiên máy bạn phải root để dùng được root explorer (hoặc các app có chức năng tương tự)
    +Dùng root explorer copy file.apk vào system (đây là vị trị đệm, cho ta thao tác trước khi đưa file.apk đến đúng vị trí của nó) bây giờ hãy để ý ở góc phải trên cùng của màn hình nếu hiện chữ Mount R/W như thế này
    Là bạn vận chưa set permission đươc --> chạm vào nó để nó chuyển thành R/O
    Ok, Bây giờ hãy đè vào tên file.apk mà ta vừa copy vào chọn Permission
    ***Set permission 644 ,777 hay 755 là thế nào
    -Chính là thao tác thay đổi các quyền sau:
    * "Read" (Đọc): viết tắt là "r", và được biểu diễn bằng số 4
    * "Write" (Ghi / Chỉnh sửa): viết tắt là "w", và được biểu diễn bằng số 2
    * "Execute" (Thực thi): viết tắt là "x", và được biểu diễn bằng số 1

-Cùng lúc thay đổi quyền hạn trên các file/thư mục với các đối tượng sau:

* "Owner" - chủ sở hữu của file
    * "Group" - nhóm mà Owner là thành viên
    * "Others"- những người còn lại.
    Đấy ta chỉ cần biết thế thôi & nên để ý xem trước là tại vị trí cuối cùng mà ta muốn đặt file.apk thì các file trong đó set permission như thế nào thì ta set tương tự.
    -Sau khi set permission cho file.apk thì đè lên nó, chọn Move đến vị trí đích mình muốn, nếu có file trùng thì ghi đè lên.
    TuoiTinghtri thích nội dung này.
  6. ryan lee

ryan lee Thành viên

-Đây là một lỗi mà mình cũng có nghỉ tới với rom Total 3.6, nguyên nhân là do rom này có sử dụng cái patch thay đổi giao diện (Lý do mà khi flash rom ban đầu bạn phải reboot thêm 1 lần nữa mới hoàn thiện) Patch này chỉnh sữa SystemUI.apk, framework-res.apk, Phone.apk, DeskClock.apk ... và những apk này có tác động qua lại với nhau nên xảy ra xung đột khi các bạn thay thế SystemUI.apk và framework-res.apk của mình vào.
    -Nếu các bạn dùng vào các rom như GS sẽ không bị thế vì trong rom GS 1.3 không kèm patcher, hoặc cm7.2 gốc cũng vậy
    -Mục đích chính mình mod những cái trên là để cho Khoa dùng vào bản V3.6 softkey, cũng đã nói với Khoa là nên bỏ patcher đi vì không cần thiết nhưng không thấy hồi âm :( . Bản thân mình cũng có thể mod lại Rom Total 3.6 softkey cho các bạn nhưng hãy để điều đó cho Khoa thì thay hơn :D
  7. ryan lee

ryan lee Thành viên

Mình đâu có làm file zip nào mà bạn flash ????:D
  8. lovering

lovering Thành viên

trong suốt thì mình không biết, nhưng muốn có hình nền bạn vào lau7 setting, bạn phải chọn default wallpaper mới được
  9. hell.angel_9x

hell.angel_9x Thành viên

Bác nào đọ pin trâu với em không, nhu cầu bình thường, không game, chủ yếu web + kindle.

gs 1.3 with kelner gốc của rom.
    :D

@ryan lee:

bác có cái gadget giờ và ngày tháng này không, cho em xin với:
    thanks bác.

10. tempo88

tempo88 Thành viên

hihi , công nhận là cái kernel pin trâu hơn pin stock kia chuẩn thật , máy em dùng từ sáng sớm hôm qua đến giờ vẫn còn 70% :)))))) tuyệt !
  11. dzainhach

dzainhach Thành viên

Chứ jo lam sao co phim ao day
  12. trananhvan1989

trananhvan1989 Thành viên

[​IMG][/quote]

Widget ngày giờ này bạn giải nén rom ra mà tìm là có bạn ơi
  13. trananhvan1989

trananhvan1989 Thành viên

ryan lee
    SystemUI mà bạn post có trong suốt sẵn chưa mình lấy dùng dc ko bạn ơi:D
  14. ryan lee

ryan lee Thành viên

Dùng SystemUI.apk của mình kết hợp với laucher xperia hoặc Nemus ... bạn sẽ có ngay system theme với statusbar trong suốt (độ trong suốt tùy theo các bạn muốn bao nhiêu % thì mình sẽ mod cho các bạn). SystemUI.apk này cũng hộ trợ các theme khác miễn là chọn theme có statusbar trong suốt
  15. ryan lee

ryan lee Thành viên

Không phải là bạn đang dùng rom GS 1.3 a?
  16. nghtri

nghtri Thành viên

ryan có biết cách nào chuyển thứ,ngày tháng năm sang khu vực khác dc k? vì để sòtkey bên trái thì nó che mất phần này rồi.....
    thânks
  17. nghtri

nghtri Thành viên

18. dzainhach

dzainhach Thành viên

Dang dung v3.6 nè, flsah cái file phím ảo của bạn kia la bị lôi fc khi gọi dt
  19. KyNuConTrinh

KyNuConTrinh Thành viên

Lee share e cái hình nền của bác dc ko.
  20. tempo88

tempo88 Thành viên

Kernel DJNoXD-tunganh-vsyn off 2.5.3
    Dùng kernel này pin cực trâu nhưng bị 1 lỗi là khi gọi điện thoại màn hình tắt ngúm và mãi chẳng sáng zzzz có ai bị thế ko ? kernel hiện tại theo rom mình dùng vẫn bt , khi flash kernel này bị như vậy !