[Rom P500][24/7/2012] Total Mod v3.6-Siêu Pin-Rom Việt cho người Việt.

khoa02061986
1/5/2012 15:4Phản hồi: 2.469
2.469 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

uh, mình chưa thử, cái contac stock thì biết rùi , còn cái chuyển dữ liệu với pc ko cần driver chắc tên là pc syn gì đó phải ko bác, lúc trước nhớ có cái apk đó trong stock rom......... ko biết phải ko thui......
có lẽ do lỗi a2sd đó bác, mình nghĩ lỗi đó xuất hiện khi mình lấy thẻ nhớ ra mà ko tắt phone, các ứng dụng nằm trên phân vùng ext bị mất đột ngột, dẫn đến lỗi app , game và mất.......
mashima0905
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cả nhà ơi !!!

Mình xài room Oxygen v2.8 mà camera chụp hơi tối + hơi nhiễu. Các bạn có bản camera nào xài good ko share mình với
huy90lc
ĐẠI BÀNG
12 năm
t
thử bản này xem đang dùng rất good : http://www.tinhte.vn/threads/1285557/
hsrose
TÍCH CỰC
12 năm
Bác thử cho contact,radio,pc syn trong rom gốc vào thử xem được không!Với rom này để trong suốt hoàn toàn có vẻ nặng hơn so với để mình thanh status trong suốt thì phải!
Bác khoa có fix dc cái xem video ko ? Trc e dùng. NightyFourE or slimgen xem fjm rất mượt , mà bản này giật quá 😕 tại fjm e ngại convert nên thường cóp lun xem 😔 máy cùi nhưng vẫn cố 😁
@tamthangia đợi bản total mod 1.6 mình mod trên slimgen xem sao...... nhưng sao mình xem clip đâu có giật đâu nhỉ.................
E xem fim thường mà bác , ko convert j cả. Tụi film dvdrip với mhd ấy , tầm 1-2GB 1 fjm bác ạ.

Sent from my LG-P500 using Tapatalk 2
@tamthangia ặc, khủng quá, hic, nhưng mình pó tay bác ạ........... có lẽ rom này xem phim ko ngon bằng chăng.........
Bác nào chỉ e flash cái hiệu ứng tv khi tắt ko. Và thay nút tìm kiếm thành nút khóa máy
@KyNuConTrinh hiệu ứng tắt tivi hả bác, vào CM setting, display, rùi stick vào 2 dòng animation là ok...

Còn cái đổi nút search thành nút power thì mình chưa add vào nữa, đợi phiên bản mod sau vậy bác nhe
bác khoa có nghe than phiền j về pin của bản này ko? em sài dc co' 1 ngày a`? hao khinh ngủng! trong khi gtr dc hon 3 ngay, it nhat cung 2 ngay. em ko choi games, da set lai CPU 245-600
@congtuthieutien2201 pin dùng thấy khá được mà bác,
ducvipmail
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bac khoa co camera nao dep ma sang that khong ban nay nhin ao khong bik chinh do sang sao cho dep nua
hsrose
TÍCH CỰC
12 năm
hay thôi bác xài camera gốc luôn cho dễ dùng
ducvipmail
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hsrose Cho cai link vs cach cai di pac a
dzainhach
ĐẠI BÀNG
12 năm
đang xài bản 2.4, pin trên 50% thì 2h mất 1%, wa 50 rùi thì để chế độ máy bay mà cunmgx mất 30% 1 đêm...@@
@dzainhach ảo thế, thui , đợi bản sau mình base trên slimgen xem,slimgen nó gần như là CM7 gốc vậy, base trên đó cho chính xác...
í ! bac' khoa, sao cái này không chụp ảnh màn hình được
@conheo136 vì khi chụp ảnh màn hình thì phải nhấn nút power, sợ cái nút mau hư nên mình xóa rùi, bác đợi bản sau mình thêm vào rùi dùng cái mod nút search thành nút power lun.
http://www.mediafire.com/?g635iqkeu4pngjg

đây bản mod button search thành nút nguồn, e test Rom này rồi , oke
Đừng bác ơi.nút search thành nút power thì vào danh bạ tìm kiém kiểu gì :l.e hay dùng nút này lắm

Gửi từ LG-P500 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
đấy là bạn hay dùng thôi , phím menu cũng dc còn j. mà nút nguồn mình yếu rồi , ấn giữ mạnh mới dc. còn cái nút vol+ cũng bét nhè rồi
Mình nút nguồn khó bấm lắm chắc yếu. Mod nút tìm kiếm đi. Mình chả bao h đụng nút ấy
hic, làm seo đây nhẩy, có bác thì bảo ko nên mod search, có bác bảo mod search, khó nghĩ quá..........
acax456
ĐẠI BÀNG
12 năm
@khoa02061986 Thì đưa file zip bên xda. Ai muốn thì flash. Ai k muốn thì thôi. Đưa luôn file undo

Sent from my LG-P500 using Tapatalk 2
@acax456 Phải đó bác Khoa.nên làm nvậy.ai thích thì fláh.ai ko thích thì để nguyên

Gửi từ LG-P500 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
phiên bản sau có 1 bác chọn nên mod trên rom moto rarzui rùi......
@khoa02061986 Bác lấy nền cm9 mod dc ko
acax456
ĐẠI BÀNG
12 năm
@KyNuConTrinh CM9 chưa ổn định nên mod làm j :d

Sent from my Galaxy Nexus using Tapatalk 2
@acax456 Tại thấy cm9 mượt quá. Hix thật ra e vẫn thèm cm9.
CM9 mình chưa dùng bao giờ, vì nghe đồn có rất nhiều apk và game ko tương thích, dễ lỗi lắm.

Đến thời điểm này là 3 người chọn rom sắp mod nên dựa trên moto zarzui........
Total Mod này dùng kernel nào tối ưu pin nhất hả các bác, em thử như bác khoa nói đầu topic có vẻ không ăn thua, các bác dung kênl nào thế.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019