[Rom P500][24/7/2012] Total Mod v3.6-Siêu Pin-Rom Việt cho người Việt.

Thảo luận trong 'THAY ĐỔI - NÂNG CẤP FIRMWARE' bắt đầu bởi khoa02061986, 1/5/12.

?

Theo các bạn nên mình nên mod từ rom nào là tốt nhất (giao diện GTR vẫn giữ nguyên nhe vì nó đẹp):

1. Rom GTR

62.8%
  2. Rom GingerDX

6.4%
  3. Rom Slimgen

5.3%
  4. Rom GingerBlurB

10.6%
  5. Rom Moto RAZR-UI

17.0%
  6. Rom khác - xin đưa ý kiến trong topic

9.6%
Bạn có thể chọn nhiều mục.
  1. huythanh_9x

huythanh_9x Thành viên

bác ryan lee ơi...e dùng bản 3.6.1 bác sửa thì khi vào Terminal hay Theme Chooser chẳng hạn thì thoát ra nó bị đơ lun, hình như là do các phần mềm chay full màn hình, e làm theo hướng dẫn cài solfkey của bác lên Rom khác cũng bị như zay, e phát hiện ra là dùng Theme khác lại ko bị, bacs xem lại giúp e 2 cái theme đó đc ko ah, e kết wa', tk bác
  2. TuoiTi

TuoiTi Thành viên

Bạn có thể up kernel đó chia sẻ với mọi người được ko? thanks
  3. TuoiTi

TuoiTi Thành viên

Bạn tải Stock rom ở đâu vậy, có thể up gửi cho mình dc ko?
  4. thanhlqltc

thanhlqltc Thành viên

TuoiTi thích nội dung này.
  5. softxxx

softxxx Thành viên

Hehe, stock mà hỏi down rom ở đâu thì thua nhé. Update trực tiếp qua LG updater, không thì có file .zip mình post ở đâu đó trong topic này, hình như # 104 - 105 hay sao đấy. Kernel franco 4 thì diễn đàn đầy link!
    Chỉ có điều dùng kernel franco thì game không đc ngon đâu nhé, chơi pes 12 hơi giật, OC 729 thì tạm một tý, không fix được đa điểm. Chỉ đc mỗi cái pin ngon và ổn định!
    Pin thi CM7 thua stock 100%!
    TuoiTitempo88 thích nội dung này.
  6. tempo88

tempo88 Thành viên

hihi , hiện nay đang dùng V3.4 và kernel của Tùng Anh , cảm thấy ngon quá , để tí thử rom bác up nhé xem thế nào :D
  7. Atulong

Atulong Thành viên

cm7 công nhận tốn pin thật
  8. tempo88

tempo88 Thành viên

mình vẫn dùng được 2 ngày mà , tuỳ vào kernel bạn à :D
  9. tempo88

tempo88 Thành viên

bác nào biết thì tìm hộ link down Kernel franco 4 này đi hehee ,giờ lục ra thì lâu quá :( tksss
    ;)
  10. tempo88

tempo88 Thành viên

sao em flash cái rom bác post ko được nhỉ ???
  11. softxxx

softxxx Thành viên

bạn phải wipe all, nếu báo lỗi thì phải signed zip file trong phần flash zip file ấy!
    Nếu không đc nữa thì mình chịu vì mình vẫn flash bình thường. file zip đó là mình làm cho phone cuả mình nên có thế có app không hợp với các bạn. Mình giữ nguyên stock rom, chỉ thêm bớt một số app và thêm %pin trên statuts bar

Mà khi flash kernel franco nên wipe cache, flash xong wipe lại lần nữa, chả biết lý do vì sao nhưng franco khuyên thế!huhu
    tempo88 thích nội dung này.
  12. tempo88

tempo88 Thành viên

tks kiu bác !! :D , em thử rồi , rất ổn nhưng mà có lẽ quen với CM7 rồi vì các tiện ích đa nhiệm khá hay ( ví dụ nghe nhạc ^^ ) nên trở lại với V3.6 và bất ngờ khi v3.6 + vsynoff 2.5.4 quá ổn hiihi :p
    TuoiTizeroman_ltk thích nội dung này.
  13. softxxx

softxxx Thành viên

hehe,
    hehe, mình cũng dùng CM7 rồi, cũng thấy có cái hay nhưng mà nhiều lỗi linh tinh quá nên không ham hố!
    Thích thằng CM7 mỗi cái là laucher sony trong CM7 nhìn rất đẹp, sang trọng quý phái nhưng cài vào stock nhìn không thích lắm, tia lase mở đóng app draw nhìn mờ mờ chán chết.
  14. thanhlqltc

thanhlqltc Thành viên

Mình đang dùng ginger snap muốn cài cái fm radio của rom gốc. Ai có cho mình xin.cái fm của rom này nó bắt nghe bằng tai nghe blutoot
  15. ihonglong

ihonglong Thành viên

Mình đang dùng room Ginger Vietnam 2.3.7. Theo như chủ thớt thì nếu up thành công bản room trên thì phải up bản 2.3.3 VietNam bằng KDZ.
    Mình thử làm theo như vậy thì hoàn toàn không được, KDZ toàn thông báo là Phong Not Found (đã thử off dt và khởi động lại, làm theo hướng dẫn ở topic nhà của LG P500 nhưng hoàn toàn không được)
    Có bác nào biết giúp dùm mình nha. Thanks mọi người đã đọc topic này
  16. bjnmonkey77

bjnmonkey77 Thành viên

có ai biết làm chữ H nằm trên cột mạng như này không
    của bác neko

còn của mình

:(
    nghtri thích nội dung này.
  17. ihonglong

ihonglong Thành viên

Mình up room v4.0 nút Home không dùng được chủ , không kết nối USB được
  18. thanhphong47

thanhphong47 Thành viên

bác nào cho em cái link Chrome với, tìm mãi ko thấy
  19. minhk641

minhk641 Thành viên

mấy bác chủ lưc nhà mình bị mất điện thoại với bận việc nên topic buồn ghê
  20. minhlove19

minhlove19 Thành viên

cần bán LG p509 chưa sửa chữa,pk : máy,sạc,cáp thẻ 2g,case nhựa giá 1tr85 ,ai cần lh : 0903670566 ,mình ở tphcm nhé