[Rom P500][24/7/2012] Total Mod v3.6-Siêu Pin-Rom Việt cho người Việt.

Thảo luận trong 'THAY ĐỔI - NÂNG CẤP FIRMWARE' bắt đầu bởi khoa02061986, 1/5/12.

?

Theo các bạn nên mình nên mod từ rom nào là tốt nhất (giao diện GTR vẫn giữ nguyên nhe vì nó đẹp):

1. Rom GTR

62.8%
  2. Rom GingerDX

6.4%
  3. Rom Slimgen

5.3%
  4. Rom GingerBlurB

10.6%
  5. Rom Moto RAZR-UI

17.0%
  6. Rom khác - xin đưa ý kiến trong topic

9.6%
Bạn có thể chọn nhiều mục.
  1. ndt192

ndt192 Thành viên

vừa mới fix kìa, ownhere xài navigation với direction ngon lành
    TuoiTi thích nội dung này.
  2. lexlutho

lexlutho Thành viên

bác xem hộ em phát.em flash 2 lần cho chắc nhưng vẫn không được...hồi trước em dùng rom gốc chỉ cần cắm usb rồi chọn USB tethering là được mà..hay rom này lỗi cái ý...
    ndt192 thích nội dung này.
  3. TuoiTi

TuoiTi Thành viên

Giờ là được rùi hả Bác, hay phải cài lại mới dc! Làm cách nào vậy :(
  4. ndt192

ndt192 Thành viên

k cần, bản ownhere cũ xài dc luôn, mà mới ra bản ownhere 6.7 kìa
    TuoiTi thích nội dung này.
  5. ndt192

ndt192 Thành viên

do cái kernel bác, mấy Rom base cm7 thì những kernel như roq =paolo or fserve,... đều bị lỗi này, có stock kernel cm7 thì bác 4e dùng k bị, tại kernel thundervn của Tùng Anh trong change log ghi đã fix dc chứ mình cũng chưa có điều kiện test nữa, mà bác lấy kernel ở chỗ nào ợ?http://www.tinhte.vn/threads/954710/ nếu bên này mà k dc thì chịu, vì Tùng Anh đổi desire HD ùi @@ k phát trei6n3 nữa. hùi trước xài thấy game k bắng roq nên đã way lại mà chưa test :(
  6. KyNuConTrinh

KyNuConTrinh Thành viên

Khoa cho xin cái file apk hình nền bản này đi. Nhìn đẹp quá
    kim14 thích nội dung này.
  7. KyNuConTrinh

KyNuConTrinh Thành viên

có lỗi rồi mấy bác ơi. Lúc tắt 3G xong mở lại là ko lên nữa. ai có link .apk hình nền bản này cho mình xin nha
  8. kisibongdem2011

kisibongdem2011 Thành viên

mình down bản bt trên apktop thấy vẫn dùng dẫn đường bt mà nhỉ??
  9. KyNuConTrinh

KyNuConTrinh Thành viên

anh e nào có lỗi 3G như mình ko. cái lỗi này tương tự lỗi ở Rom Gin1.5 của Khoa, Mình thì hay dùng 3G để tiết kiệm pin xài xong tắt. Đến khi mở lên thì mất kết nối phải reboot lại khổ lắm
  10. chackyud

chackyud Thành viên

mình có cảm giác bản v2.3 pin vẫn ngon hơn, mấy lỗi nhỏ chả đáng kể, quyết định định cư tại v2.3 của bác Khoa:D
  11. ndt192

ndt192 Thành viên

đúng ùi hum trước lỗi sán nay mấy chú GG fix xài bt ùi, ý ình là ownhere làm bản 6,7 bẻ khóa navigation rùi ý
  12. tempo88

tempo88 Thành viên

em cũng bị lỗi này :(
  13. tempo88

tempo88 Thành viên

có phải bác dùng wiget để tắt 3g không ???? nếu sử dụng thì em fix được lỗi này , lúc cài wiget ý , bác kéo xuống dưới , có mấy cái dòng 2G+ 3G hay 2G/3G only thì bác chọn cái 2G/3g onl sẽ hết lỗi hihi , hi vọng bác bị lỗi vậy :D
  14. ndt192

ndt192 Thành viên

do kernel đấy, hiện cm7 hình như chưa có kernel nào fix dc lỗi này, kernel stock thì chưa bít :(
  15. ndt192

ndt192 Thành viên

Nản với cái dta2sd này thật, mấy cao thủ nhà mình xem dùm vs. Tình hình là mình còn 7MB trong cái ext (ext chỉ chứa apk và dex thui, k có data) mình lên chợ cài cái đắc nhân tâm vào, dung lượng apk và dex với data chưa tới 500kB (đếm bằng RE),thế mà vừa cài xong vào xem thì chỉ còn 3MB, mình convert thành system app, thì lúc đầu hơn 3Mb mấy 1 chút vì apk đã wa system, rùi tự nhiên nó xuống còn 112kB:( đã gỡ bỏ rùi cài lại vẫn 112kB. Cao thủ nào bít chỉ vs. Lúc trước xài link2sd có cái xóa dug lượn k cần thiết, thì đâu gặp vụ này @@ giờ xài dta2sd thì chẳng có cách nào dọn.dẹp cái ext hết, hix. Hóng cao nhân

Gửi từ LG-P500 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
  16. khoa02061986

khoa02061986 Thành viên

bất kể rom nào, vô rom bằng PC, system, etc, init.d và xóa cái nào có các chữ a2sd là ok, flash rom đó sẽ ko có a2sd , lúc đó bác dùng link2sd vậy.....
    Vankhoa1989ndt192 thích nội dung này.
  17. KyNuConTrinh

KyNuConTrinh Thành viên

Hình nền này là mục nào vậy bác . Rom khá ngon tuy nhiên 3g có vấn đề. Fix dc rồi
  18. khoa02061986

khoa02061986 Thành viên

- Hình nền nằm trong file framework.apk , bác mở nó lên bằng winrar và vào draware thì phải, rùi kéo nó ra là ok
    - Lỗi 3g mình ko gặp , mình dùng 3g ngon lành cành đào mà, và còn rất nhanh mà.......
    ndt192Vankhoa1989 thích nội dung này.
  19. KyNuConTrinh

KyNuConTrinh Thành viên

Lúc tắt đi mở lại ko dc. Giờ fix dc nhưng lâu lắm mới có. Sao lên tt ko dc hiz
  20. Vankhoa1989

Vankhoa1989 Thành viên

bản úp load này có vấn đề gì không bác.em đang ơr bản v2 úp lên xem có khác gì không nào