ROM root cho Mobistar S01 đây

phamminh05
6/7/2012 13:10Phản hồi: 549
549 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mấy pác này khó tính quá nhể, không root được cũng la, người ta hướng dẫn root roài lại đòi bảo hành, bạn hỏi thử có hãng nào bảo hành cho việc root máy ko? Facebook là sân chơi cho các thành viên, bạn thík chơi giề thì tham gia cái đóa, không thik thì thoai vào đây la mắng om xòm.
Theo mềnh MBS vậy là ok roài, chăm sóc khách hàng đến tận răng, đây là lần đầu tiên tớ xài ăn roi không biết cách sử dụng, gọi điện thoại đến hỏi được hướng dẫn rất tận tình, thỏa mãn.
Tình hình là mày mò suốt từ trưa tới giờ...Kết quả là đã backup thành công bản rom gốc bằng CWM recovery. Sau đó là mình uprom thành công lun.
Sau khi up xong, một số game và ứng dụng mình cài trước khi up vẫn còn. Mình cài link2sd để chuyển một số ứng dụng qua thẻ nhớ và uninstall bớt các ứng dụng k cần thiết...cài lại go launcher ex...còn các chức năng khác vẫn chạy ok. Tóm lại một từ: Good !
@hieuprowa113 game trước lúc up vẫn còn là do bác k wipe,với lại đây là bản update chứ k phải cài đặt nên vậy ^^!,gặp bản cài đặt mà anh k wipe khởi động máy mà lên em đập máy ^^!
sonhiep
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hieuprowa113 Mình đã Up Rom mới rồi, tuy nhiên đã backup rom gốc, nhưng không hiểu sao chắc thẻ sd bị lỗi nên lần đầu mở ra thấy thu mục cwm... lần sau mất tiêu đâu rồi, bạn có thể up cho minh xin file backup rom gốc được không?
@hieuprowa113 bạn làm thành công rồi hả.chỉ lại mình với làm ơn pm nick trivy.nguyen chỉ mình với.nếu ở gần thì làm giúp mình luôn được không bạn
@hieuprowa113 bạn làm ok rồi hả bạn .chỉ mình với pm nick trivy.nguyen dùm mình được không. nếu ở gần làm giùm mình luôn hi thank nhiều lắm
Vay ha bac...Eco bit dau, lan dau up rom con ga lam. Ma cai wipe o day nam o cho nao vay bac? co phai wipe cache partion k? Phai bam vao do xong roi moi up rom thi moi dung ha? Vay la em may man phai khong,hehe...e online bamg dt nen cm khong dau.
@hieuprowa113 rom mới này giống như gói update gapp nên k wipe sẽ k bị gì,sau này nếu có rom của anh nào mod thì anh phải wipe(wipe data,wipe cache)...mà sau này nếu có anh nào mod rom sẽ hướng dẫn cụ thể sau.giờ có ai chỉ em làm sao thay phím search thành power k?
@Joung Song Bin bạn cài pm button remapper vào là thay đc hết
slbadguy
TÍCH CỰC
12 năm
haha, chiều mới đi cài rom mới từ TTBH mobiistar
Giờ đã cài CWM, backup rom cũ, update bản rom này
Mở lên có ngay super user --> Sướng quá
@slbadguy cho xin bản rom up của MBS đi bạn...
Nếu ko dám up thì lên ttbh mbs nó up giùm dc ko bạn? Mà có ai bik up xong thì có công dụng gì ko?liệt kê ra xem giùm mình nhá.thanks

Sent from my Mobiistar Touch S01 using Tinhte.vn
Qua huong dan up rom tren, doc qua 3 trang cuoi cung k muon up. Cho den khi MBS co rom 4.0 or 4.1 dung cho suong. Tai sao k ho tro up qua OTA tren dt nhi. Sorry vi thao luan bang dt nen quen go dau dc
@dohuusangdmc Điện thoại có 2 triệu ngoài mà bác đòi hỏi ghê quá. Samsung S2 cả chục triệu vậy mà cả năm mới lên được 4.0
@dohuusangdmc mơ giữa ban ngày ^^!,cùng lắm chỉ làm giống cái giao diện thôi chứ chức năng mà giống đc 4. em thề đập bỏ đt,2.3.7 còn có hy vọng anh ơi 4. thì anh sài rom gốc luôn đi cho nó lành
Hủ Lô
TÍCH CỰC
12 năm
bây giờ nút search nên mod thành cài gì nhỉ? Thực tình cũng hứng thú với voice search =)).
slbadguy
TÍCH CỰC
12 năm
@Hủ Lô Mình mode nút search thành nút nguồn mà ko ổn lắm
Đúng là hệ thống nhận thành nút nguồn, nhưng phần cứng thiết kế khi tắt nguồn chỉ nhận tín hiệu từ mình nút nguồn bên trên thôi, vì thế lock rồi ấn ko tác dụng, nhưng khi đã mở lên thì nó có đầy đủ chức năng phím nguồn (giữ ra menu, ấn là lock)
vanbut
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có cái này,khi mình mở 2 sim cùng lúc thì không kết nối được 3g,tắt môt sim thì kết nối được, không biêt tại sao nữa?
màn hình boot khi khởi động của mình là của k-touch.nhìn gét quá.có ai biết cách xoá nó đi ko chỉ mình với
mình muốn đưa về mặc định của mobistar
THANK
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dthungpro Mình có hướng dẫn ở trang 3 đó,bạn coi lại đi
@thienhoa3 thì mình cài cwm như thế mà.chắc là do hôm bữa xài rom ktouch 619
sonhiep
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dthungpro Bác đã đổi logo boot được chưa vậy? Mình mới đọc được bài trên diễn đàn H K p h o n e .com.vn về hướng dẫn bootanimation, mình post link không được. Bạn vào xem thử nhé. Yêu cầu: Máy phải root mới làm được nhé.
Chúc bác thành công!
@sonhiep mình chỉ muốn về mặc định của mobistart thôi.vẫn ko đc.chắc chờ room mới rồi làm lại thôi
sau khi up ROm bộ nhớ trong còn 125 MB làm sao để tăng thêm ah. xóa các app Talk + tin tức và thời tiết được không??
slbadguy
TÍCH CỰC
12 năm
Đã mod xong nút search thành power rồi nè các bạn, mình hướng dẫn cụ thể luôn cho các bạn mới sử dụng:

Đầu tiên là các bạn phải root máy, root được máy mới làm được
Bước 1: Tải http://www.mediafire.com/?948zkh88syo59do
Bước 2: Mở lên, tìm phím search, ấn vào sẽ hiện ra cửa sổ có 2 thông số:
ACTION: Là chức năng bạn muốn, mặc định là SEARCH, ở đây mình chọn POWER
STATE: Nếu bạn muốn phím có tác dụng cả khi màn hình tắt (máy bị lock) thì chọn WAKE_DROPPED, vì mình chọn POWER, mà POWER phải có tác dụng cả khi lock, vì thế mình chọn WAKE_DROPPED, nếu các bạn chọn phím home chẳng hạn, thì nên để NONE, nếu ko khi tắt máy ấn sẽ sáng màn hình (theo lý thuyết, chưa thử thành phím HOME)
Bước 3: Reboot
@slbadguy bạn biết root máy này không làm giúp mình đi.
@slbadguy tải cái đó về bỏ vào thẻ nhớ rồi mở lên làm như vậy hả anh.
chip 800mhz đòi lên 4.0 nể. gần 3m mà kứ mog chờ nhìu zôu
@maico_owen2000 600 ram 256 còn lên được mắc mớ gì 800 ram 512 lên không được
@thainguyenkhoa Chuẩn bác à con zte ram 256 cpu 600 chậy ics mượt mà , còn s01 cpu800 nhưng amrv7 nên rất mạnh còn có gpu eredno 200 nửa chạy ics thì mượt phải nói , nhưng bác phải chờ 1 time mới có rom cook , mình củng đa hóng nè 😁:D:D

Sent from my P76TI using Tinhte.vn
@nguyenhuuthuc e k biết mấy anh nghĩ sao,em nghĩ là con s01 vốn chỉ làm đc giao diện giống ICS chứ không thể có đc chức năng của ICS.về giao diện thì dùng theme ICS của go launcher đổi 1 phát là ok,dùng go locker để sài lock của ICS lại càng giống.toàn bộ cũng chỉ làm nặng máy + hao pin vô lí,như con mini trước đây của em vậy đã up thử 2.3.6 2.3.7 4.0.3 mà chỉ thấy giao diện là thay đổi thôi(thêm đc vài tuỳ chỉnh như oc cpu,tuỳ chỉnh notification,lock + boot animation......).cuối cùng lại về stock vì nhẹ nhàng + hiệu xuất cao,khi nào ra rom ICS mấy anh báo e biết với nha.up thử coi thêm đc tính năng của ICS k thì biết,vài ý kiến non kém của e mong mấy a chém nhẹ tay.tks
Các bạn sao khinh thường s01 thế. Cộng đồng em s01 này rất đông. Ngay cả bên tàu khựa cũng có cộng đồng s01 này đó. 4.0 ư 😃 các bạn đợi 1 tháng nữa thôi sẽ có rom 4.0 liền nhưng ko phải rom gốc thôi. 😃
wakhoma
ĐẠI BÀNG
12 năm
@letuan672 Chính xác là bên ấy đã có ICS bản thử nghiệm, tương lai rất đã. Thanks
alphacenta
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đã update root thành công, không có gì thay đổi trừ việc có thêm phần mềm super user và máy đã được root. Sau đó cài link2SD và làm theo hướng dẫn để tạo thêm partition trên thẻ nhớ hoạt động như bộ nhớ máy. Thế là cài ứng dụng vô tư. Tổng số ứng dụng giờ là 112 mà bộ nhớ vẫn còn 100MB.
http://www.xperiablog.net/2011/12/12/link2sd-guide-never-worry-about-internal-memory-limits-again/
http://s890.photobucket.com/albums/ac107/alphacenta/?action=view&current=CameraZOOM-20120708090523561.jpg
http://s890.photobucket.com/albums/ac107/alphacenta/?action=view&current=CameraZOOM-20120708090423115.jpg
http://s890.photobucket.com/albums/ac107/alphacenta/?action=view&current=CameraZOOM-20120708090435819-1.jpg
@alphacenta bác làm ơn chỉ em với, em cũng muốn root, bác có ở SG ko vậy? em ở Quận 6, được thì mời bác đi cà phê bác matxa em nó hộ em với 😁
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hoainammatmotmi Đọc trang 1 đi bạn,dễ làm mà,đâu phải up rom đâu mà sợ
@alphacenta
@trivy anh. làm sao anh update root thành công vạy.chỉ e với đang muốn root ma ko biết làm sao.
Sau khi ngâm cứu qua các trang chia sẻ kinh nghiệm của anh em, mình làm theo hướng dẫn của bác jo để cài CWM cho chắc ăn, lỡ có j restore lại rom gốc. Tuy nhiên, lúc cắm USB kết nối dt với lap thì không hiện lên thông báo như hướng dẫn. Mình lại vô control panel > devices để tìm tyanyu HSUSB để cài driver thủ công cho từng phần. Đến lúc tắt nguồn dt và vào recovery rồi cắm cáp kết nối thì máy tính lại báo thiếu driver của thiết bị android. Sau một hồi suy nghĩ, mình kết nối internet để máy tính update driver. Kết quả, máy tính nó báo đã cài thành công ASUS android bootloader...(có lẽ do mình xài lap hiệu ASUS). Tiếp đến mình kiểm tra lại thì trong phần recovery của dt đã có phần backup and restore>>>> có can đảm để tiếp tục update rom root mới.
Phần update rom root thì mình cũng tiến hành các bước như hướng dẫn của MBS. Có lẽ do may mắn nên mình làm phát là ok luôn, không có báo lỗi gì cả. Về cơ bản thì không có thay đổi gì, chỉ có thêm icon Superuser >> quá đã. Do mới up xong thành công là mình post liền nên chưa có time trải nghiệm rom mới nữa. Giờ nghiên cứu L2SD và phân vùng thẻ nhớ để chuyển ứng dụng đây.
Trên đây là toàn bộ diễn biến và quá trình update rom mới của mình. Do mình mới xài android lần đầu nên mong các bác góp ý thêm nha.;)
@hantuquan bạn root xong giờ xài sao rồi.làm giúp mình với. lam ơn pm trực tiếp nick trivy.nguyen mình được không
Em up rom mới rồi mà quên backup lại.ai có rom gốc share e đc ko?thanks

Sent from my Mobiistar Touch S01 using Tinhte.vn
@sonhiep bác ơi, cái này tải về hết về mình nén thành file zip à?
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hoainammatmotmi Tải về bỏ vào thư mục clockworkmod trên thẻ nhớ,nhớ cài CWM trước
@snphuoc
@sonhiep trong day co nhiu fire thy tai file nao` ban
Bui.Nam
ĐẠI BÀNG
12 năm
À quên néu ko root thì có thể cài dc go launcher ex bản việt hoá ko? hay phải root mới dc vậy bác?
@Bui.Nam go launcher ex k cần root vẫn dùng đc bt
mình đã làm theo hướng dẫn và đã thành công.kekekeke cài link2sd vô rùi fân vùng thẻ nhớ thành ext4 cài chương trình vô tư mà ko tốn nhìu bộ nhớ máy.kk cảm giác sung sướng j đâu
mấy anh ơi cho em hỏi,em cài apk game machinarium nó bắt down data vào bộ nhớ trong,em tính down xong chuyển qua thẻ sd nhưng mà bộ nhớ trong k đủ.nó bắt down 168mb,mấy anh có cách nào làm tăng bộ nhớ trong hay dùng app nào để nó tự down vào thẻ trực tiếp luôn k???

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019