ROM root cho Mobistar S01 đây

Thảo luận trong 'THAY ĐỔI - NÂNG CẤP FIRMWARE' bắt đầu bởi phamminh05, 6/7/12.

1. snphuoc

snphuoc Thành viên

Nếu ko dám up thì lên ttbh mbs nó up giùm dc ko bạn? Mà có ai bik up xong thì có công dụng gì ko?liệt kê ra xem giùm mình nhá.thanks

Sent from my Mobiistar Touch S01 using Tinhte.vn
  2. buzz179

buzz179 Thành viên

cho xin bản rom up của MBS đi bạn...
  3. Joung Song Bin

Joung Song Bin Thành viên

rom mới này giống như gói update gapp nên k wipe sẽ k bị gì,sau này nếu có rom của anh nào mod thì anh phải wipe(wipe data,wipe cache)...mà sau này nếu có anh nào mod rom sẽ hướng dẫn cụ thể sau.giờ có ai chỉ em làm sao thay phím search thành power k?
  4. dohuusangdmc

dohuusangdmc Thành viên

Qua huong dan up rom tren, doc qua 3 trang cuoi cung k muon up. Cho den khi MBS co rom 4.0 or 4.1 dung cho suong. Tai sao k ho tro up qua OTA tren dt nhi. Sorry vi thao luan bang dt nen quen go dau dc
  5. Hủ Lô

Hủ Lô Thành viên

bây giờ nút search nên mod thành cài gì nhỉ? Thực tình cũng hứng thú với voice search =)).
  6. vanbut

vanbut Thành viên

Có cái này,khi mình mở 2 sim cùng lúc thì không kết nối được 3g,tắt môt sim thì kết nối được, không biêt tại sao nữa?
  7. dthungpro

dthungpro Thành viên

màn hình boot khi khởi động của mình là của k-touch.nhìn gét quá.có ai biết cách xoá nó đi ko chỉ mình với
    mình muốn đưa về mặc định của mobistar
    THANK
  8. dthungpro

dthungpro Thành viên

bạn cài pm button remapper vào là thay đc hết
  9. slbadguy

slbadguy Thành viên

Mình mode nút search thành nút nguồn mà ko ổn lắm
    Đúng là hệ thống nhận thành nút nguồn, nhưng phần cứng thiết kế khi tắt nguồn chỉ nhận tín hiệu từ mình nút nguồn bên trên thôi, vì thế lock rồi ấn ko tác dụng, nhưng khi đã mở lên thì nó có đầy đủ chức năng phím nguồn (giữ ra menu, ấn là lock)
  10. snphuoc

snphuoc Thành viên

sau khi up ROm bộ nhớ trong còn 125 MB làm sao để tăng thêm ah. xóa các app Talk + tin tức và thời tiết được không??
  11. phamminh05

phamminh05 Thành viên

Điện thoại có 2 triệu ngoài mà bác đòi hỏi ghê quá. Samsung S2 cả chục triệu vậy mà cả năm mới lên được 4.0
  12. slbadguy

slbadguy Thành viên

Đã mod xong nút search thành power rồi nè các bạn, mình hướng dẫn cụ thể luôn cho các bạn mới sử dụng:

Đầu tiên là các bạn phải root máy, root được máy mới làm được
    Bước 1: Tải http://www.mediafire.com/?948zkh88syo59do
    Bước 2: Mở lên, tìm phím search, ấn vào sẽ hiện ra cửa sổ có 2 thông số:
    ACTION: Là chức năng bạn muốn, mặc định là SEARCH, ở đây mình chọn POWER
    STATE: Nếu bạn muốn phím có tác dụng cả khi màn hình tắt (máy bị lock) thì chọn WAKE_DROPPED, vì mình chọn POWER, mà POWER phải có tác dụng cả khi lock, vì thế mình chọn WAKE_DROPPED, nếu các bạn chọn phím home chẳng hạn, thì nên để NONE, nếu ko khi tắt máy ấn sẽ sáng màn hình (theo lý thuyết, chưa thử thành phím HOME)
    Bước 3: Reboot
  13. maico_owen2000

maico_owen2000 Thành viên

chip 800mhz đòi lên 4.0 nể. gần 3m mà kứ mog chờ nhìu zôu
  14. letuan672

letuan672 Thành viên

Các bạn sao khinh thường s01 thế. Cộng đồng em s01 này rất đông. Ngay cả bên tàu khựa cũng có cộng đồng s01 này đó. 4.0 ư :) các bạn đợi 1 tháng nữa thôi sẽ có rom 4.0 liền nhưng ko phải rom gốc thôi. :)
  15. alphacenta

alphacenta Thành viên

Đã update root thành công, không có gì thay đổi trừ việc có thêm phần mềm super user và máy đã được root. Sau đó cài link2SD và làm theo hướng dẫn để tạo thêm partition trên thẻ nhớ hoạt động như bộ nhớ máy. Thế là cài ứng dụng vô tư. Tổng số ứng dụng giờ là 112 mà bộ nhớ vẫn còn 100MB.
    http://www.xperiablog.net/2011/12/12/link2sd-guide-never-worry-about-internal-memory-limits-again/
    http://s890.photobucket.com/albums/...view&current=CameraZOOM-20120708090523561.jpg
    http://s890.photobucket.com/albums/...view&current=CameraZOOM-20120708090423115.jpg
    http://s890.photobucket.com/albums/...ew&current=CameraZOOM-20120708090435819-1.jpg
    hoainammatmotmiwakhoma thích nội dung này.
  16. sonhiep

sonhiep Thành viên

Tại sao lại có màn hình boot khởi động của K-Touch, bạn cài CWM recovery của K-Touch ah?
  17. hantuquan

hantuquan Thành viên

Sau khi ngâm cứu qua các trang chia sẻ kinh nghiệm của anh em, mình làm theo hướng dẫn của bác jo để cài CWM cho chắc ăn, lỡ có j restore lại rom gốc. Tuy nhiên, lúc cắm USB kết nối dt với lap thì không hiện lên thông báo như hướng dẫn. Mình lại vô control panel > devices để tìm tyanyu HSUSB để cài driver thủ công cho từng phần. Đến lúc tắt nguồn dt và vào recovery rồi cắm cáp kết nối thì máy tính lại báo thiếu driver của thiết bị android. Sau một hồi suy nghĩ, mình kết nối internet để máy tính update driver. Kết quả, máy tính nó báo đã cài thành công ASUS android bootloader...(có lẽ do mình xài lap hiệu ASUS). Tiếp đến mình kiểm tra lại thì trong phần recovery của dt đã có phần backup and restore>>>> có can đảm để tiếp tục update rom root mới.
    Phần update rom root thì mình cũng tiến hành các bước như hướng dẫn của MBS. Có lẽ do may mắn nên mình làm phát là ok luôn, không có báo lỗi gì cả. Về cơ bản thì không có thay đổi gì, chỉ có thêm icon Superuser >> quá đã. Do mới up xong thành công là mình post liền nên chưa có time trải nghiệm rom mới nữa. Giờ nghiên cứu L2SD và phân vùng thẻ nhớ để chuyển ứng dụng đây.
    Trên đây là toàn bộ diễn biến và quá trình update rom mới của mình. Do mình mới xài android lần đầu nên mong các bác góp ý thêm nha.;)
    tnbao91 thích nội dung này.
  18. sonhiep

sonhiep Thành viên

Mình đã Up Rom mới rồi, tuy nhiên đã backup rom gốc, nhưng không hiểu sao chắc thẻ sd bị lỗi nên lần đầu mở ra thấy thu mục cwm... lần sau mất tiêu đâu rồi, bạn có thể up cho minh xin file backup rom gốc được không?
  19. snphuoc

snphuoc Thành viên

Em up rom mới rồi mà quên backup lại.ai có rom gốc share e đc ko?thanks

Sent from my Mobiistar Touch S01 using Tinhte.vn
  20. dthungpro

dthungpro Thành viên

uh.mình cài cwm của w619.ai có cwm của mobistar cho mình xin với.mỗi lần khởi động lại đt thấy chữ ktouch và chữ trung quốc gét kinh.THANK