ROM root cho Mobistar S01 đây

phamminh05
6/7/2012 13:10Phản hồi: 549
549 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác thiếu driver gì mà pc nó k nhận? Nhớ mở usb debug lên khi kết nối nha.

Sent from my Mobiistar Touch S01 using Tinhte.vn
ặc. Nói làm gì chỉ vài đường cơ bản đi bạn 😁
Bác back lại vài trang, có hướng dẫn cài recovery bằng CWM đó. Xem rồi làm theo. Khi cắm cáp vào thì nhớ stick vào dòng usb debug trong Setting>>Application>>Developement.

Lưu ý các bạn, winxp sp2 không nhận driver điện thoại của bạn, khi điện thoại bạn tắt nguồn nhe (mình từng bị nên biết), nên cài lại winxp sp3 làm một phát là ok;)
Ừ. Em dùng định dạng ext2. Thế bây giờ ext2 với FAT32 cái nào tốt hơn thế.

Sent from my Nokia 1102 using Tinhte.vn 😁
sonhiep
ĐẠI BÀNG
12 năm
@letuan672 Theo mình thì dùng fat32 dễ dùng hơn, không kén rom. Vì máy s01 của vợ mình mình cũng để fat32, dùng rất ổn định.
mình mới up room root xg thành công,mọi việc làm từ đầu đến cuối suôn sẻ hết,cài link2sd chuyển app qua thẻ tốt hết không còn lo bị hết bộ nhớ,mới up trống 120mb,cài nhìu app giờ còn 100mb,các bạn bị mất bộ nhớ nhìu mình nghĩ là như này : 1 số app link2sd ko chuyển dc thì sử dụng chức năng sẵn có của android chuyển qua thẻ nữa coi như là chuyển dc gần như hoàn toàn rồi khoẻ ko bị ức chế khi chưa root.mới up nên sài thêm 1 thời gian nữa xem có bị lỗi gì nữa ko.
Một số ứng dụng có file lib, nên khi chuyển mọi người nên chuyển luôn file lib qua thẻ nhớ luôn. Sẽ ít tốn bộ nhớ máy hơn.
Còn về bản root,mình xài gần tuần rồi. Ổn cực kỳ. Chỉ có phần hiển thị sóng hơi lunh tung thôi😁

thienhoa3
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tình hình là mình còn dư 1suất giảm 15% mua s01 trong chương trình prebook,ai cần thì pm cho mình,ở Sài Gòn nhé.Hạn 15/7 nhé
Miễn phí
mình cài recovery như hướng dẫn thì khi khởi động là logo và chữ k-touch .có ai bị như vậy ko
sonhiep
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dthungpro Lạ vậy? sao mình cài recovery 5.0.2.8 đâu có bị vậy đấu, tất cả đều bình thường, up rom root bình thường,...
@sonhiep mình ngi là cài cwm của k-touch 619 chu
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vinaphone mới có gói 3g MAXS 20.000đ/t tha hồ sử dụng 3g,các hãng khác rồi cũng cạnh tranh theo đây
http://vinaphone.com.vn/news/22940/vinaphone-giam-manh-cuoc-dich-vu-3g
Mình root rùi,cài link2sd lun rùi,mới đầu bộ nhớ trong còn 70% trống,cài 40 ứng dụng dùng link2sd link wa thẻ nhớ thì thấy bộ nhớ trong vẫn giảm còn 50% trống.vậy link2sd này chỉ chuyển dc 80 hay 90% ứng dụng wa hết thẻ nhớ chứ hok dc 100% huh các bác?Trong link2sd mình thấy 1 số ứng dụng đã link wa thẻ nhớ muh ko thấy biểu tượng thẻ nhớ kế bên ứng dụng đó.
có bạn nào chỉ cách xử lý khi sử dụng link2sd mà muốn thay thẻ sd mới dung lượng cao hơn thì phải làm sao khi muốn giữ nguyên app đã cài.thank trước 😃
sonhiep
ĐẠI BÀNG
12 năm
@quyenjohn Cũng đơn giản thôi mà, mình đã làm rồi, thay thẻ có dung lượng lớn hơn dùng cho sướng đó mà. Bác gắn thẻ vào máy tính, dùng ghost 32 (bản dùng trên windows, có trong đĩa hiren boot) ghost phân vùng ẩn đó lại, sau đó phân vùng thẻ nhớ mới (chỉ nên chia khoảng 1Gb thôi, nhiều quá dùng không hết phí), rồi bung bản ghost lúc trước vào phân vùng ẩn đó, gắn vào điện thoại dùng như bình thường thôi.
* Ghost nhìn thấy phân vùng thẻ nhớ ẩn để ghost và bung nhé!
Chúc bạn thành công!
@sonhiep thank 😃
một số game bị crash khi dùng link2sd chuyển link.các bác có bị vậy ko?đơn cử trường hợp mình là cài frontline commando bị crash.
mấy anh ai cho em hỏi cái nào!rom v2 có anh gì đó nói là bộ nhớ trong đc tăng thêm sao e up mà vẫn là 119mb trống vậy @@?
sonhiep
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Joung Song Bin Thật ra thì V1, V2 mình thấy không quan trọng, vì khi root được rồi, cài Link2SD ra thì mình không thích pm nào (Pm hệ thống) thì mình nhấn vào chọn xóa đi, thế là bộ nhớ trong trống đầy (chỉ nên xóa pm nào mình biết mà không dùng đến thôi nhé), cái nào ko biết đừng mó vào kẻo lại phải Up lại Rom đó.
Có Link2sd thì xóa cái nào cũng được cả, hihihi...
mh87
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cho mình hỏi tí là mình phân vùng thẻ 8g class 6 thành 2 phân vùng fat32 mà sao cài link2sd cứ báo là "Lỗi dòng lệnh gắn kết!" Lệnh gắn kết không thể tạo lập! mount: invalid argument dù đã chọn đúng là fat16/fat32! Xin cảm ơn nhìu!
mh87
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đã làm được, chỉ cần chuyển cả 2 phân vùng sang primary là xog!
Bác nào ở Đà Nẵng có cái phiếu discount 30% ko cho em một cái. Em ở Đà Nẵng ạ
Bạn update từ bản nào,của MBS hay của bạn letuan672 ?
Mình up rom có sẵn root của MBS thì cả gọi điện và tin nhắn đều không hiện tên theo danh bạ, sau đó mình đành up lại bản rom của letuan672 dùng đến giờ và đợi chờ 1 bản rom hoàn chỉnh thì sẽ up lại. hichic
@chimobabo Ủa rom root của mbs vẫn hiện tên bình thường mà 😁 Hiện giờ mình dừng 1 thời gian. Đợi khi rom 4.0 hoàn chỉnh rồi mình sẽ cho các bạn trải nghiệm ICS :D
@letuan672 Ua sap co Ics ha ban?non wa.nhanh nhah cho ae nho di ban

thienhoa3
ĐẠI BÀNG
12 năm
@letuan672 Rom 4.0 là rom cook hay rom của bản k touch w650 vậy bạn.thank
Chào cả nhà!!!
Ai có bản rom root nào ổn định recover lại rồi up lên mf cho mình xin với...
Lót dép ngồi hóng bản rom 4.0. Cook hay offical gì cũng quất láng. Test mà. Hehe

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019