Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Rom + Root + Tất cả về LG G2 chính hãng, quốc tế D802

justbenice
30/9/2013 2:56Phản hồi: 7.951
7.951 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

N
B nhieu tiền vậy bạn? Mua ở đâu
BB&B
Trứng
8 năm
Em đang muốn về gốc, vào link của bác chủ mà nó cứ đưa em ngã ba đường, chả thấy khớp tên files đúng như link bác cho gì cả, nên em không down được gì.

Bác vui lòng chỉ giáo giúp ???

@BB&B mình có sẵn nhưng lưu trên máy.
Con D802 phiên bản Đức của em chỉ định vị được bằng wifi và mạng di động, còn dùng cảm biến điện thoại thì nó không fix được cái vệ tinh nào luôn làm đi xa tìm đường rất mệt. Em mang đến trung tâm bảo hành lg thì họ bảo dòng D802 về Việt Nam là không định vị vệ tinh được nữa, họ cũng đưa em 1 con hàng mẫu để thử và đúng là không được thật. Các bác cho em hỏi bị thế là do phần cứng hay phần mềm và có cách fix không ạ. Em buồn quá... 😔(
Con D802 phiên bản Đức của em chỉ định vị được bằng wifi và mạng di động, còn dùng cảm biến điện thoại thì nó không fix được cái vệ tinh nào luôn làm đi xa tìm đường rất mệt. Em mang đến trung tâm bảo hành lg thì họ bảo dòng D802 về Việt Nam là không định vị vệ tinh được nữa, họ cũng đưa em 1 con hàng mẫu để thử và đúng là không được thật. Các bác cho em hỏi bị thế là do phần cứng hay phần mềm và có cách fix không ạ. Em buồn quá... 😔(
@minhcuongpro1234 Kitkat 4.4.2 bác ạ. Con D802 chỗ trung tâm bảo hành lg cài rom lolipop mà cũng bị thế nên em nghĩ ko phải do rom đâu ạ.
@asdvhn Máy của mình là chính hãng việt nam, không bị gình trạng như máy của bạn mô tả
@minhcuongpro1234 Bác thử chuyển sang chế độ định vị "chỉ sử dụng cảm biến điện thoại" xem có bị như em không?
Em search gg thì có cách fix thế này, ko rõ thực thư thế nào.
@asdvhn Mình dùng lâu rồi vẫn bắt được bình thương bạn nhé, bạn cứ áp dụng thử xem
Bác nào cho em xin bài downgrade về 4.2 được không? D802 xài 5.0.2 30 D bị lỗi. XÀi wifi tí là reboot.
@baque01 4.4.2 pin tốt hơn bạn nhé, mình tắt hết kết nối, chỉ để 2G qua đêm không tốn % nào.
baque01
TÍCH CỰC
7 năm
@minhcuongpro1234 cám ơn bác, e mới dùng, để e tìm cách về 4.4.2
baque01
TÍCH CỰC
7 năm
@minhcuongpro1234 bác có thể hướng dẫn e cách hạ xuống 4.4.2 đc ko, mấy cái này e lơ mơ quá
@baque01 Bạn tải rom 4.4 về nạp bình thường mà , hạ cũng giống như lên thôi không khác gì.
zippi
TÍCH CỰC
8 năm
anh em cho hỏi G2 D802 thì xài ROM 4.4.2 Kitkat nào ổn định nhất nhỉ ^^

Flash phát xài luôn đến khi hỏng ^^
mrgior
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cho e hỏi chút e đang dùng con D802 lỡ up lên 7.1.1 mà ko thích nên giờ muốn downgrade xuống bản thấp hơn thì có làm được ko ạ. E thử flash rom 6.0 qua recovery rồi nhưng ko được ạ 😔
@mrgior Mình chưa lên 7 nên không rõ nó có ngăn không cho ha hay không do khác nhân hệ thống. Bạn tải stock rom về nạp như bình thường chắc là ổn.
mrgior
ĐẠI BÀNG
7 năm
E flash về gốc = KDZ toàn bị báo lỗi này ạ
"Connection to server failed.
try again in a moment."
Có ai giúp e phát đc ko ạ 😔(
Chạy bằng cách này cũng ko được luôn ạ
@mrgior chủ yếu liên quan đến driver máy. Bạn cài driver cho máy tính xong, kết nối cáp cho PC nhận điện thoại ở trạng thái mở nguồn rồi tắt phone và kết nối cáp với PC lần nữa để PC nhận máy ở trạng thái tắt nguồn. Khởi động lại PC và tiến hành KDZ theo đúng hướng dẫn. Vẫn không được thì đổi cổng USB hoặc đổi máy tính khác. Chạy win 7 hoặc XP.
burgboy
CAO CẤP
7 năm
Chắc là LG sẽ không ra mắt phiên bản chính thức 6.0 cho LG G2 rồi :-(

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019