Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[ROM]Samsung Captivate - ¯_(ツ)_/¯ **Prince's C-RoM° -4.3.1- -v10.0- ¯_(ツ)_/¯ 30/10/2013

hoangtubot_bn
14/10/2012 16:39Phản hồi: 1.154
1.154 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Prince's C-RoM V2.1 (Ổn định)

Screen Shot
Lưu ý là mình không chịu trách nhiệm bất cứ lỗi nào xảy ra với máy của bạn. Nên lưu 1 bản backup dự phòng và 1 bản ROM dự phòng.Với các bạn test ROM, nếu bị lỗi Encription Unsucessful thì dừng ngay không bấm Reset nhé, quay lại recovery rồi restore bản ROM cũ hoặc, cài đặt lại bản ROM ổn định lúc trước.
Nhấn "Thích" nếu bài viết có hữu ích để ủng hộ tác giả.
@hoangtubot_bn Bạn làm ơn cho hỏi cách tải rom sao mình tai ve no cứ báo sai mã bảo vê là sao vậy bác, mong bác giup mình với cám ơn bqa1c
"hoangtubot_bn rảnh up len ROM Prince's C-RoM Mix V1.0 Android 4.1.2 (Bản ổn định) Rom Mixed From AOKP And From CM10" nge! thank!
link bản v1 http://up.4share.vn/f/6052565255525757/Princes_C-RoM_Mix_v1.0.zip.file"
Bạn Romeo1590 cho mình hỏi:
1. Mình down về file 231Mb.
2. Mình ở bản 4.1.1 là làm theo cách của hoangtubot_bn:
If you start GB và ICS (của mình là GB thì phải)
Bước 1 Chép Rom vào thể và Flassh Rom mới (ko Wipe j hết đúng ko?)
Sau đó làm từ bước 3>> bước 8 (trong hình của hoangtubot_bn) là Flash Rom mới lại lần nữa.
3. Cài Rom xog, bạn có cài google app j nữa ko?

Thanks!
@jhuyen Buồn cười =)))
4.1.1 thì sao lại là GB được :|
Thank! 4.1 của mình là android 4.1 jelly bean
Rom này mình down trang http://get.cm/?device=captivatemtd
@jhuyen Wipe all nhé
4share mình chịu kô kéo nổi rom nào, thôi thank bạn vậy^^
@hoangbca Hiện tại thì mình chẳng kiếm được cái host nào cả. Vì làm cái này có donation gì cơ mà host chứ 😆
@hoangbca Làm cái acc 4share vip 10k/thang đi , mua cai sim rac viettel dang ky 😁

Sent from my SGH-I897 using Tinhte.vn
@romeo1590 Tiền đâu ra 😆 gái móc ví ra giờ còn 2k 😃)
@hoangtubot_bn Có công chúa rồi thì cháy túi ah :😁

@hoangtubot_bn bột thử úp lên zing thử, thấy bữa nay mọi người hay up lên zing lắm
^ avatar hoangtubot & romeo giống 1 người nhỉ :eek:
@stom3317 Nó đó 😁 Thái Trinh :p

louisntt
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ngại nhất cái nối file 😔 ko có links nào down full lun hả chủ top ơi?Ngồi rảnh quá mà ko có Pc ở đây :( tải =đt rùi up phát xem sao! Dùng Cm9 thỉnh thoảng bị treo và reboot..hjx...
@louisntt Up được rom mà ngại nối file =.="
Mình cài

1.1 Prince's C-RoM Mix V1.0 Android 4.1.2 (Bản ổn định)
Rom Mixed From AOKP And From CM10
Máy binh thường, sau đómình cài bản "Princes_Addon_Ringtone_V1.1"
Sau đó khởi động lại màn hình hiển thị "unfortunately. Touchwiz home has topeped"
Và không làm j được hết! chỉ có cách gở pin thôi!​
@jhuyen ĐỪng up addon với V1.0 híc.
baovyhtv
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác hoangtubot cho hỏi là dùng rom của bác với kernel sema thì dùng bản c hay là sc vậy. Tại vì mình up thử 2.4.4c thì bị mất rung khi nhấn vào phím cảm ứng, về lại 2.3.0c thì lại bình thường !!! Mà hình như sc free ram nhiều hơn c phải không bác !!!
thaihl
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đợt mua Cap dùng 1 thoi gian ngắn rùi cho bà chị. H bà ấy đòi lên 4.xx mà ko biết làm thế nào...help me
achilefu47
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đã up thành công bản Prince's C-RoM Mix V1.0 Android 4.1.2. Đang test !!!!
Pin ban v1 stable xuong nhu thac..co kernel nao giup on ko may bac..ko thi danh ngam dang nuot cay ve voi miui
@jerrychuot1992 Tớ không biết bạn dùng thế nào, chứ chưa thấy bạn hài lòng với ROM nào =.="
@hoangtubot_bn Xl bac bot ..minh thich miui vs cai pin..nhung thich ban v 1 voi giao dien s3..cai nao cung ok..nhung cai nao cung co nhuoc diem cua no ma bac..day la quan diem rjeng ca nhan ..ko biet may minh hay sao nhung v1 rat nhanh het pin..miui thi trau..hay do kernel..bac biet thi cho e y kien ah
F
Fai noi la bac raat nhiet tinh vs cappy ..rom cua bac port rat tot.minh rat hai long vs rom bac..1tuan e thay 2.3 rom.nhung thay miui pin ngon..ko biet v1 may bac sao.may e xuong kinh lam..muot thi nhu gio.pin thi nhu thac
@romeo1590 e ko để y nữa.chắc fai để dùng 2,3 hôm nữa xem thế nào
@jerrychuot1992 pin co ngang v1.4 miui ko bác
@jerrychuot1992 post liên tục thì làm ơn sửa bài phí trên thêm vào dùm cái :mad:
@romeo1590 sỏy bác
Cái quan trọng là bác hỏi những cái vấn đề mà chẳng ai có thể nói rõ cụ thể nếu không động vào máy. Những câu hỏi mà cần chính bạn trả lời. Tự cài đặt, rồi tối ưu thì hay hơn, trc mình cũng thế, tìm hiểu là chính chứ ít hỏi. ROM nhanh hết pin, thì vào phần battery xem tiến trình nào tốn pin rồi tìm nguyên nhân, sơ sơ là thế.
@hoangtubot_bn Vay ha bac..vay nen chinh o dau vay bac..e thay pin tut wa..thu rat nhjeu kernel roi
achilefu47
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đang dùng V1 thấy pin cũng khá. Giờ thì Rom nào mà wifi và 3G cũng tụt pin thôi.
@achilefu47
@jerrychuot1992 bản v1 kernel gi vậy bác,,sema hay devil
@jerrychuot1992 sema
zhaozilong
ĐẠI BÀNG
11 năm
^Đang ở CM10 nightly mún chuyển qua V1 thì làm thế nào bạn?
Copy rom rồi wipe all - flash bình thường hay có phải về stock?
Có phải flash kernel mồi j k?
Thanksss
@zhaozilong flash all and wipe all
up thôi bác,nếu bi đưng bác đọi xí,ko dc thi dùng odin flash kernel để có recovery
louisntt
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chạy đua vs team Cyanogen mệt quá,3ngày thử liền 3 cái Cm10..tạm hoãn đã rồi bao giờ có bản stable thì up ^^ dùng Cm10 xong về Cm9 khó chịu thật =))

• Giữ lại bản backup folder efs để đề phòng (Dùng root explorer hoặc phần mềm tương tự)
  • Tạo 1 bản nand backup trước khi flash
  • devil -> run clean NStools options
  • devil -> run clean init.d directory
  • Lần đầu nó sẽ đổi partition layout, sẽ báo lỗi.
Mấy bước này mình chưa bjo làm. Bạn nào hướng dẫn cụ thể cho mình được không?
có bác nào biết cách chỉnh làm sao đẻ khi tin nhăn hoặc cuộc gọi nhỡ đến mà mình chưa đọc thì sáng mấy nút cảm úng fia dưới ko,,đang v1 nhưngko thấy sang khi tn hay cuọc gọi đén
@jerrychuot1992 Có chung câu hỏi với chú 😁
@romeo1590 sao vậy hè.ko chỉnh dc sao ta
achilefu47
ĐẠI BÀNG
11 năm
@jerrychuot1992 Bạn vào Market, down phần mềm LNB Control free là ok thôi.
Mình định up ROM này: Prince's C-RoM Mix V1.0 Android 4.1.2 (Bản ổn định).
Mình muốn hỏi dùng kernel nào thì tốt hơn và devil - semaphore khác nhau ntn?
App config của kernel này có dùng đc cho kernel kia ko? Ví dụ như Devil Kernel Config có tác dụng đỗi với semaphore ko?
Mình hay up ROM thử bên topic Captivate của xda. Dạo này thấy hàng JB nhiều quá, úp thử nhiều rồi nhưng đều thấy một đặc điểm là phần Internal storage nhận là hơn 400 MB và hơn 1,4GB chứ không phải là 1,85GB và 13,03 GB như các ROM ICS khác. Cái này rất là phiền toái, cài phần mềm cứ phải chuyển sang sdcard vì trung bình ROM mình dùng hết khoảng 1,5 GB. Xin cho hỏi mọi người có bị trường hợp như vậy không? mình xem mấy screenshot thì không thấy chụp lại phần storage. Có cách nào khắc phục để như bth không?
ps: mình dùng mtb Aurora 2 của Tàu, ROM của nó là 1GB (850MB), cài ROM CM10 JB thì vẫn không mất dung lượng. Đã thế nó còn có bản ROM tăng dung lượng này thành 2GB (1,71GB) còn internal sdcard) thì giảm thành 12,24 GB. Choáng! Thế nên mình nghĩ Cappy chắc cũng có cách.
Thanks!
Chúc mọi người cuối tuần vui vẻ!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019