[ROM]Samsung Captivate - ¯_(ツ)_/¯ **Prince's C-RoM° -4.3.1- -v10.0- ¯_(ツ)_/¯ 30/10/2013

hoangtubot_bn
14/10/2012 16:39Phản hồi: 1.154
1.154 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn à. Mình up Rom JB đều bị lỗi IMEI. Làm thế nào để khắc phục up mà không bị lỗi này nữa. Cứ phải về stock lại.
@rubic88 về stock rồi up cm9 stable ( để tránh bị mất IMEI) sau đó mới up JB thì sẽ không bị lỗi IMEI . Link rom tự tìm .
Và sau khi up cm9 xong thì dung root explorer backup lại thư mục efs ( đường dẫn là system - efs ) không thấy thì dùng chức năng seach của root explorer tìm .
@romeo1590 noi the thi tim den bao gio moi duoc??
ôi xong, lần đầu tiên e nghịch ngợm up room. Mới tải đc bản slim 1.1 về em vào recovery ..wipe xong hết rùi flash thì nó chạy đc 1 lúc sau lên cái màn hình chữ: semaphore và cứ như thế mãi. Bác nào giúp e với? giờ phải làm thế nào ạ?
@tun9elty Lúc trước mình cũng bị như thế, lý do là vì mình wipe chưa hết. Sau đó thực hiện giống 100% hướng dẫn của chủ 2pic thì ok, đã up thành công, ko biết của bạn thì sao
@JohnBui76 oke, e cũng up lại bản Mix v3 đc rùi. Thanks bác 😃
@tun9elty K thank em hả bác 😃)
@hoangtubot_bn vs bác thì thanks vs like nhiều nhiều ấy chứ. Topic này rất hay!
@JohnBui76
ban Tai Rom slim V1.1 o trang nao teh ??
pro nào vào chỉ báo e cái
Up Rom xong mất luôn chức năng nghe mà gọi vẫn bt. Loa trong lỗi không nghe thấy gì cả. Còn nút back thì toàn bắt ình chọn giao diện chứ không cho mình quay lại bước cũ nữa. Pro nào giúp mình cái
@hoangtubot_bn Ukm. Mình down Rom bên XDA rùi làm theo cách của bạn. Nhưng bản v2.3 và 2.4 lỗi lắm.
Có rất nhìu câu hỏi muốn thỉnh giáo bạn nhưng thực sự để up lên diễn đàn rất lâu.
Bạn có thể cho mình 1 bản room nào của JB mà bạn đánh giá là ổn định và tốt hơn cả thì cho mình với. Mình up nhìu bản rùi mà chẳng thấy bản nào ok cả?
@rubic88 Làm theo cách nào cơ @@ bạn down thằng ROM của I9000 thế nào được =.="
Nếu bạn đã lười không up thì thôi 😆 nghịch làm gì nữa 😃)
JB thì cứ dùng MIUI cũng được 😃) không thì ROM đầu thread, ROM nào cũng ok.
@hoangtubot_bn Ak. Mình úp tất cả Rom C-Rom bean từ bản 1.0 đến giờ thì chỉ thấy bản 1.1 là ok hơn cả. Mình thấy lỗi mới hỏi bạn chứ không mình hỏi làm gì.
Mình up tờ GB lên JB có qua cả rom CM9 nhưng khi up C-rom bản Mix thì lại lỗi không up nổi? Không hiểu nên muốn hỏi bạn.
@rubic88 Bạn nói rõ là ROM của ai, rom nào, chính xác mới biết được chứ :|
Lỗi thì là lỗi gì, chứ không nói lỗi nào sao mình biết.
Rom C-Rom Mix v4.0
Nguồn từ XDA file sever
Lỗi không flash trong CWM được
Rom C-Rom bean v2.3 and v2.4
Nguồn XDA file sever
Lỗi: Tự động xoay màn hình mà vẫn cầm đứng máy, lỗi Terminal Emulator buộc đóng, Nút back của Cappy lại là nút lựa chọn giao diện " hàon tất tác vụ đang sư dụng" - nên khi mình vào setting khi back ra nó lại ra thẳng mạn hình chính.

Rom Slim Bean thì lại hiện ra lỗi "Unfortunatery, Download music info has stopped" và cả lỗi này với Gapps, OTA
Đây là toàn bộ những lỗi mình gặp phải
@rubic88 Tất cả các ROM đều không phải của mình. Thân.
@rubic88 hoangtubot_bn nói đúng đó, theo như mình biết những lổi của bạn do up nhầm ROM của SS I900, bạn fai chọn ROM của Captive và những bản ROM đã có người up thành công đã!
Thứ 1 bạn không bao giờ flash thẳng ROM I9000 cho cap được. Thứ 2 mình không chịu trách nhiệm với ROM không phải của mình. Thân.
JB còn dùng đc kiểu kéo sang phải để gọi, kéo sang trái để nhắn tin ở trong danh bạ & call log như ở GB hồi xưa ko nhỉ? Bác nào biết chỉ cho e với! 😔
@Shooting Guard Ko còn đâu, cái đó chắc phải dùng soft , mà soft nào thì mình ko biết 😁

Sent from my SGH-I897 using Tinhte.vn
baovyhtv
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Shooting Guard Bạn vào Google Play cài ứng dụng EX DIALER nhé !!!
sao link mix v4 toàn là v3 thế bác?
@tun9elty link v4 đây: http://up.4share.vn/f/4674707377727e71/Prince
@romeo1590 😃 hay rùi. Thanks bác nhiều nhiều!!!
@tun9elty Bác lười vãi :| cái link thì mình hyperlink nhầm sang hotfile, bác copy paste luôn cái link đấy là được. Mà còn hỏi =.="
@hoangtubot_bn hỳ hỳ, hoá ra là thế. em ko biết 😃
Thanks 4share 😆. Còn cái danh bạ thì sao bác? Mới đc mỗi cái call log thôi 😃
Bạn ạ. Mình up bản Mix v3.0 được rồi. Nhưng lại bị lỗi sóng điện thoại.
Bạn cho mình hỏi có khắc phục được không?
Up ver sau đè lên ver trước mà ko wipe data có sao không nhỉ?
Mình đã từng thử tất cả các ROM mà chỉ thấy có mỗi Mix đi kèm semaphore c mới chạy được video 1080p. Tại sao thế nhỉ???
@Shooting Guard video trong máy hay trên mạng ? mình cài mix v4 semaphore sc vẫn coi dc 1080p 😃
@romeo1590 Trước mình xài rom 4.0.4 cũ của máy xem 1080p ngon lành. Sau khi thử 2 bản mix v4 vs cả Slim 1.1 đều ko xem đc.
@tun9elty uh,bạn về cm9 thì 1080 xem vô tử,,hoặc nhiều lúc kernel ko hỗ trợ thì fai,mình đoán là vậy
@jerrychuot1992 mà thui cũng ko quan trọng lắm. Xem 720 là phê lắm rùi. 1080 làm gì cho nó tốn bộ nhớ bác nhỉ 😃
trong máy, down về từ youtube còn online thì mình chưa thử 😃
@Shooting Guard mà cap có 800x480 chép 1080p vô cho cho nặng máy 😁
Down sẵn về lap rồi thì biết làm thế nào được? Chẳng nhẽ lại mất công convert 😆
ah, mà bên slimroms.net e thấy có bản Slim 3.0 mới ra lò 15/11 đó. Bác hoangtubot chế cho ae đi. hehe
http://www.slimroms.net/index.php/downloads/all/viewdownload/85-captivate/766-slim-i897-3-0-0-official
x
xem 1080 vs 720 chẳng khác là bao trên cái s nhà mình,
Bạn cho mình hỏi cái DSP manager có phải Rom nào cũng giống nhau hết cả không? Hay mỗi đời máy lại 1 kiểu. Nếu có thể bạn cho mình link đc ko?
Tại sao lại không xem đc video trên MX player đc vậy các bác
@rubic88 Dạ rom nào ạ
@hoangtubot_bn Bản Mix v3 và v4 không xem đc bạn ạ. Còn các bản khác xem vù vù.
Thấy ổn định nhất là Mix v1 và C-rom Bean v1.1
@rubic88 Dùng prince's slim thử xem nhé bạn, bản này là ổn nhất. Mấy bản kia cũng cũ rồi 😁
xài bản Slim ver 3.0 đi các bác. E test rùi thấy được lắm
các bạn cho mình hỏi ROM ở trang 1 sámung vibrant có chơi đc koo vậy ?
@play_boy0666 cứ up thử, có j, dem làm chặn giấy thôi , không sao đâu 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019