Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Rom tiếng Việt của LU6200 - ChoiMobile Đã có bản Beta3, gần final rồi, anh em chiến thôi nào!!!

ninjadimoto
11/7/2012 15:6Phản hồi: 940
940 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

không chạy đc "go tieng viet 3" báo lỗi "com.android.settings"
Box một số rom tốt cho lu6200 làm ăn tốt quá, bỏ đi thì tiếc. Vì thế tôi lập box MỘT SỐ ROM TỐT CHO LU6200 (PHẦN 2) cho anh em vào thảo luận tiếp. Link http://www.tinhte.vn/threads/1813899 Sent from my LG-OPTIMUS-F160L using Tinhte.vn
ung hộ nào
Ủng hộ anh em choimobile nào...
Anh em giúp với. máy mình lg lu6200 xài rom lu620163_choimobile_b3250712 nghe nói ít hao pin nhưng sao máy mình hao pin quá.không sống nổi 12h đồng hồ dù xài ít hay nhìu, để không k đụng chạm đến mà 5 tiếng mất 22% pin (không bật 3G nhé) , có phải do pin của mình hỏng ( mới mua máy 99% nửa tháng kiểm tra pin thấy còn rất mới ) pó tay ui ,có pro nào tư vấn giúp với thank ( 01698066332 , minhducthcsttlp@gmail.com )
Anh ninjadimoto tư vấn giúp với, máy lu6200 của em cài rom choimobile b3250712 ngoài bệnh hao pin nó thêm 1 bệnh nửa là lâu lâu khi trượt màn hình nhất là vào quản lí ứng dụng kéo lên kéo xuống cái màn hình nó rung rung giật giật ( 1 vài phút sau bình thường trở lại ,có phải màn hình sắp die không anh,hay do rom ( còn bảo hành có gì đem giải quyết liền hihihi) thank anh trước
ah thấy có anh em thắc mắc cái vụ không xài được gõ tiếng việt 3 , hôm rồi củng bị mò cả đêm cuối cùng củng được ( bạn vô quản lí ứng dụng vô hiệu hóa cái bàn phím android rồi vôchọn bàn phím tiếng việt bảo đảm không còn bị báo lổi com.android.seting nữa )
@minhduc198787 em vô hiệu hóa và cài được gõ tiếng việt rồi, nó xung đột hay sao mà thỉnh thoảng màn hình cứ tự sáng rực lên, dù em không chị chế độ auto , bật sáng hết cữ thì chỉ được 45% và báo unable to brighten mode due to overheating. nhưng 45% này thì sáng tương đương 100% cũ trước đó, em có lên xóa gõ tiếng việt đi không, bác nào bị như em không, lu6200 của em sài rom choimobile b3250712 giống bác minhduc198787
Up bản rom cm10 ngày 14-1-2013 của bshuy2003 là hết các lỗi trên, pin cũng tốt hơn hẳn.
Quảng cáo. Các bạn nên tìm đọc báo sức khỏe và đời sống, số tết nhé. Trong đó có chuyện ngắn "Điều giản dị không dễ nhận ra" của tôi viết. Chuyện hay, dù không quá đặc sắc. Mong được các bạn "chém" cho vài nhận xét!

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn
a ơi cho e hỏi sao e vô hiệu hóa b.phím android rồi nhưng vẫn báo lỗi com.android.seting nữa (chỉ giúp e, thanks a trước!)
@mi_meo93 Cái này là do lỗi build r0m rồi !
Cho mình hỏi là con Lu 6200 mình mới mua sao lúc gọi lại đen màn hình,ấn gì cũng sáng.giữ nút power thì nó reset
msdientu
TÍCH CỰC
11 năm
@quydona Bác ơi có thể do cảm biến ánh sáng có vd rồi ạ. Bác thử factory reset.máy xem sao ạ.

Sent from my SHV-E210L using Tinhte.vn
có 4.1 stock rồi nhé.qua topic này
http://www.tinhte.vn/index.php?threads/1657735/
có ai biết chỗ nào sủa lg ku5400 ở hà nội k, chỉ e vs
trantom
ĐẠI BÀNG
11 năm
Em dùng bản LU620167 ạ. Cho em hỏi muốn tuỳ chỉnh tắt các ứng dụng đang chạy thì làm thế nào? Em cảm ơn các bác! 😁
ban oi sao minh lam may ma lai bi mat 3g la sao

lap sim vn ko nhan 3g ban ah
may cua mi nh la LG 6200
Các bác cứu m với ! e lỡ up lên 4.1.2 nhưng chưa root bây giờ làm sao mà root được đây ak bác nào giúp e với
bác nào cho hỏi vơi,mình định lên su640 hoặc lu6200
Ai cho mình xin tí cảm nhận về cả 2 cái này với.
thấy 2 cái này chả khác gì nhau là mấy😁
hyeu21
TÍCH CỰC
11 năm
battery is overheated
Powering down for protection

pin quá nóng
Cung cấp năng lượng xuống bảo vệ
a e ai gặp hiện tượng này không
máy mình dạo này gặp trường hợp này xong tắt nguồn luôn
2 pin thay nhau
chưa gặp như vậy bao giờ các bác ạ
Ph kin SV hin đang nhp v các mu bao da và p lưng ca các loi đin thoi , trong đó có bao da và p lưng cho LU6200 cc đp vi giá rt phi chăng cho siêu phm ca LG : Có 4 màu : Đen, đ , trng, nâu cho các bác la chn .
- Bao da Nillkin xn 160k Fullbox tng kèm miếng dán chính hãng . Giá 180k/ 1 chiếc ( Full box kèm miếng dán ) cho các bn mua l . Giá 160k/1 chiếc cho các bn mua t 2 cái tr lên hoc đến vi mình ln th 2 .
- p nillkin sn xn 90k fullbox kèm miếng dán chính hãng .
Giá 100k/1 chiếc (fullbox kèm miếng dán nhé) cho anh em mua l. T 2 cái tr lên mình fix giá 90k.
Miếng dán nillkin xn 20k, mua 2 chiếc là 30k. Ae nào cn dán thêm 15k mình dán ti ch.(phc v ae là chính nên giá công quá bèo ==")
Liên h Mnh: 01685532188 . Đa ch 100 Hoàng Văn Thái - Thanh Xuân

Bao Da :

p lưng :

k hỗ trợ mhl các bác nhỉ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019