[Rom tối ưu] OS 6.0.0.756 dành cho 9700, pin tốt, 3G nhanh, free bộ nhớ nhiều hơn

pham vinh hung
9/6/2013 5:26Phản hồi: 45
[Rom tối ưu] OS 6.0.0.756 dành cho 9700, pin tốt, 3G nhanh, free bộ nhớ nhiều hơn
Rom tối ưu cho 97 hiện tại cũng khá nhiều. Tuy nhiên các bản rom đó thường là những bản cũ. Hôm nay mình tối ưu bản rom mới nhất hiện tại là 756 cho anh em trải nghiệm.
Cảm nhận của mình sau vài ngày test là free bộ nhớ nhiều, pin dùng tốt hơn ( mình dùng BIS push facebook vs whatsapp liên tục pin đc 1,5 ngày ) và chưa phát hiện lỗi nào.

Những thứ cần down:

Rom gốc OS 6.0.0.75:

http://www.mediafire.com/download/ckokxa3jd6njxxq/9700M_PBr6.0.0_rel3170_PL6.6.0.252_A6.0.0.756_Vodafone_Spain.exe

Java tối ưu:

http://www.mediafire.com/download/pidi2uck2zwd2q2/Java_phamvinhhung.zip

Tiếng việt và bộ gõ tiếng việt:

http://www.mediafire.com/download/n3v0oeuey7bl3h3/Tiengviet9700.zip

Những file đã xóa ( Bạn nào cần thì down ):

http://www.mediafire.com/download/51uppjaze1g1e59/Fiedaxoa.zip

Tiến hành up rom:

B1: Tiến hành cài đặt rom gốc đã down ở trên vào máy.

Quảng cáo

B2: Truy cập vào đường dẫn C:\Program Files\Common Files\Research In Motion\Shared\Loader Files\9700M_v6.0.0.756_P6.6.0.252 và xóa thư mục Java sau đó copy thư mục Java tối ưu đã down của mình vào.

B3: Tiến hành wipe máy ( lưu ý bạn cần backup dữ liệu cá nhân + phần mềm trước )
Dùng vnbbbUtils để wipe nhé!

http://www.mediafire.com/download/nlqgsh7ciud0z0r/vnbbUtils_v2.0.4.1_b08.exe

B4: Truy cập vào đường dẫn C:\Program Files\Common Files\Research In Motion\AppLoader xóa file Vendor.xml sau đó chạy AppLoader để tiến hành up rom.
B5: Sau khi up rom xong máy chưa có Tiếng Việt, bạn dùng vnbbbUtils cài đặt toàn bộ file Tiếng Việt đã down ở trên vào máy, restore app và dữ liệu vào máy.
Khởi động lại máy và tận hưởng ^^

Quảng cáo

Bộ nhớ còn trống tương đối nhiều sau khi restore xong phần mềm cần thiết.

45 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn dùng BBboss và BBHTool phải k? Bạn xóa luôn task, calculator, Vad?
Máy bạn có vào phần about dc k?
Pin bạn trâu thật, mình dùng bis fb dc 1 ngày hết xí quách 😁

Ah file này để làm j nhỉ? "G3eWalk_v60_480x360"
Đang test khởi động nhanh, pin tốt about vô đc bạn
longlongcuu
ĐẠI BÀNG
11 năm
bạn chủ Topic ơi mình bước Cài Rom sau khi xóa Vendor.xml, qua phần chạy AppLoader thì lại ko dc khi Apploader thì bắt add file gì nữa, mà máy thì báo lỗi 507 mình mở Vnbb lên thì cứ chạy vào 1 hồi là đứng. mong bạn hướng dẫn lại dùm mình
@longlongcuu Bạn có copy file Java của mình vao ko nhỉ
Thanks u!!!!!!!
Ram có trống nhiều ko bác 😁 97 lên os6 ngốn ram quá 😔
Mình up xong chưa cài app trống 140MB cài xong còn trống 110M
mylove0308
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vocam1234 cái này là ROM nhé bác, còn ram thì tối ưu với không nó đều rơi vào tâm 80 mb, dùng nhiều xuống 30mb
MYCATIOU
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình up rom, chạy ok, pin tốt, bis, tiếng việt, wifi ok. nhưng mình bị 1 lổi là : Không vào danh bạ từ sim được, không thấy danh bạ từ sim luôn nên không coppy vào máy đc. Mình vọc từ chiều giờ mà vẫn không đc, bỏ sim vào máy khác thì bình thường.
Bạn nào chỉ mình fix lỗi này với.
@MYCATIOU Bạn down thư mục file mình đã xóa về sau đó tìm file simphonebook và add vào bằng vnbbhtils nhé
@pham vinh hung mình đã tìm được tên file là net_rim_bb_simphonebook
đã dùng vnbbUtils cài file cod nhưng reset máy xong vẫn không thấy phần đồng bộ hoá sim vào danh bạ
luckyphuc
ĐẠI BÀNG
10 năm
@MYCATIOU mình phải kiếm file này net_rim_bb_addressbook_simapp.cod rùi add vô mới được nè
bác cho e hỏi cod của máy tính là gì vậy, em tìm calculate k có :|
@mr_success9x tải cái thư mục những file đã xóa về, tìm cái này net_rim_bb_standardcalculator_app.cod
chép vào
ladybug
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cảm ơn đã chia sẻ, mình thì thích tự tối ưu hơn, đã vooc thì phải đã
hatom
ĐẠI BÀNG
11 năm
Vấn đề lỗi 3rd thì sao các bbạn ơi.
sao minh khong tim thay file simphonebook o dau nhi
jackduy
TÍCH CỰC
11 năm
rom nay bị lỗi chổ camera nha bác.......mình thử 3 lần vẫn bị lỗi
@jackduy Chắc camera bác yếu rồi mình vẫn dùng bt ^^
mình cài lại rom gốc rồi
Em Up ROM xong và sử dụng các app cũ thì mỗi khi khởi động bị lỗi UncaughtException: Applicationregistry waitfor () timeout. Em tìm lỗi trong Evenlog mãi không ra. Các bác có ai bị thế này ko ạ 😔
@s_kid_row e cũng bị giống y bác này chẳng hiểu tại sao
manhps
TÍCH CỰC
11 năm
cũng bị tình trạng tương tự nhưng không ảnh hưởng lắm nên vẫn dùng bt ^^
Em khắc phục bằng cách tối ưu bản 756 thông qua bản tối ưu 723, nghĩa là giữ lại các file cod trong java 756 y hệt như java tối ưu 723, kết quả là không còn xuất hiện lỗi đó nữa, pin và bộ nhớ cũng tương đối 😁

CTRL + Q to Enable/Disable GoPhoto.it
Với bản rom này để chế độ mạng 2G thì pin còn trụ được đến gần 2 ngày, còn nếu cứ 3G thì chỉ được 1 ngày không hơn không kém
sao mà up xong nhắn tin có 70 ký tự nhỉ?
bác chủ ơi ko dùng đc wifi à 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019