[ROM] Tổng hợp + UPDATE ROM cho S22

Thảo luận trong '[Android] Nâng cấp Firmware' bắt đầu bởi vj3tgja, 28/12/12. Trả lời: 6644, Xem: 330338.

?

Bạn thấy ROM nào tốt nhất ?

1. Lewa OS

22.8%
  2. MIUI

9.8%
  3. ROM gốc S22

47.8%
  4. ROM Transperent V8

5.4%
  5. TestDroid Rom

1.1%
  6. G - TestDroid Rom

14.1%
  7. Stock ROM V11

10.9%
Bạn có thể chọn nhiều mục.
  1. vuhongthao

vuhongthao Thành viên

Bác cho hỏi đó là bản rom nào thế.
    thang_dt3 thích nội dung này.
  2. vuhongthao

vuhongthao Thành viên

Bác có thể hướng dẫn tích hợp TV out vào rom này không. Ví dụ lấy file system.img của rom stock v11 IMO vào bản này được không, lúc đó có TV out không....
  3. thinguyen82

thinguyen82 Thành viên

Rom nay xai tot lam. Cam ơn bạn nhieu nhe

Sent from my S22 using Tinhte.vn
  4. nongdan_cute_bn

nongdan_cute_bn Thành viên

factory rêset là ôk bạn nhé
  5. cubo96

cubo96 Thành viên

em cũng thử up lên cái rom tàu ji` đó là Lewa Os ver 2, bây jo` ko zô đc CH PLAy đc luôn :( vs lại dung lượng ROM trong máy em full rồi cắm vào PC thì nó ko hiện dung lượng thẻ nhớ, chỉ hiện dung lượng ROM nên chả cài lại ROM khác để up nữa rồi :(( ai giúp em vs :(
  6. Snownee91

Snownee91 Thành viên

Mua cái đầu đọc thẻ nhớ, cop rom cần cài lại vào thẻ nhớ, tắt máy, tháo pin, lắp pin, nhân tổ hợp phí volume up+ nguồn, rồi cài lại rom mới
    cubo96 thích nội dung này.
  7. cubo96

cubo96 Thành viên

thks các bác !! em làm đc rùi, bây jo` em đã up lại cái stock rom gốc của s22 nhưng vô lại ko thấy app danh bạ và gọi điện :( jo` ko bik sao gọi đây :eek:
  8. cubo96

cubo96 Thành viên

và cũng như các bản rom khác :( CH play bị lỗi máy chủ ko thể xài đc :(
  9. vuhongthao

vuhongthao Thành viên

CH play giờ đang lỗi hết rồi bạn nhé( khắc phục tạm thời đăng ký 1 acc nữa). Bạn lên google tải full wipe 1.3 apk vào recovery cài trước sau đó up rom .
  10. vj3tgja

vj3tgja Thành viên

đã ai xác nhận rom kia là mới nhất chưa
  11. vuhongthao

vuhongthao Thành viên

Chưa up thử bản Stock Rom 2013 nên không rõ . Ai tét rồi cho vài nhận xét
  12. Snownee91

Snownee91 Thành viên

CHplay bị lỗi thì cái root explorer vào system/app xoá đi, rồi lên google search ra file apk mới nhất rồi push vào
  13. anhtamhcm

anhtamhcm Thành viên

Nhìn cái màn hình khóa là biết nó mới hay cũ thôi! Cái cũ làm gì có icon vào web khi mở khóa! Và màn hình chủ nhìn cái Đồng hồ số có Logo của Q-mobile, rom cũ trước ngày 21/11/2012 móc đâu ra cái Logo này!!!

@Đã cài recovery mà còn lười test quá vậy các bạn!!!
    thang_dt3cubo96 thích nội dung này.
  14. quangdieu87

quangdieu87 Thành viên

Từ Bản Rom update sửa lỗi của Q năm ngoái đã có logo đó rồi mà. Nhưng vẫn bị lỗi gõ chữ 'gỡ' thành ' gõ'. Bản Rom của bạn mới ở chỗ là đã sửa dc lỗi gõ trên. Đang xài thấy rất ok. Thank!!!!!

15. vj3tgja

vj3tgja Thành viên

bác nói cứ như em đổ oan cho bác vậy,em test rồi so sánh rồi mất công 2 lần up lại 2 ROM chứ ít đâu mà chém bác...Ở màn hình khoá trong phần cài đặt có nhé,muốn đổi nó thành j cũng được ấy
    còn logo kia ở bản Xuno có rồi bác ạ...trong phần abuot của ROM cũng y chang của Xuno nên mình mới nói nó là ROM cũ chứ không phải mới,nói vậy không phải để dìm bác,cho up cho file zip thế này để flash cho tiện là thanks bác lắm rồi
  16. thinguyen82

thinguyen82 Thành viên

Rom nay là rom cũ nhưng đã được sữa vài lỗi rồi. Xài khá mượt, tiết kiệm pin. Và mượt mà hơn cả Lewa2.0. Mình thay đổi một số phần mềm cũ là xai ok.

17. cubo96

cubo96 Thành viên

em đã up lên cái rom này rồi, nhưng vô thì ko thấy cái app hệ thống: danh bạ + số đt đâu cả :( nên ko thể gọi điện đc, nhắn tin thì đc, ai chỉ giúp em vs, mấy bữa nay toàn up rom tùm lum mà chả rom nào ưng ý cả :(
  18. anhtamhcm

anhtamhcm Thành viên

Hehe! Show phát tăng dung lượng cho S22

Bộ nhớ trong tăng: 2,5GB (kiểm tra bằng X-plore)

Bộ nhớ trong tăng: 2,7GB (kiểm tra bằng TtitaniumBackup)

Đã Xóa SDcard2 vì hình như nó thừa:D
    vj3tgja thích nội dung này.
  19. vj3tgja

vj3tgja Thành viên

bác chỉ cách làm cho ae xem nào,khoe hoài vậy,mà bác cắt bộ nhớ từ thẻ sang à,sao cắt nhiều thế
  20. anhtamhcm

anhtamhcm Thành viên

Gom dung lượng sdcard2 vào bộ nhớ trong luôn. Vì sdcard2 thấy nó vô dụng quá! Phải test một thời gian xem có ổn định không mới Shared được! Đã mod thành file zip cài bằng CWM:D