[ROM] Tổng hợp + UPDATE ROM cho S22

vj3tgja
28/12/2012 13:6Phản hồi: 6.784
6.784 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vj3tgja
TÍCH CỰC
11 năm
rom lewa mới bị lỗi phần root có ai bị như mình không
@vj3tgja nó chưa root à hay bị làm sao.Mình chưa test rom lewa,rom TRan v2 chạy ngon lắm ít tốn ram.Mình thấy tích hợp mấy phần mềm hay ghê, thích nhất là vừa xem video vừa lướt wed.giống chức năng của optimus pro
vj3tgja
TÍCH CỰC
11 năm
@huyphonghg biết cách fix rồi,bỏ cái superuser trong system đi rồi flash rom rồi nối vs máy tính chạy lại root là ok
bản này không khác j với bản cũ máy,thấy ít lỗi hơn
em ;bị mất phần mềm danh bạ, nhắn tin với gọi điện
@nongdan_cute_bn Chạy lại đi mình đang dùng mà ok lắm ,không bị như bạn đâu

Sent from myS22 used IMO S88 using Tinhte.vn
@huyphonghg chép mấy file trong rom ra rồi dùng rootexplore nhét vào root là xong. đặt thuộc tính lại
thank bác nhìu nhìu luôn, chỉ có bác là quan tâm tới ae qui sờ mát s22 nì, tui đang down và dùng thử 4.1 ^^
Lâu k root quen mat cach r. Bac nao chi em root vs. 😔(
vj3tgja
TÍCH CỰC
11 năm
@nongdan_cute_bn hướng dẫn ở đây http://m.kaskus.co.id/post/511b6574e974b4b270000009#511b6574e974b4b270000009
down driver về cài vào máy,cắm máy vào PC,giải nén file root ra chạy runme.bat rồi làm theo như trog hình hoặc bạn có thể google với từ khóa "hướng dẫn root s22" có máy topic lúc đầu hướng dẫn đó
@vj3tgja k root dược bác ơi
vj3tgja
TÍCH CỰC
11 năm
@nongdan_cute_bn mở file zip của lewa 4.1.2 lên vào thư mục system/app xoá cái superuser.apk đi rồi mới flash rom đấy rồi mới root nhé
@vj3tgja hi. dc rồi ạ. tại em up rom bị lỗi. wipe cache vs data đi r up lại rom thì ôk rồi. em đang bảo rom trans ý
May minh bi loi ke soc o man hinh boot dau tien. Bac nao chi minh cach sua voi. Cam on cac bac nhieu nha
vj3tgja
TÍCH CỰC
11 năm
@thaihai80hp thế lúc vào máy nó có bị sọc kẻ k ?
@vj3tgja Ko ban a. Man hinh boot thu hai van ok. Ban giup minh voi
vj3tgja
TÍCH CỰC
11 năm
@thaihai80hp thử thay đổi sang cái màn hình boot khác xem còn bị k nhé
Sao mình up bản Stock Rom S22 thì lại không bắt được wifi nhỉ, nhận được sóng nhưng không kết nối được 😔 kì ghê, làm phải up lại bản cũ, test thử mấy rom khác xem sao... ;)
up up up len nao cac bac oi.chan wa ko co gi de up het.chan wa.........up len nao....
Tình hình là em muốn mod lại tên cho máy ảnh mà không biết thế nào.
vì em đang dùng rom nước ngoài nên chụp ảnh thì chi tiết nó hiện lên là Myphone và mẫu là 848i
vj3tgja
TÍCH CỰC
11 năm
@daituongquan máy s22 này sao lại là myphone 848i dc nhỉ ???
thì em đang dùng tender mà. thấy S22 và tender cũng giống nhau nên qua đây hỏi vậy mà. mà bên kia không có ai giải đáp hêt.
vj3tgja
TÍCH CỰC
11 năm
@daituongquan cái này bác phải hỏi mấy ae bên đó chứ + xem trang nc ngoài nó có rom nào mới ngon thì bác dùng
RyTek
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thế mà máy mình dùng lewa lại nhanh hết pin @@
Bản trans v2 jelly bean fix mạnh lỗi focus của camera với gps cực chuẩn, sai số khi vừa mở map là 4000m và khoảng 10s thì chỉ còn 70m trong khi mình dùng stock rom thì xác định sai bét, trans v1 không tìm được vị trí.

Lewa có duy nhất 1 lỗi làm mình rất khó chịu, đó là không cho các apps chạy ngầm như profile schedule (mình để auto nên yên tâm mà đi học, ai dè nó không chuyển profile nên chuông vang cả lớp), rồi không chạy script của v6 supercharger...
vj3tgja
TÍCH CỰC
11 năm
@RyTek bạn k xóa ram thì nó vẫn chạy ngầm như bt mà
vj3tgja
TÍCH CỰC
11 năm
@nongdan_cute_bn cái rom lewa này nó mod nhiều quá rồi nên tốt nhất đừng có cài mấy cái ứng dụng đó vào làm j chỉ thêm lỗi thôi,mà mình nhớ là nó k chạy dc trên lewa mà FB home cũng k dc 😔
vj3tgja
TÍCH CỰC
11 năm
@RyTek đúng là sặc đầy cảm giác hao pin chậm lắm,k biết có phải do pin ảo k nữa..,như mình vẫn chỉ xóa cái super.apk rồi cài lại mới tinh...dùng bản root mình đưa lên ấy,cứ làm đi làm lại mấy lần cho đến lúc mà ấn restore nó khởi động lại là ok
RyTek
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vj3tgja Từ 100% đên 60% sụt làu lắm, mà từ 50% là nó vi vu, bộ đếm pin của s22 cùi quá.
RyTek
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mà rom trans 4.1.2 v2 với lewa os v2 bác lấy ở đâu thế? Mình lên kaskus sao không thấy.
bản TRANSPARENT V4 mình vừa cài, nói chung là mượt, gọn, nhưng cái phần định vị bản đò nó nhảy lung tung wa, sai gần 1km @@, với chức năng blutube cũng ko dùng dc, wifi 3g ổn, chưa thấy lỗi gì, thank bác thớt nha ^^
vj3tgja
TÍCH CỰC
11 năm
@sakutarami GPS mình chưa thấy bản nào chuẩn cả...kiểu j cũng lệch vài trăm KM 😔
ah, cho mình hỏi ngu cái, mình định cài thử lewa 4.1.2 mà ko biết làm sao để patch các bản update để vá lỗi, mong ae giúp đỡ và chém nhẹ tay :3
@sakutarami bác up bình thường như up rom ý
@nongdan_cute_bn thank bác, vậy có cần phải wide cache hay gi gi ko?? hay là chỉ như up rom bình thường thôi?
@sakutarami up như bình thường bác nhé, k cần wipe j đâu . nó là patch vá lỗi thôi mà
vj3tgja
TÍCH CỰC
11 năm
@sakutarami up bt là phải widr data/cache hết nhé
RyTek
ĐẠI BÀNG
11 năm
@sakutarami Nêu là bản vá lỗi thì không cần.
up rom nay co bi mat imei k bac
vj3tgja
TÍCH CỰC
11 năm
@tung 9z cái nè k mất nhé
Fb home đc bác nhé. Sao rom trans v2 hao pin thế nhỉ e dùng dolphin lướt Web 1 ph sụt 1%. Có ai bị thế k
vj3tgja
TÍCH CỰC
11 năm
@nongdan_cute_bn mình nói là rom lewa k cài đc ấy,bác dùng rom nào
RyTek
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nongdan_cute_bn Quay đi quay lại mình cũng thấy browser mặc định là ổn nhất. Mà fb home là gì thế?
vj3tgja
TÍCH CỰC
11 năm
up link Facebook Home cho Rom LeWa 4.1.2 nha
bác nào có cách giúp dùng dc giao diện touchwiz trên 4.1.2 ko em cài vào toàn ghi là đã dừng lại , bạn nào có lòng giúp với vì cái đấy đỡ tốn ram nhìu😔:(
vj3tgja
TÍCH CỰC
11 năm
@vipboyhd97 bạn tìm với từ khóa "launcher touchwiz 5 ux" nhé...mấy hm trc vừa cài xong nhưng chán xóa mất rồi giờ lười tìm lại lắm 😃 tự tìm nhé,cứ theo link của xda mà down nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019