[ROM] Tổng hợp + UPDATE ROM cho S22

vj3tgja
28/12/2012 13:6Phản hồi: 6.784
6.784 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

RyTek
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chiều hôm qua mình thử, đặt lịch sau 1 phút rồi trở về home, kết quả là không chuyển profile.
RyTek
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có bác nào quan tâm đến v6 supercharger và walkman trên s22 không, mình đã và đang test thấy tương thích tốt, cho dù là stock rom hay rom mod (kể cả lewa) đều ổn.
vj3tgja
TÍCH CỰC
11 năm
@RyTek bác test xong thấy cái v6 có tác dụng j hay k? nếu thấy có ích thì chia sẻ lên cho ae làm theo 😃
RyTek
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vj3tgja Nó cho phép tối ưu lowmemorykiller để ưu tiên đa nhiệm (multitasking), tối ưu 3g, tốc độ đọc ghi sd card, thời lượng pin, tối ưu home launcher để giảm redraw bằng các trạng thái như hard to kill (strong), die-hard (stronger), bulletproof (strongest), v.v... Kết hợp kick ass kernelizer nữa thì mượt như sunsilk. Vì không có pc nên không tiện viết bài cho anh em.
vitgia sao mình thấy có nhìu bản ko pit down cái nào bản mới nhất down về thì ấn nút home ko thấy nó hiện ra @@
@vipboyhd97 của bác đây. up qua cwm nhé. đóng băng laucher mặc định đi cho nhẹ máy
http://www.mediafire.com/?ac7h92kzmt4cr93
thank nhìu nha nongdan_cute_bun mà cái superchager là gì thế? có tác dụng gì ko mọi người ?@@
@vipboyhd97 Bác đọc cmt của bác rytek chưa thế @@
mình cài xong rồi thấy máy vẫn bình thường vẫn nhìu lúc hơi lag theo mình thì nên dùng seeder là hay nhất ^^
vj3tgja
TÍCH CỰC
11 năm
vipboyhd97 ý bạn nói là bản nào cơ
Suote="vipboyhd97, post: 37212956, member: 1559426"]mình cài xong rồi thấy máy vẫn bình thường vẫn nhìu lúc hơi lag theo mình thì nên dùng seeder là hay nhất ^^[/quote]
Seeder là cái j thế
giúp máy chạy mượt hơn rất nhiều do xda làm dùng thử đi ;)
vj3tgja
TÍCH CỰC
11 năm
@vipboyhd97 bác rảnh thì post hướng dẫn cách làm từng bước lên cho ae k mọi người lại k biết làm đâu
rất dễ dàng vào web http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1987032 rồi tải vể cài như 1 file apk thui mà
mà vjtgia ơi gps của lewa có fix dc ko @@
vj3tgja
TÍCH CỰC
11 năm
@vipboyhd97 cái này thì phải để các mod làm thôi, nhưng từ bản 4.1 là GPS hơn 4.0.4 quá nhiều,it ra là nó nhanh hơn
còn ai chua biết seeder là j thì vào đây nhé!
http://www.tinhte.vn/threads/seeder-2-0-0-xda-anti-lag-giup-hoat-canh-hieu-ung-muot-nhu-ios-iphone-update.1794512/
Cái xong có phải chỉnh j k bác
kipmtcn
ĐẠI BÀNG
11 năm
có pro nào biết cách thay cái nền động JB khi khởi động ko? xấu ko thể tả dc. rom TRAN V2 4.1.2 ý. cái hình mà có mấy hạt đậu mầu mè ý. cả cái hình khi gọi điện nữa... thật ko thể hiểu dc thẩm mỹ của tác giả rom này.
vj3tgja
TÍCH CỰC
11 năm
@kipmtcn cài roomtoolbox vào là thay đc mà bạn
kipmtcn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vj3tgja bạn có thể hd dc ko? hd là mình làm dc. thanks bạn
vj3tgja
TÍCH CỰC
11 năm
@kipmtcn bạn cứ down về nghịch là biết,vì cũng dễ sử dụng thôi,mình k cài nên k huwong dẫn chi tiết dc,bạn có thể hỏi google về cách sử dụng nữa
check het nha ban nongdan_cute_bn xong bat onl la ok 😃
theo mình nghĩ thì trong số các loại rom thì nên dùng trans 4.1.2 v2 mặc dù khá hao pin bù lại chạy mượt mọi tiện ích
còn bác nào mún pin trâu thì dùng lewa v2 ấy mỗi tội nhiều lúc máy giật tung người 😆
các bac cho em hỏi nhứng file nào hay thư muc nào cài đặt mạng điện thoại vây? em up rom mới thì báo roaming liên tục, rom gốc thì full sóng, rm này em dùng rom bên philipin nên mất sóng hoài, em định chép mấy file bên rom gốc vào mà không biết thế nào , nhờ các bắc giúp em.cảm ơn
may bac cuu. e up rom bi mat xu imei roi, sao jo cac bac oi. ai chi e cach lay lai voi. hepl
theo mình là các bạn ko lên cài cái v6 superchanger nha , mình dùng rom lewa 4.1.2 v2 cài xong nhìu lúc chạy ứng dụng lag đéo thể tả đc :mad::mad:
còn bác nào hăng mà mún cài thì tùy lúc lag cài lạ mệt bỏ xừ 😕
vj3tgja
TÍCH CỰC
11 năm
@vipboyhd97 đúng rồi,lewa nó cũng như 1 bản mod nên nó được tối ưu hoá tinh chỉnh hết rồi,cái v6 chỉ nên áp dụng cho stock rom thôi
Rốt cuộc là cấu hình (chủ yếu là camera) của S22 thật ra là thế nào vậy ạ? Dùng ROM gốc của Q thì thấy chụp được ảnh 5Mpx (camera sau, còn trước là VGA) o_O nhưng dùng bản ROM của máy S88 ở trên thì camera trước lẫn sau đều lên ( trước1.3Mpx - sau 8Mpx) :eek::eek:
@zepii2208 Cai nay chi la so ao thoi anh ban a. Camera chu yeu la do phan cung cua may. Do phan giai cao thap la do mat doc cua camera . Chi so ma rom hien thi chi la con so ma ban than may s88 co thoi. S22 xai ke rom nay ma. Tuy nhien rom moi cung ho tro chut it lam cho anh net hon do.

Sent from my IMO S88 using Tinhte.vn
@thinguyen82 Vậy là phần cứng của S22 không giống với S88 hoàn toàn hả bạn 😔 Nếu vậy thì sao mình lại chụp được tấm ảnh độ phân giải 3264x2448 nếu phần cứng không cho phép ta? Mình chép lên máy tính để xem mà :eek: (sr nha mấy cái này mình dốt lắm :p)
@zepii2208 Kich thuoc anh thi ok nhung so diem anh van vay. Nghia la do phan dai van the thoi. Phan cung hoat dong dc la do phan mem dieu khien. Phan cung cua s22 cung tam nhung ko bao gio giong hoan toan s88 dau. Phan mem toi uu giup cai thien mot phan cua phan cung. Ban thay do cung phan cung do nhung co phan mem nay nghe nhac hay hon phan mem kia. Do la do phan mem.

Sent from my IMO S88 using Tinhte.vn
vj3tgja
TÍCH CỰC
11 năm
@zepii2208 theo như cấu hình bên s88 thì máy của nó camera sau là 8mpx mà...chả hiểu là kiểu j nữa
RyTek
ĐẠI BÀNG
11 năm
@zepii2208 Bạn chụp vài hình ở độ phân giải 8mpx (nhất là thiếu sáng + flash) sẽ thấy hình ảnh bị lặp 1 phần, tốt nhất cứ để 5mpx cho vừa nhẹ vừa phù hợp với máy.

Sao mình dùng patch superuser lewa v2 thì su bị stopped, còn root script thì không reboot, bác nào root được thì chỉ mình cái, up file để root luôn, nghiền lewa vì trans v2 nốc pin dữ quá.
e theo dõi topic này từ đầu đến giờ rồi, nhưng hôm nay tự nhiên chột dạ nên hỏi các bác tý. máy các bác có hay bị lag khi chơi game ko, đặc biệt là các game đua xe hoặc các game có control để điều hướng. nhiều khi e đang chơi mà phím nó đơ luôn ko ấn được
e đang cài 4.1.2 gốc
vj3tgja
TÍCH CỰC
11 năm
@maphongba103 thử xoá ram rồi mới chơi nhé
cai rom 4.1.2 gốc ấy dùng chán nên dùng vọc vạch cho thick chứ chơi game giật sướng hết tay 😃😃😃
kipmtcn
ĐẠI BÀNG
11 năm
làm sao để thay hình nền chung khi gọi điện nhỉ. có pro nào biết ko? (hình thằng bé đen tối ngồi dưới cây dừa mk xấu điên đảo...)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019