Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[ROM] Tổng hợp + UPDATE ROM cho S22

vj3tgja
28/12/2012 13:6Phản hồi: 6.784
6.784 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bạn nào còn rom gốc copy cho mình xin cái sim toolkit vs.
Up up up cho S22 ^^
vj3tgja
TÍCH CỰC
11 năm
đã update thêm 3 giao diện mới là LG UI 3.0, Sony Xperia T, Sony Xperia Z,nhẹ đẹp cho các bạn ăn chơi ngày tết nhé!
Tải về copy file .apk vào trong system/app và sửa permissions thành (rw-r--r--) rồi khởi động lại máy nhé! Trong link đã bảo gồm cả widget weather của LG nhé!
Bạn ơi permissions là như thế nào,chỉ mình với.Thank so much
@huyphonghg là chạm giữ file muốn permit nó hiện ra một menu tùy chọn chọn permission nó hiện ra một bảng chọn read write gì đó, tích đúng như bác chủ thớt nói là đc. nó tích giống này nè
v v
v
v
link bản G TestAndroid die rồi bác thớt ơi 😔
Can mua may.ai ban pm minh

Sent from my LG-P990 using Tinhte.vn
@lglu6200 mình nè. gl lu6200 k bạn
Ai bít phần mềm nào chia lại ổ đĩa hệ thống kô nhỉ

Sent from my Qsmart S22 using Tinhte.vn
vj3tgja
TÍCH CỰC
11 năm
@thinguyen82 đĩa hệ thống trên windows thì dc chứ mình chưa nge trên dt,chỉ nge phân vùng thẻ nhớ trên dt = link2SD 😃
bác vietgia biết mod pin k. sao em dùng romtool box pro k dc
vj3tgja
TÍCH CỰC
11 năm
@nongdan_cute_bn mấy tính năgn chỉnh sửa giao diện trong romtoolbox k dùng dc đâu nhé,muốn thay icon pin ở đây bạn phải tự làm bằng tay hoặc dùng 1 phần mềm hỗ trợ chỉnh sửa file apk....bạn gỗ google nhé có nhiều hướng dẫn cho nó lắm,nhưng nói trc k dễ đâu nhé 😃
bác vietgia cho em cái yahoo với. em up rom miui sao k thấy phím menu ứng dụng đâu
vj3tgja
TÍCH CỰC
11 năm
@nongdan_cute_bn menu của miui chính là ở ngoài homescreen đó bạn,nó đùng chung chứ k riêng
link rom G testdroid die r bác ơi. em thấy rom đấy dùng vẫn ổn nhất
vj3tgja
TÍCH CỰC
11 năm
@nongdan_cute_bn hix,die lúc nào k bít,có ai rảnh up giùm mình với,up lên mấy host việt đó cho nhanh
Cái này thì mình biết nhưng còn bộ nhớ trong thì kô phân vùng được à. Phải có chứ. Mình thấy họ phân bộ nhớ trong thành hai phần mà. Mình mún nhập lại làm một để thoải mái hơn

Sent from my Qsmart S22 using Tinhte.vn
vj3tgja
TÍCH CỰC
11 năm
@thinguyen82 bạn thử hỏi google xem chứ mình k rõ vụ này
Hic có bác nào còn bản rom gtest thì up lên đi ạ 😔

Sent from my IMO S88 using Tinhte.vn
kamikazeq
ĐẠI BÀNG
11 năm
ReUpload ROM G testdroid
http://upfile.vn/8X5w
Chú ý: bên trong file .rar có file G-TestDroid.zip là ROM, còn file Patch kia là gì mình cũng ko rõ.

Chủ thớt update vào link #1 luôn đi.
--------------------

Sẵn đây mọi người cho mình hỏi vấn đề cảm ứng thế này của S22 là bị gì?

Test song song với con S15 thì S15 ko hề có kiểu dở hơi này.
http://www.tinhte.vn/threads/1828758/#post-32028234
Tks bác, con của e vừa thử xog. Ko thấy bị lỗi như bác

Sent from my IMO S88 using Tinhte.vn
kamikazeq
ĐẠI BÀNG
11 năm
@swordfishmta Haha, mình chưa tin đâu.
Để bấm đc như thế cũng cần 1 chút nghệ thuật đó 😁.

Ko phải mình cố moi móc con s22 của mình, nhưng vì thực sự thấy cảm ứng chạm của nó cùi bắp quá, nên đang truy lùng nguyên nhân.
vj3tgja
TÍCH CỰC
11 năm
@kamikazeq đúng rồi,ai dùng cảm ứng lâu năm mới thấy nó có vấn đề,đại đa số chạy máy tàu chạy android 4.0 thường có mấy vấn đề về cảm ứng.Rom mới nó đỡ hơn đó
kamikazeq
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vj3tgja Hehe, thực ra mình rớ tới cảm ứng chưa đc 1 năm nữa á. Có điều là chắc mình thuộc dạng khó chịu riêng về mảng cảm ứng. 😁

Bạn giải thích đc vì sao cảm ứng của s22 nó lại là kiểu vậy ko.
Tại sao khi tiếp xúc sai lệch gì đó thì nó ko cho sửa sai liền (ít ra là như con s15 mình từng xài).
vj3tgja
TÍCH CỰC
11 năm
@kamikazeq s15 nó là 2.3.mình bảo các máy tàu chạy android 4.0 thường có vấn đề ấy mà,theo mình nghĩ thì 1 phần do ROM 1 phần do chất lượng màn hình cảm ứng của nó,còn fix ra sao thì chiu,để rõ nhất cầm 1 con samsung hoặc ip đọ cảm ứng biết ngay 😃 nhưng mình nghĩ do ROM là nhiều
bác vietgia ơi. sao em tìm dc file mms.apk gốc r bỏ vào sytem/app mà vẫn k thấy trìh nhắn tin mặc định đâu. cài đặt thì nó bảo k cài đặt đc
@vj3tgja k dc bác ạ
vj3tgja
TÍCH CỰC
11 năm
@nongdan_cute_bn tốt nhât là up lại rom.lần sau có làm j mấy file hệ thống nhớ dùng tita backup nó lại đã nhé
@vj3tgja em backup rồi. restore file hệ thống nó cứ quay vòng vòng ở đấy mãi có đc đâu
vj3tgja
TÍCH CỰC
11 năm
@nongdan_cute_bn nếu bạn backup sms ở rom này rồi restore ở rom khác thì là nó quay vòng mãi đấy,1 số trường hợp khởi động lại máy thì nó dc nhưng đa phần là k dc...bạn backup nó ở ROM nào thì restore nó lại ở chính ROM đó nhé
mọi người đang dùng bảo rom nào ổn định thì share cho mình vs
vj3tgja
TÍCH CỰC
11 năm
Update ROM Lewa 2.0 và Patch update cho Miui v1......
lên nào!
vj3tgja
TÍCH CỰC
11 năm
sao bùn chết vậy ta...ROM update liên tọi mà có 10 người thanks ,buồn chết mất 😔(
@vj3tgja Tks bác nhé.
Em đang dùng bản lewa 1.0 nhưng bluetooth chỉ bắn đc mỗi file jpg, các file khác không làm sao mà bắn hay nhận đc @@ không biết bản 2.0 có khắc phục không đang kéo thử.

Mà bác cho em hỏi luôn, em cài bản rom MIUI cài xong thì nó cứ đứng ở logo Qsmart @@ không biết tại sao luôn, mặc dù đã wipe cài đi cài lại 2,3 lần
kamikazeq
ĐẠI BÀNG
11 năm
Haha, thì bác cứ lấy tổng số download đếm đc trừ đi số người vào đây thắc mắc bản Rom thì sẽ ra số lượng thanks đó mà 😁.

Riêng mình mới thử mỗi bản dành cho game thủ thôi, cần 1 thời gian để cảm nhận rõ hơn, nên hiện tại chưa đánh giá đc nhiều.
thực sự thì rom của bác còn nhiều lỗi quá bác ạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019