[ROM] Tổng hợp + UPDATE ROM cho S22

vj3tgja
28/12/2012 13:6Phản hồi: 6.784
6.784 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

duong cong
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nghe chừng rom còn nhiều chỗ phải chỉnh lại nhỉ ???
@duong cong rom ngon, chỉnh lại vì tui ko thik cái doc của HTC thôi, chứ rom ko lỗi lầm gì hết 🆒
duong cong
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sao phần cài đặt thỉnh thoảng nó cứ báo đột ngột dừng vậy
theo mình các bạn nên dùng l;aucher sicksky nhẹ mà đẹp có 100 kb thì phải =))
Next laucher quá tuyệt vời a e ơi, a e nào muốn cảm giác lạ củng 3d thì hãy thử next laucher
RyTek
ĐẠI BÀNG
11 năm
Launcher 3rd thì đa số cái nào cũng đẹp, nhẹ, cái mình cần là unread count chứ không phải mấy cái hiệu ứng rườm rà, càng đơn giản càng tốt, như Trebuchet ấy (mỗi tội không có unread count).

Sent from my A898 Duo using Tinhte.vn
@RyTek Rom tran v2 sao gọi điện khi có người bắt máy thì nó ko rung các bác có cách nào fix ko chỉ với!
@Trần Ngọc Tình Vào cài đặt cấu hình âm thanh check vào ô rung khi gọi sẽ đc.
@leminhquy40 Ko, rung khi có người bắt máy kìa, còn rung khi có cuộc gọi đến là ok gòi!
Nova, ADW, Apex, Holo cái nào cũng có unread count cả, stock laucher của S22 cũng có
bác nào biết cách phục hồi lại stock recover cho S22 ko
@Trần Ngọc Tình Giải nén Stock recovery-s22.rar chép vào thẻ nhớ dùng Mobileuncle-toolbox để update
@anhtamhcm bác anhtamhcm ơi cho e hỏi cái là làm sao để giảm tốc độ của transition animation thế ạ? bản stock của bác hiệu ứng chạy nhanh quá. nhất là boot animation và xoay màn hình. bác cho e xin bản fix cái này nhé 😃
cái mobile uncle nó đòi root giờ sao, tui up lại bản backup chưa root định đem BH giờ có cách khác ko dùng flash tool dc hok
@Trần Ngọc Tình Root bằng superSU (icon hình siêu nhân) update recovery xong sau đó khởi động lại máy vào phần cài đặt của superSU gỡ vĩnh viễn em nó đi
Dùng Flash tool làm lại y chang như cách mình cài CWM vào dc không, thay vì chọn recoverys22.img thì chọn cái stock recovery.img!
ủa gỡ superuser vĩnh viễn dc nữa hả, hồi trước sài So1 có gỡ dc đâu
@Trần Ngọc Tình Tai superu pro mới có chức năng đó
@Trần Ngọc Tình superuser khác superSU. Yêu cầu nhìn cho kỹ cách viết nhé bạn

Đây là file SuperSU-v1.04-VI.zip tôi đã Việt hóa lại >> update qua recovery nhé

Dùng Flash tool dc ko a e
Đã up cái miui v1 và V5:
* Uu: Giao diện cực đẹp, riêng V5 thanh status y chang của iOS ln, quá là đẹp. Âm thanh chỉnh âm thượng của loa trong ln cũng được ln. Camera lên được 8mp -->dung lượng 1 tấm hình nặng tầm trên 1.5mb.
* Nhược điểm: Ôi thôi quá là nhiều nói chung cả hai bản:
+ cảm ứng cực kỳ tệ kéo hay bị giật ngược lại
+ Camera ko Af ở V5
+ Hay bị đơ
+ Music thì ko có EQ full (chỉ có mấy cái tùy chọn có sẵn thôi)
+ Chỉ hiện thị 1sim thấy cũng khá giống iOs nhưng ko quen mắt. Được nhiêu đó rồi bỏ ln không dùng nữa!
Hiện tại fix cái rom LewaSwift công nhận thay vài thứ và mod Build.prop thì mượt vãi. Ngon phết a e ak. tuy nhiên cảm ứng đứt khúc đôi khi vẫn còn, pin tốt. Không biết mod trúng cái j mà giờ ko vào thông tin điện thoại dc. Rảnh chiều nay Việt Hóa nó ln!
@Trần Ngọc Tình Nói thật với bạn nếu s22 có bản rom 2.3 thì chắc chắn tôi sẽ down xuống dùng còn tốt hơn, chả ham hố mấy cái JB, lewa làm gì cho mệt
@anhtamhcm Bác này giống em. 2.3 ram hệ thống thấp. Chắc chắn mượt hơn nh
@Trần Ngọc Tình Chỉ em mod vs bác ơi
Tùy bạn. Mà chắc chắn sẽ ko có!
Các bác có kinh nghiệm hướng dẫn em up rom micromã a110 cho s22 nhà mình đi. Em thấy bên xda nhiều rom cho micromax a110 lắm.?
Thank các bác nhiều nhiều...

Sent from my Raven A110 using Tinhte.vn
Mà up recovery mới 6.0.3 bên xda cho s22 của mình được không? Em up ko vào được phải trở về 6.1.2

Sent from my Raven A110 using Tinhte.vn
co ai giup minh k.minh down ban rom suvi tren xda ve up ngon lanh.nhu ma em no bi treo boot.co bac nao help minh k.
@hailamtruong Rom do ko tuong thich. Ko chay dau.

Sent from my Q-Smart S22 using Tinhte.vn
Cái rom lewa Swift a e nào muốn dùng ổn thì phải thay laucher, và Odex một vài app thì mới good!
Bác rytex cho xin cái link rom backup hôm bữa coi, sao giờ ko down dc vậy. Xin về để nghiên cứu swap nhe!
cai rom suvi no yeu cau .cau hinh cung giong cai s22 nha minh tai sao lai k tuong thich vay ta.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019