[ROM] Tổng hợp + UPDATE ROM cho S22

vj3tgja
28/12/2012 13:6Phản hồi: 6.784
6.784 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

do boot và kernel thôi!
@Trần Ngọc Tình Chỉ em cách fix rom lewa vs bác. Mod build prop thế nào ạ. Rom đấy bác bắt đc gps k. Nó bị lỗi thì phải
@nongdan_cute_bn Đang fix để dùng 1 khoảng thời gian xem sao, với lại nó còn một số lỗi vặt nữa!
thưa các thím. Rom Trans V2 k phải là rom Jelly Bean mà là Rom ICS mod UI mà thôi. có lẽ nó có thể xài đc với Kernel Beta 2 đấy 😃
vj3tgja
TÍCH CỰC
11 năm
JMP™ | Codename: IceStone -- JB 4.1.2 ROM by DanceOff

Link ROM : SEDOT ROMNYA DISINI

untuk Patch root akses (flash setelah sukses instal rom) : UPDATE SUPERSU

Patch untuk memperbaiki "Sound Enhanchment" yg Force close : PATCH WALKMAN INSTRUKSI sebelum flash file ini harap Wipe Cache Partition dan Dalvick Cache baru setelah itu flash dan Wipe Dalvick Cache lagi setelah flash
@vj3tgja Rom này bác test chưa thế? thấy cái chữ của bác là A110 kìa 😁
vj3tgja
TÍCH CỰC
11 năm
@muitenphale chay cái lewa nó vẫn để tên là a110 mà
@vj3tgja Sửa lại trong build ấy sửa tên bạn cũng dc!
vj3tgja
TÍCH CỰC
11 năm
@Trần Ngọc Tình Hĩ.suốt ngày đi cài lại rom.có bjo dùng cố định đâu.sửa lại để làm cái j.nó cũng chả có tác dụng j

Sent from my Micromax A110 using Tinhte.vn
nghiablack
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các b cho m hỏi sao m cài rom Swift-Li LewaOS ROM lại bị lỗi lúc nhận thẻ nhớ lúc ko vậy? Lại còn lỗi ko kết nối 3G dc nữa. Có phải lỗi rom ko?
tôi ko bị, vẫn kết nối 3g ầm ầm, thẻ nhớ vẫn nhận bình thường. Bạn có thể nói cụ thể là lúc nhận thẻ nhớ lúc ko là sao ko!
nghiablack
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Trần Ngọc Tình Tức là khi m cài xong máy vẫn nhận. Nhưng dc 1 lúc lại thôi. Khỏi động lại cũng chỉ dc lúc. Còn cái 3g thì tit. Ko thấy động tĩnh gì bác ah. Tiện thể bác có rom Stock ROM 4.1.2 Mod cho e xin với. link kia hết bw mất rồi ko down dc nữa 😔
vj3tgja
TÍCH CỰC
11 năm
@nghiablack Bạn cài xong fomat lại thẻ đi.bị lỗi thẻ nhớ rồi.copy dữ liệu quan trọng ra trc rồi fomat thẻ.còn 3G thì đúng là nó chưa có.tìm trên google về cách cài thủ công nhé!

Uh quên mình đã cấu hình 3g lại gòi. Còn thẻ thì ko bị chắc là thẻ nhớ của bác nó có vấn đề hay sao ấy! Chứ mình vẫn dùng bình thường!
rom mới không chạy dc cứ boot logo rồi vào recovery
@anhtu0103 Ok ma. Chay dc lam

Sent from my IMO S88 using Tinhte.vn
Bạn nào dùng lewa swift mà hay bị mất thẻ ko nhận thẻ nhớ thì dùng phần mềm moborobo đồng bộ dữ liệu copy chép dữ liệu nhe! Do lewa bị lỗi khi chép vào máy tính bằng cáp usb hay bị lỗi tự mất phân vùng, đang tìm cách khắc phục!
Hoặc nếu đùng là các bạn gặp phải vấn đề đó theo mình có 2 hướng giải quyết:
- Nếu các bạn thích chọn memory mặc định là internal thì dùng moborobo để đồng bộ dữ liệu
- Nếu các bạn để mặc định memory là SD card thì các bạn cứ yên tâm chép file bằng cáp ok ko bị mất!
Còn lại nếu ko nhận thẻ nhớ nữa thì mình nghĩ có lẽ vấn đề nằm ở thẻ nhớ. (các bác thể chỉnh thứ tự the nhớ theo bác nongdan_cute đã gửi file vold lên ấy
nghiablack
ĐẠI BÀNG
11 năm
Máy m trước cài trans v2 thì nhận thẻ 32G bt. Sau khi đổi cái lewa swift thì lại bị lỗi thẻ. mặc dù vẫn cắm cáp vào vẫn copy dữ liệu bt. Mỗi khi bị m thường khởi động lại máy thì máy lại nhận thẻ dc 1 time rồi lại chạp chờn lúc dc lúc ko. Rút hẳn thẻ ra để kiểm tra thì thẻ vẫn hoạt động tốt. M đổi xuống thẻ 8G dùng thì lại không thấy hiện tượng trên nữa. Thẻ 32G m cắm sang máy khác (cũng s22 nhưng nguyên bản, chưa root) thì thẻ vẫn hoạt động, không thấy báo lỗi gì. Các bác ai biết chỉ dùm m với chứ sd thẻ 8g mà bỏ thẻ 32G thì phí quá 😔
Bác rytex dâu gòi cái dự án Swap sau gòi bác sau im ru ln gòi!
@Trần Ngọc Tình mod kernel để hỗ trợ Swap k phải là đơn giản đâu. e đoán là bác ý đang hỏi han j đấy từ siêu nhân Trizet chứ mình bác ấy k làm đc cái này đâu. E đã thử nghịch cái này rồi nhưng chỉ đủ sức ngang phần Partition thôi chứ chưa đủ nội công mod Kernel 😆
RyTek
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Trần Ngọc Tình Swap có trên kernel ICS rồi mà.

Sent from my IMO S88 using Tinhte.vn
@RyTek Nhờ bác hướng dẫn giùm e cái này với làm sau để có swap sài đây. Dùng như thế nào trên ICS bản nào, cái backup của bác ko down dc nữa! Giúp giùm nhe mù mờ về cái này quá
ban rom nay minh up roi.rom cu do ma may bac a.
Mod kernel cang lam, doi voi chip qualcom thi don gian hon. MTK cang lam
Cac bac vao cho y kien xem cai rom lewa nao on theo cac bac da tung trai nghiem de mjh mod va dich tieg viet. Sory vi on bang dien thoai nen ko viet co dau
Co bac nao fix duoc loi mat wifi ,ime, dc bluetooth, khi up rom micromax a110 hay a898 khong? Thay ben xda co nhieu rom hay va dep nhung up thi ko dung duoc!?
Sent from my S22 using Tinhte.vn
nghiablack
ĐẠI BÀNG
11 năm
mấy bác giúp e khẩn cấp:
E lỡ tay xóa toàn bộ rom của máy hết rồi. Kể cả rom gốc trong máy. Jo khôi phục lại từ đầu thì nó chỉ chạy dc cái logo android với con bôt thôi. A biết chỉ e với 😔(
@nghiablack lôi thẻ nhớ ra rồi coppy rom vào thư mục ClockworkMod ý, sau đó cài lại cái rom mới như bình thường
nghiablack
ĐẠI BÀNG
11 năm
@maphongba103 Thanks b. M làm dc rồi 😔
Đề nghị bác chủ thớt cho up mấy cái thủ thuật hay lên #1 ln đi. Thấy a e post nhiều cái thủ thuật hay và tiên dụng mà ko thấy bác post lên. Sẵn tiên vuất ln thủ thuật để a e dễ đi bảo hành ln: unroot và về lạ stock recover cho mem mới ln!
Swift bác nhé. Điểm trừ duy nhất là laucher mặc định và gps
@nongdan_cute_bn GPS chính xác đến 1900 m có lúc mình bắt chính xác đến 100m thiêt là bó tay! Việt hóa chắc hơi lâu mà hôm bữa có thử việt hóa cái mms nó bị mất thêm liên lạc bó tay!
vj3tgja
TÍCH CỰC
11 năm
@Trần Ngọc Tình Gps chả bít hno nghịch thế nào mà bjo gps chuẩn đét, chưa tìm ra lý do,bắt sóng rất nhah và chính xác

@vj3tgja Xin bản backup bằng clock word mod bác ơi
vuhongthao
ĐẠI BÀNG
11 năm
các bạn ơi có bản rom 4.1 có tiếng việt và tv out ko.
đọc thấy có dự án làm trang web riêng cho em nó mà không làm à các bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019